Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 35

Chủ đề: Lưu trữ hình ảnh, sắp đến lúc chia tay Flickr

Mình nghĩ NAS chỉ để chia sẻ ảnh cá nhân, nội bộ nhóm người thôi. Chứ nếu dùng để chia sẻ mọi nơi thì liệu rằng mạng cable quang có đủ băng thông không? Và nữa là mạng internet cá nhân sẽ dễ bị gián đoạn như mất điện, mạng internet bị lỗi.
    Up load lên Flickr thì chỉ mất công lúc up còn sau đó thì khỏi quan tâm nữa trừ trường hợp Flickr die thì bó tay.

cái này thêm cái tốn điện , nói chung cứ flick mà táng, lưu HDD thì lưu 2 3 ổ, còn tốt hơn!

Quote Được gửi bởi hoangnguyenitt View Post
    cái này thêm cái tốn điện , nói chung cứ flick mà táng, lưu HDD thì lưu 2 3 ổ, còn tốt hơn!
    Ok, khi nào bạn bị 1 trong vài HDD chết và không cứu được dữ liệu, bạn sẽ hiểu khái niệm "lưu trữ dữ liệu an toàn" như thế nào.
    NAS chỉ tốn dưới 20W kể cả khi làm việc.
    Dùng Cable Quang 25Mbps thì vài chục người truy cập vào NAS đồng thời vẫn ok.

Quote Được gửi bởi mns View Post
    Ok, khi nào bạn bị 1 trong vài HDD chết và không cứu được dữ liệu, bạn sẽ hiểu khái niệm "lưu trữ dữ liệu an toàn" như thế nào.
    NAS chỉ tốn dưới 20W kể cả khi làm việc.
    Dùng Cable Quang 25Mbps thì vài chục người truy cập vào NAS đồng thời vẫn ok.
    Máy tính bàn chỉ cần đầu tư main có Raid thì bác không lo vụ mất dữ liệu nếu biết dùng Raid, ngoài ra nếu máy không hổ trợ Raid bác vẫn có thể mua soft đồng bộ dữ liệu giữa 2 hay nhiều ổ cứng trên máy hay mạng nội bộ, ổ cứng mạng !
    Máy tính bàn cũng Nas được !

Ổ cứng Nas được cái tiện là tiết kiệm điện hơn PC :D hehe PC là đa năng nhất !
    Nói vậy thôi chứ em cũng thích có ổ cứng mạng để share cho thiết bị trong nhà thì hợp lý hơn !
    Bác chủ xài luôn cáp quang 25M ngưỡng mộ quá !
    Được sửa bởi laampv lúc 09:54 PM ngày 20-08-2013
    xin hãy góp ý chân thành

Cho em hỏi chủ thớt có bán thiết bị này không, em muốn mua ạ!

Quote Được gửi bởi kingbee View Post
    Cho em hỏi chủ thớt có bán thiết bị này không, em muốn mua ạ!
    Em đang xài con 2 ổ, cũng mua của bác mns. Bác vào đây xem thử.

còn lâu lắm mới thay thế Flick bắng mấy cái này được ,nó chỉ share luẩn quẩn nội bộ thôi .đưa lên nét là thua toàn tập .load như rùa bò .trong khi mạng nhà em là 30MBs !!! bác nào cứ thử đi rồi biết .em thử xong chán quá mang trả lại . chưa kể là thua flick ở chỗ link hình lên diễn đàn nữa ,bác chủ thớt hơi bị lạc quan , làm em mất thì giờ mua về set thử rối mang trả hihi .Đừng mua nếu có ý định thay cho flick hay online !!!!!! nó chỉ backup hay share vớ vẩn trong nội bộ cho mình thôi chứ chẳng làm gì hay hơn được !!!!

Bạn gì đó Yashicanon nói không đúng gì hết !!! 30MB mà chậm chắc của bạn còn lại vài MB

Mình không biết bạn xài sao, chứ login vào link chủ thớt post (http://mns.synology.me/photo), và đưa hình lên diễn đàn vnphoto cho các bác xem thử nè:

Một ngày nào đó, Flickr đóng cửa, hay các bạn bị mất nick Flickr, rồi khi đó khóc với kho hình mà không khôi phục lại được.

hình bé như vậy thì đáng gì .hình em muốn đưa lên flick luôn là full size để bạn bè lấy xuống >5-7 MB là ít hình gốc để chỉnh sửa luôn cơ chứ hình nhỏ vậy chỉ xem chơi trên net thôi ,em nghe các bác nói đã quá về làm thử .load thử 1 tấm RAW từ xa .với những mong là đi đâu khỏi mang hdd theo .hihi nó bò 1 tấm ì ạch mãi mới xong . nên em ko xài nữa trả lại rồi.mạng nhà em dow 30 MBs còn UP thì ko rõ hihi
    đương nhiên là phải backup ở nhà nữa chứ .flickr chỉ tiện thôi .ko phải là nơi backup chính

Hình nhỏ là do Forum VNPHOTO resize cho dễ coi, bạn copy link đó, dán vào trình duyệt rồi mở lên xem có to hơn cái màn hình không nhé. Nói không đúng gì hết mà cứ ưa lí sự !!!

Còn hình raw, bạn phải chờ thiết bị tạo thumbnail xong, rồi sau đó load phà phà. Coi trên Máy tình thường còn lag huống chi coi trên mạng. Còn download từ xa thì còn tuỳ internet ở nơi up và nơi down nữa.

Vào www.speedtest.net để test tốc độ internet đang sử dụng.
    Được sửa bởi keven_vo lúc 11:42 AM ngày 17-09-2013

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng