Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 24

Chủ đề: Cô gái xứ trà Lâm Đồng :)

Cô gái xứ trà Lâm Đồng :)

Xin chào mọi người, em là người đang sinh sống ở Lâm Đồng cũng có chút niềm đam mê chụp choẹt muốn mau tiến bộ nên xin post vài pic hình ở đây mong các chỉ bảo của mọi người.
    Mình chụp ảnh được hơn 3 tháng rồi, kiến thức máy ảnh và xử lí hậu kì đều bắt đầu từ số 0, và mình bắt đầu với máy Nex 6 + fix sel 50mmf1.8, toàn bộ ảnh dưới mình chụp và chỉnh sửa bằng Lightroom 4, vì mình cảm thấy photoshop nó quá khó với 1 người mới bắt đầu chơi nhưng ko có điều kiện học, vì mình ở miền núi . chỉ có tự tìm hiểu và chụp theo cảm nhận.
    Tuy nhiên khó khăn trước mắt thì rất nhiều nhưng mà em có 1 lợi thế hơn bao giờ hết là em được ở gần với thiên nhiên, đồi trà, rừng núi, thác, sông suối, và em xin up ảnh mọi người cứ gạch đá cho e mau tiến bộ:

Được sửa bởi MrBeBL lúc 10:38 AM ngày 12-07-2013

hình đẹp lắm bác. nhưng sao bác để tấm 1,2,3 bầu trời trắng hết vậy? LR 4 kéo lại dc mà? hay là chủ ý bác vậy? hehe

theo ý kiến của mình là hình đẹp. mấy tấm đầu theo kiểu high key đó mà, chứ không hẳn là cháy lắm, quan trọng chủ thể không bị mất chi tiết.
    Fujifilm X-E2S + XF 18-55mm

Công nhận nex 6 chụp đẹp thiệt. bác chủ giống e,e cũng nex 6 vs 2 len sel 16-50,fix sel 50 1.8 và cũng chỉ xài lightroom chứ mù tịt về pts hehe ^_^ Like mạnh cho người cùng chí hướng ^^

Quote Được gửi bởi j_asp9876 View Post
    Công nhận nex 6 chụp đẹp thiệt. bác chủ giống e,e cũng nex 6 vs 2 len sel 16-50,fix sel 50 1.8 và cũng chỉ xài lightroom chứ mù tịt về pts hehe ^_^ Like mạnh cho người cùng chí hướng ^^
    hehe, Like lại cho người cũng môn

Quote Được gửi bởi ninjarua View Post
    hình đẹp lắm bác. nhưng sao bác để tấm 1,2,3 bầu trời trắng hết vậy? LR 4 kéo lại dc mà? hay là chủ ý bác vậy? hehe
    Hi, hôm đấy mình chụp bầu trời ko được đẹp, mây xám xịt, có nắng nên mình để nó màu trắng luôn, kéo lên thì rất xấu, nếu biết pts cắt ghép bầu trời thì đẹp

Hình bạn chụp chỉ kéo sáng lên chút thôi chứ ko chỉnh sửa gì đúng ko bạn...
    tớ cg~ mới cầm máy...chả bik chỉnh sửa gì..vào 4rum thấy ai cg~ chỉnh cái tông màu đẹp thế..nên chả dám up hình lên..hehe

Người đẹp, cảnh cũng đẹp, khoái cánh đồng chè :D Thích tấm 1. Phát huy nha bác :D

Ảnh đẹp quá bác chủ ơi
    5DII + 35f2 + 50 1.8 + 85 1.8 + Gà =

Quote Được gửi bởi MrBeBL View Post
    Hi, hôm đấy mình chụp bầu trời ko được đẹp, mây xám xịt, có nắng nên mình để nó màu trắng luôn, kéo lên thì rất xấu, nếu biết pts cắt ghép bầu trời thì đẹp
    bác thử kéo màu xanh da trời trong LR thử bầu trời có đẹp hơn không, mình thì k hay kéo bầu trời mà chỉ kéo màu xanh lá cây.

mà công nhận mấy cái máy nex này chụp đẹp thật. mình thì xài D7000 nhưng nhìu khi đi đâu chơi, mún gọn nhẹ thì cũng đem cái nex 3N theo chụp, chất lượng ảnh thấy cũng k thua bao nhiêu. mà bác cho mình hỏi giữa fix SEL 35mm vs 50mm thì ngoài khác nhau cái tiêu cự thì chất ảnh có khác nhau không. Cái D7000 mình xài vs 2 fix 35mm và 85mm thì thấy cái 85mm đẹp hơn.

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng