Trang 1 / 12 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 117

Chủ đề: Chuyện Không Hiểu

Chuyện Không Hiểu

Em lập thread này để các bác post "những chuyện không hiểu" vào, anh em ta bàn luận cho vui.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Ủng hộ bác 11002!
    Nhưng em "không hiểu" là phải post chuyện gì!

đây e có chuyện ko hiểu :D đa số giá máy ảnh điển hình như 6D new ở mapcamera.com bên Nhật so với hàng xách tay ở các shop là xêm xêm nhau (~32-33tr), vây sao máy 5DM2 cũ của web đó bán ~25-26tr thì ở VN các shop lại bán giá 29-33tr :(
    Liêm Huỳnh
    Facebook

Em không hiểu làm sao đô cứ tăng giá làm giấc mơ FF Nikon D600 của em bị tuột tay, mới 1 tuần mà giá tăng 1,5 triệu đồng
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

em ko hiểu tại sao giá tráng + scan film lại tăng cao trong khi vàng đã giảm giá
    At the heart of image
    My Flickr

1/ Mình trước giờ vẫn ko hiểu tại sao khi mua bán máy DSLR mọi người cứ quan tâm tới việc máy có quay phim hay ko. Hiểu là vì họ sợ quay phim ảnh hưởng tới sensor, cái ko hiểu là họ kết luận như vậy dựa trên cơ sở gì.

2/ Tại sao mấy người bán trên mạng khi bán xong lại xóa cái giá đi, thay vì chỉ ghi thêm chữ "SOLD" hay "đã bán" kế bên.

Không hiểu là tai sao máy cho nhiều điểm focus khi mình chỉ có focus ở một điểm?
    Không hiểu tại sao phải lựa chổ đẹp để chụp xóa phong.
    Chụp cô dâu thì xóa mịn da, chụp bà già thì tăng nét nhăn. Không hiểu chụp hình cô dâu là một bà già thì phải làm sao?

Còn tiếp
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Quote Được gửi bởi BlackLegSanji View Post
    1/ Mình trước giờ vẫn ko hiểu tại sao khi mua bán máy DSLR mọi người cứ quan tâm tới việc máy có quay phim hay ko. Hiểu là vì họ sợ quay phim ảnh hưởng tới sensor, cái ko hiểu là họ kết luận như vậy dựa trên cơ sở gì.

2/ Tại sao mấy người bán trên mạng khi bán xong lại xóa cái giá đi, thay vì chỉ ghi thêm chữ "SOLD" hay "đã bán" kế bên.
    Cái số 2 của bác là em nhất trí nhiệt liệt. Apham lúc nào cũng để giá và ghi chú bên cạnh. Mình thấy có 1 số shop làm theo cách của mình là làm nhạt món hàng đã bán. Hy vọng nhiều shop nên lưu ý cái này.
    Phạm An Dương

- Em không hiểu là tại sao em và một số người mua 1Ds M2 (với hệ thống AF được ví như nhanh đến mức khi focus, nhìn viewfider thấy hình rõ nét trước khi thấy điểm focus sáng đèn) lại gắn lens MF vào để focus bằng cơm mà vẫn thích thú.
    - Em không hiểu tại sao có bác mong D3x xuống giá nhiều nhiều để nhăm nhe mua về và tháo ngàm Nikon ra, Mod sang ngàm Canon để chụp.
    - Em không hiểu là Nikon làm ra cái bao cao sau cực kỳ thân thiện, mang tính nhân bản, thế mà các bác lại tháo nó ra, cắt nó đi và dán nó trở lại.

Còn một chuyện không hiểu khác, 7 ngày sau em mới post
    Chúc Bình An
    FaceBook

Em ko hiểu bác 11002 làm sao phải chờ đến 7 ngày thay vì ngày mai nói luôn cho nóng sốt, keke
    Phạm An Dương

Trang 1 / 12 12311 ... Cuối cùngCuối cùng