Quote Được gửi bởi dungwin View Post
mình thích màu ảnh :D .
Em cám ơn bác
Quote Được gửi bởi wob2011 View Post
E thì cảm thấy ko bị out nét, mà bị kiểu là hình ko căng lắm ạh, soft soft nhất là tấm số 2 và 4. Chắc bác để tới f1.8 để chụp, hoặc là do quá trình hậu kỳ tone màu bệt lại nên làm cho cái hình ko căng. Bác thử up tấm số 4, ko đổi tone, chỉ làm lại màu cho tươi lên rồi up lên để dễ so sánh zụ hình ko căng.
Còn vụ lens thì 1 con 55-250 IS II thì khá là tốt so với 70-210 f4 - vì đã quá cũ rồi.
Ni 55 f3.5 thì thay thế bằng 50 f1.8 mà bác đang xài cũng là quá tốt rồi nếu phát huy hết công dụng của 50 f1.8 thì sẽ thấy lens hơi bị "thần thánh" luôn.
Dư giả thì là 17-40 f4L đi bạn, chụp khá ổn. gắn lên 60D thì cũng đủ để chụp phong cảnh, bắn luôn chân dung cũng tốt, macro thì cũng ngon. và giá trị thì cũng bảnh hơn nữa.
Theo quan điểm riêng của mình thì 1 là chụp bằng những thứ ở mức trung trung (tận dụng tối đa những gì đang có) có tiền thì đừng mua những thứ nằm ở khúc giữa giữa, ko mua để dành tiền đó lên hẳng 1 khúc ngon ngon luôn. Chứ từ bèo lên giữa giữa thực sự ko chênh lệch bao nhiu. Sự chênh này có thể trám lại được bằng phần hậu kỳ.
Cám ơn bác đã góp y chân thành cho em vì em tham khảo 1 số người thì nói nên mua những lens trên để chơi cho từng thể loại như close up hay chân dung hoặc phòng cảnh,1 phần nữa vì kinh tế của sinh viên còn hạn hẹp quá nên em chưa thể mua đc 70-200 f4L bac àh :( còn ở sg đi thuê lens thì đòi phải hộ khẩu Sg này nọ phức tạp quá :(
Còn đây là hình gốc,bác xem giúp em nhé chắc có lẽ do em chỉnh màu nên nhìn nó soft,pic này e để f4,nói chung là em cầm máy còn yếu lắm mà không biết cải thiện ntn nên cần mọi người góp ý:(
[IMG][/IMG]
Quote Được gửi bởi kubeo123 View Post
như tấm 1, mình thấy mặt của mẫu nó mờ mờ đâu đc nét đâu
pic 1 là em chụp đêm phải đẩy iso tới 6k4 @@ nên nhìn bị noise quá :(