Trang 31 / 1282 Đầu tiênĐầu tiên ... 21293031323341811315311031 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 301 đến 310 / 12814

Chủ đề: Topic riêng dành cho dân chơi PENTAX

Cám ơn bác snoopyreen
    Được sửa bởi Alo123 lúc 09:52 PM ngày 13-03-2008
    As Salam Alaikum!

Review battery for dùng cho K10D

Hôm trước em mới rinh về một cục pin for cho K10D của hãng Hähnel. Hãng này của Đức nhưng pin thì sản xuất ở Ireland. Giá cục này rẻ bằng phân nửa cục pin zin, lại được bảo hành 2 năm. Em thấy ngon, rẻ, chưa biết có bổ không nhưng cứ rinh về.

Xài bữa giờ cũng được 1 tháng, em làm cái quick review cho dzui ạ. Hình em nó đây:

Cảm giác ban đầu là bao bì của em nó xì tin hơn pin zin, hì hì, em thấy cái hộp zin xám xịt đặc trưng của Pentax cứ già già, cổ cổ sao đó. Trọng lượng em for nì nhẹ hều, có 109g so với hơn 200g của em zin. Gắn thêm cái grip cầm cũng đỡ khổ. (em yếu ớt lắm các bác ạ ).

Về dung lượng thì em for ít hơn em zin khoảng 120mAh. Tức thua kém tầm 7-8%. Trên thực tế em chụp bằng em này thấy cũng thua em zin. Chụp một lèo không flash được khoảng 450 shots, trong khi em zin được khoảng 500 shots. Gom lại, em dùng 2 em này chụp được khoảng 1000 shots mới đứt. Thời gian sạc ẻm là bằng nhau.

Nhìn chung, em xài bữa giờ thấy hài lòng với em for này. Thương hiệu khá uy tín, chất lượng ổn, giá quá tốt. Kết luận: ngon, bổ, rẻ cho dân mê ảnh mà túi xiền bé như em.
    Yêu - Yêu nữa - Yêu mãi
    Fotos

Bác nào dùng qua split screen trên ebay chưa? Ngoài Katz Eye thì các bác nghĩ sao về cái này?
    Never mind the diamonds...LENSES are a girl's best friend.

cái này rẻ ghê, cái của Haoda giá cũng đã 72$. Hông biết chất lượng em này thế nào. Nhưng chắc là thua mấy cái screen gỡ từ máy cũ ra rồi.
    Yêu - Yêu nữa - Yêu mãi
    Fotos

Bác dùng qua Haoda chưa? so với Katz Eye thì thế nào? có rules of third, 8x10 frame không ạ?
    Never mind the diamonds...LENSES are a girl's best friend.

em order cái Haoda rồi, chừng nào có em sẽ làm cái mini review cho bác. Bác chịu khó đợi hen.
    Yêu - Yêu nữa - Yêu mãi
    Fotos

Cái Haoda mình dùng với máy Canon thì thấy cũng bình thường có điều phải căn chỉnh sao cho thật chính xác mệt lắm. Lý do thì là độ dày của cái screen đấy khác với độ dày của cái screen của máy nên cứ phải chêm ra chêm vào. Chả mấy khi ngon lành 100% cứ toàn hơi Back hoặc Front Focus 1 tí. Cái này dùng nhiều thì quen dần thôi. Cũng có thể số mình đen nên thế, đọc review của nhiều người thì tốt hơn. À nên chọn diagonal split nhé chứ horizontal không tiện lợi lắm.

Katzeye thì mình mua và lắp hộ vào máy Olympus cho ông bạn. Chỉ dùng thử một vài bữa nên có thể khó biết hết về nó. Tuy nhiên, tạm thời thì thấy nó chả có gì hơn cả. Nghe quảng cáo về khoản super-brite gì đấy nhưng khép khẩu vào tầm 5.6 vẫn tối om. Mà cái này thực sự cũng không cần thiết lắm đâu vì khi khép khẩu nhỏ ta nên dùng hyper-focus sẽ chính xác và dễ dàng hơn nhiều.

Mình mua 1 cục pin cho K10D ở BH chừng $3-40 gì đấy. Dùng rất ngon lành. Hình như là của Impact làm thì phải. Không thử test cụ thể như snopy nhưng thấy chả kém pin xịn là mấy.

Tớ cũng đọc trên Net thấy dùng remote TV để điều khiển máy Pentax được. Có điều phải mất công dò từng code một và cũng không phải cái nào cũng dùng được. Nếu bạn có PDA có cổng IR thì chỉ việc cài Novii remote và import cái code của Pentax vào la dùng ngon lành.

Lang thang HN với Pentax

Ghét Rollei! Thù Rollei!

Cái ảnh chụp ngược sáng bị CA nặng quá Thầy nhỉ. nếu cái ảnh đó mà là khổ ảnh gốc chưa crop thì em e rằng còn không bằng kit của nikon

Quote Được gửi bởi snoopyreen View Post
    Hôm trước em mới rinh về một cục pin for cho K10D của hãng Hähnel. Hãng này của Đức nhưng pin thì sản xuất ở Ireland. Giá cục này rẻ bằng phân nửa cục pin zin, lại được bảo hành 2 năm. Em thấy ngon, rẻ, chưa biết có bổ không nhưng cứ rinh về.

Xài bữa giờ cũng được 1 tháng, em làm cái quick review cho dzui ạ. Hình em nó đây:

Cảm giác ban đầu là bao bì của em nó xì tin hơn pin zin, hì hì, em thấy cái hộp zin xám xịt đặc trưng của Pentax cứ già già, cổ cổ sao đó. Trọng lượng em for nì nhẹ hều, có 109g so với hơn 200g của em zin. Gắn thêm cái grip cầm cũng đỡ khổ. (em yếu ớt lắm các bác ạ ).

Về dung lượng thì em for ít hơn em zin khoảng 120mAh. Tức thua kém tầm 7-8%. Trên thực tế em chụp bằng em này thấy cũng thua em zin. Chụp một lèo không flash được khoảng 450 shots, trong khi em zin được khoảng 500 shots. Gom lại, em dùng 2 em này chụp được khoảng 1000 shots mới đứt. Thời gian sạc ẻm là bằng nhau.

Nhìn chung, em xài bữa giờ thấy hài lòng với em for này. Thương hiệu khá uy tín, chất lượng ổn, giá quá tốt. Kết luận: ngon, bổ, rẻ cho dân mê ảnh mà túi xiền bé như em.
    Bác ơi em cũng dùng K10D mà ở tận HN, bác có thể cho em biết mua pin for Pentax ở đâu được không ạ? Em cảm ơn bác nhiều.

Trang 31 / 1282 Đầu tiênĐầu tiên ... 21293031323341811315311031 ... Cuối cùngCuối cùng