Trang 3 / 1282 Đầu tiênĐầu tiên 1234513531035031003 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 12814

Chủ đề: Topic riêng dành cho dân chơi PENTAX

@justinkhuong: Em nghĩ là lens Pentax DA không lắp vào body Nikon được đâu ạ. Theo quan sát của em thì ngàm của lens Pentax to hơn ngàm của Nikkor. Thêm vào đó register của Pentax là 45.5mm trong khi Nikon là 46.5mm nên có lẽ sẽ cận thị. Tóm lại là không đáng bác ạ

@Lano: Dạo này em đang hơi bận một tí nên có lẽ xin thất lễ chưa trả lời cụ thể cho bác được. Hầu hết các mod. đấy em tự mày mò làm thử và đã post lên các forum về MF lenses. Tuần sau rảnh rỗi có thời gian hơn em sẽ tập hợp và viết bằng tiếng Việt rồi post ở đây để mọi người tiện theo dõi

@All: Được sự tham gia đóng góp của mọi người, nhất là các cao nhân tiền bối đã gắn bó lâu dài và am hiểu về Pentax như các bác, em tin rằng topic này sẽ mang lại được nhiều thông tin bổ ích và lý thú cho các thành viên VNPhoto.

[http://kmp.bdimitrov.de/lenses/index.html]

Ở trong này em thấy có nhiều cái hay lắm các bác ạ
    Canon S2IS + vài miếng kiếng tròn tròn

Chào mừng bác sonngocnguyen tham gia topic!
    Cái link bác đưa hay quá. Hệ thống lens của máy Pentax thật phong phú, nhiều tiêu cự quá "độc".
    Các bác mê Pentax và lens M42 có thể "nghiên cứu" thêm ở đây:
    http://www.photo.vn/Forums/viewtopic...c/start=0.html

Em thì sưu tầm được cái này, mấy bác xem thử:
    SMC Pentax lens development roadmap
    www.digital.pentax.co.jp/en/lens/roadmap.pdf

Té ra cũng có nhiều bác chơi Pentax, nhiều người đọc post này đang mừng lắm đây. Em có cả Spotmatic F và K100D cùng vài em M42 Takumar và DA Limited (đang chờ Macro 35mm Limited chưa ra khỏi Sài Đồng). Các bác có kinh nghiệm về Takumar lens và Pentax thì chia sẻ nhé. Các bác có đồng ý "Just hold an Asahi Pentax" là một trong những quảng cáo hay nhất về máy ảnh ? Nostangic lah!

Quote Được gửi bởi phomaniac View Post
    Té ra cũng có nhiều bác chơi Pentax, nhiều người đọc post này đang mừng lắm đây. Em có cả Spotmatic F và K100D cùng vài em M42 Takumar và DA Limited (đang chờ Macro 35mm Limited chưa ra khỏi Sài Đồng). Các bác có kinh nghiệm về Takumar lens và Pentax thì chia sẻ nhé. Các bác có đồng ý "Just hold an Asahi Pentax" là một trong những quảng cáo hay nhất về máy ảnh ? Nostangic lah!
    Bác cho em hỏi vì sao lại có cái tên Asahi Pentax ạ? Em có hỏi gì ngớ ngẩn hay ngây ngô quá bác đường cười nhé!
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng... để làm gì..... để gió cuốn đi.....

Mời bác tham khảo ạ:

http://en.wikipedia.org/wiki/Asahi_Pentax

Em nhớ hình như năm vừa rồi họ có cho ra một số (limited) K10D màu bạc nhân kỷ niệm xx năm thành lập hãng. Lúc đấy em chưa quan tâm lắm nên chẳng xem kỹ, bác cần thì thử tìm lại trên Dpreview xem sao.
    Bi kịch lớn nhất của người khôn là đôi khi kẻ ngu cũng có lý - André Marie Ampère

Bi kịch lớn nhất của tình đoàn kết là đôi khi nó tạo ra một sự chia rẽ lớn hơn - Akari Kou
    Lim Festival @50mm BW

Theo em biết thì Pentax sắp cho ra lò máy Pentax K20D 14Mpx, sensor crop 1,2 phải ko ạ? Thực sự em rất lo ngại về việc lens DA ko dung được cho FF, ko biết trên sensor crop 1,2 nó có vấn đề gì ko??? Bác nào biết giúp em với!
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng... để làm gì..... để gió cuốn đi.....

asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

bác skd268, bác asahinguyen, bác m42 và các bác thân,

em chỉ dám chơi pentax manual thôi! em thấy lens MF pentax có một số cái được đánh giá chất lượng rât tốt, nhưng số khác lại bị chê rất nhiều! dẫn đến có rất nhiều ý kiến trái ngược nhau! người thì cho là giá rẻ mà chất tương đương ni-ca, người thì cho là lởm! em xem comment ko biết đường nào mà lần. các bác đã dùng qua lens pentax nếu thấy cái nào chất lượng cao xin post ảnh và nhận xét lên trên này cho chúng em xem mà chạy theo nghiên cứu.

như em đã dùng qua thấy thế này:

takumar-a 28-80/3.5-4.5 macro chất lượng bình thường dù ban đầu em rất ký vọng vào nó! nhưng khi em chụp S-M-C takumar 200mm f4 m42 lại thấy màu đẹp và trung thực lắm! em chưa có điều kiện thử nhiều nên chỉ biết có vậy! em thấy các bác chưa nói nhiều về lens manual nên mạn phép hỏi mong các bác cho em được toại nguyện!

ngoài ra em xin đề nghị các bác Quản trị treo topic này lên đầu như đã làm với Ca-Ni và mở thêm topic về các thương hiệu khác như minolta, leica và zeiss ......
    Hoang Trung Hieu
    Rolleiflex

Trang 3 / 1282 Đầu tiênĐầu tiên 1234513531035031003 ... Cuối cùngCuối cùng