Trang 2 / 1282 Đầu tiênĐầu tiên 123412521025021002 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 12814

Chủ đề: Topic riêng dành cho dân chơi PENTAX

hơ hơ có bác nào mua SMC 200mm f4 K-mount ko em bán đây???? sorry em spam chút!

em chơi pentax m42 với K-mount film nên cũng tham gia luôn!
    Hoang Trung Hieu
    Rolleiflex

Các bác cho em hỏi một chút là các DA Lenses của Pentax có gắn được vào body Nikon D200 không ạ, nếu được thì focus có trục trặc gì không? Xin cảm ơn các bác
    If your photos are not good enough, you're not close enough. (Robert Capa)

QUên, cả FA Lenses nữa chứ ạ. Em lên homepage của Pentax thấy các ảnh chụp bằng Pentax Lenses dòng FA chụp màu sắc rất đẹp và chi tiết lên cực kỳ "khủng", giá thành cũng không quá cao, nếu không muốn nói là thấp hơn nhiều với các lenses của Nikon hay Canon có chất lượng tương đương.
    If your photos are not good enough, you're not close enough. (Robert Capa)

Em cũng chơi đồ pentax lâu rồi. Vừa rồi kiếm được mấy con pentax có cái macro 100 (cái này là ống penax, nhưng sơn chữ schneider-kreuznachđể lắp ho Samsung, hi, hi, treo đầu dê, bán thịt chóa ). Em vẫn dùng trên máy phim, chưa có thân số pentax nào. cảm tưởng về pentâx: kính nét kinh, màu đẹp, thân focus nhanh phết. Nói chung chẳng thua kém Ni hay Ca, được cái giá ở VN lại rẻ quá! Các bá nào mà hơi pentax thì VN là thiên đường: giá rẻ, sẵn ống kính.
    Ghét Rollei! Thù Rollei!

Cho em tham gia hội Pentax với. Giờ em đang đi tìm mua con K10D để về làm review. Bác SKD268 ới ời chờ em với
    Được sửa bởi apham lúc 09:17 PM ngày 16-01-2008
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi xtriky View Post
    Xin phép được trình bày lại cho rõ ràng: Tất cả những mod. mình đề cập đều là chuyển về mount P/K chứ không phải M42. Mình chỉ dùng chiếc adapter M42->P/K để thực hiện việc chuyển đổi này.

Nếu không nhầm thì bạn đề cập đến Contax Zeiss đúng không ạ? Vì các lens Zeiss thiết kế cơ chế chình khẩu ở đuôi lens nên không thể đổi đuôi mount như các lens Yashica được. Tuy nhiên ta có thể giứ nguyên đuôi và chỉnh lại một chút nhỏ là có thể lắp vào máy Pentax được dù không locked. Có một cách khác cho các "nhà sưu tập Zeiss" đó là mod. luôn camera mount để có thể lắp các ống Contax Zeiss huyền thoại vào máy Pentax luôn. Vì P/K và C/Y có register distance rất gần nhau nên việc điều chỉnh infinity focus là tương đối dễ.
    Cám ơn bác, bác có thể cho em mấy chỗ tham khảo vụ mod miếc này không ạ? Chả là em nghiện mấy em Zeiss với Leica quá nên cứ cái gì tốt mà dính đến là em đều muốn biết :D

Chào bác skd268, chào các bác!
    Sở dĩ anh em chơi Pentax ở VN chưa có nhiều chọn lựa bởi hàng Pentax SX tại VN lại không để bán ở VN. Có một số lượng nhỏ lens Pentax lọt ...."qua rào" ra ngoài nên giá rất rẻ. Các lens fix trên thế giới không rẻ, chỉ có tại VN là rẻ thôi.
    Các bác chơi Pentax chịu khó lang thang tìm tòi, rất nhiều cơ hội mua được lens Pentax giá rẻ. Điều này, các fan Canon và Nikon rất thiệt thòi không có được.
    " GiangDuyĐạt - Bạn đồng hành của người yêu nhiếp ảnh "

Add: 463 Giải phóng - HN
    Phone: 04-8692865
    Email: Giangduydat@yahoo.com
    Acc: 0021001350101 Nguyễn thị Thanh Hương - VCB Hà nội

Cảm ơn bác xtriky về thông tin có thể lắp lens Nikon lên thân pentax mà không phải sửa. Thiết nghĩ như vậy thì nỗi lo về lens cho người dùng pentax sẽ giảm đi nhiều. Em dùng Nikon chính vì kho tàng lens MF của hãng, nay biết được thông tin này lại có ý tưởng thêm body pentax K-mount

Em đề nghị trên topic này cả nhà mình chỉ bàn luận về kĩ thuật và kinh nghiệm sử dụng sản phẩm cho Pentax thôi còn vấn đề xuất xứ sản phẩm tương đối nhạy cảm nên ta ko bàn tới. Có gì các bác tổ chức offline để trao đổi nhiều hơn được ko ạ? Em đang muốn gặp các bác có kinh nghiệm để học hỏi thêm.
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng... để làm gì..... để gió cuốn đi.....

Em vừa định post thì bác Conmatconlai đã nói hết ý rồi. Bác nào có nhắc đến các vấn đề nhạy cảm xin xóa đi cho bọn nhà nghèo chúng em nhờ.

Trang 2 / 1282 Đầu tiênĐầu tiên 123412521025021002 ... Cuối cùngCuối cùng