Trang 101 / 1282 Đầu tiênĐầu tiên ... 5191991001011021031111512016011101 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,001 đến 1,010 / 12814

Chủ đề: Topic riêng dành cho dân chơi PENTAX

cảm ơn các bác! chắc mai e fai mang máy lên hỏi chú Quang, QuangMinh camera shop rồi!
    Được sửa bởi khonlao lúc 08:24 PM ngày 11-09-2015

Quote Được gửi bởi the_Doors View Post
    Các bác ơi,
    Chẳng là đam mê pentax, bòn mót chút tiền mới săm được chú K10D và 1 số lens. Nhưng vửa rồi, vè vạch đít con K10D ra thì, ôi thôi, không có dòng chữ assembled in Phillipines, chỉ có mỗi dòng Pentax Corporation. E đi cũng định sắm thêm cái Grip, nhưng có nơi báo giá thì 165$, có nơi lại 270$ , sao lại khác xa nhau 1 trời, 1 vực vẩy( hàng mới 100% ạ )
    E phân vân quá, vì nghe nói có hàng zin và hàng nhái của Trung Quộc. Nghe nói Grip zin thì chất liệu ở chỗ miếng da khác đúng không các bác ợi
    Nhân tiện em trình bày về cái body pentax của em: Bác bán hàng, sau khi em thắc mắc thì bác ấy bảo là, đợt này hàng toàn về lô như thế, không có ghi hẳn hoi phillipines, nếu ghi thì là hàng đợt lâu rồi. Bác ấy bảo là nếu tìm được chiếc nào có ghi hẳn hoi philinpines thì bác áy cho trả lại máy, hoàn lại tiện Thật ra em cũng tin bác, vì bác ấy bảo là bảo hành 1 đổi 1 trong vòng 1 tháng, còn bảo hành thì 1 năm( điều kiện bảo hành thì,... e không tin với bất cứ 1 người bán nào ở VN, cho dù là 1 sản phẩm nào đi chăng nữa, nhưng vì không thể hoãn được cái sự sung sướng lai..)
    Bây giờ, cầm cái máy trên tay mà lòng cứ bực bực thế nào ấy, tiền thì em sẵn sàng bỏ thêm để được cái máy khoong bị mang tiếng là hàng nhái, nhưng lại không có máy đối chứng để biết ddau là xịn đâu là nhái( các bác đừng mắng em, là: đã không biết đâu là nhái, đâu là thật thì dùng nhái hay thật cũng có sao đâu, e là em tắc tị đấy ạ, mắng thế tội nghiệp em lắm )
    Mong các bác đi trước về pentax tận tình chỉ bảo em trong vụ này với ạ !
    Cảm ơn các bác nhiều nhé!!!!!

Philipines hay "không có dòng chữ assembled in Phillipines, chỉ có mỗi dòng Pentax Corporation" (lắp ráp tại Trung Quốc???) thì mình nghĩ cũng là hàng chính hãng Pentax cả, hơn kém nhau những gì mà làm nhiều bác lăn tăn khổ sở thế? Mà cứ nghĩ như các bác thì có lẽ cả thế giới chắc chả ai dám chơi lens Pentax vì chúng đang được lắp ráp ở Sài Đồng - Việt Nam mình đấy! Dù có là dân Mỹ thì cũng chả có chọn lựa nào khác. Em biết khối bác ở "bển" tiền bạc rủng rỉnh phết mà một khi lỡ mê Pentax vẫn cứ đau đáu chuyện nhờ vả, gửi gắm người nhà mình mua giúp mấy cái lens DA* với bộ tứ Limited "assembled in Vietnam" đấy ạ...
    Đi được nhiều, chụp được nhiều ảnh đẹp, có thêm nhiều bạn bè có lẽ mới là mục đích chính của bọn mình cơ mà!

Nói thêm: Mình cũng mua cái body "không có dòng chữ assembled in Phillipines, chỉ có mỗi dòng Pentax Corporation" như bạn, giá những 720usd, lại chẳng được bảo hành lâu như bạn, nhưng gần nửa năm rồi vẫn chụp vô tư, chưa bao giờ mình nghĩ nó là hàng "nhái" cả! Ảnh mình chưa đẹp là do mình chưa biết chụp, đã vậy lại siêu dốt món Photoshop chứ chắc chắn cái body của mình hoàn toàn không có lỗi gì...

Vài lời chia sẻ, có gì lỡ làm bạn phật ý, mong được đại xá!
    Được sửa bởi skd268 lúc 02:34 AM ngày 08-06-2008

Ống MF Sigma 50mm F/2.8 Macro, ISO 400 độ mở F/8

Never mind the diamonds...LENSES are a girl's best friend.

Xin hoi ve K10d

Em moi mua K10d ve su dung !!!co 1 so tinh trang xin nho cac bac tu van dum!!
    1/ Hinh chup K10d sao chi dat 72 pixel!minh co cach nao de tang len 300 khong cac bac!!!
    2/ Cac bac da co ai rua hinh ra chua va so sanh no voi trong may tinh hinh nhu 0 duoc chinh xac cho lam????mau da mat cua nguoi hinh nhu hoi vang so voi tron g may tinh (khi vao may tinh mau rat dep nhung khi in ra co dieu chua ung y lam)

ah voi lai cac ban cho e hoi minh xin vao HOI PENTAX thi can thu tuc gi ah!!
    cam on da doc tin e

@ho2dang : Chỉ có mỗi Nikon là có 300dpi thôi bác ạ Em cũng từng thắc mắc như vậy. Các hãng khác đều chỉ có 72 dpi thôi.

Bác muốn ảnh 300dpi thì vào PS, ấn ctrl + alt + I rồi đẩy độ phân giải in lên thành 300 dpi. Để cho dung lượng ảnh nhỏ lại thì bác chọn độ phân giải ảnh chừng 1600x1200 pixels là vừa. Theo kinh nghiệm của em thì ảnh 1600x1200 pixels với 300dpi có thể in ra được ảnh cỡ 40x60cm hoặc lớn hơn nữa mà không sợ bị vỡ hạt ( khoe : triển lãm vnphoto.net ở VCE tháng tư vừa rồi em có một tấm treo, được in với thông số độ phân giải như vậy )
    mah gallery : http://s447.photobucket.com/albums/qq192/NgThaiphoto/

@skd268: Cảm ơn bác về lời khuyên, bác nói thếsao em lai phật lòng được ạ? E càng thấy yên tâm ấy chứ. Chẳng qua, e lăn tăn là vì mình mua với 1 món tiền, thì phải biết chính xác loại hàng mình đang dùng thôi ạ. Ý em là, mình sẵn sàng bỏ 1 món tiền ra, thậm chí cao hơn, nhưng hài lòng về món đồ đó. E không thể chấp nhận được cái món cháo chửi hay phỏ chưi..tức là mình bỏ tiền ra mua đồ, phải được dịch vụ, đằng này còn bị la măng, chưi.... Chứ em cũng biết, không biêt, còn lăn tăn thì hỏi các bậc đi trước kinh nghiệm, vì thế nên các bác để ý, em ko hề bêu xấu, nêu tên người bán hàng cho em
    Nhân đây cũng xin giải bày lòng mình: e quan niệm, dù máy móc có tân tiến đến đâu, nhưng nếu không có cái tâm, tấm lòng, niềm đam mê và kỹ thuật tự trang bị cho mình thì cũng vứt đi.
    CHúc các bác một ngày cuối tuần vui vẻ !
    Rất thích trẻ con, nhất là lúc tạo ra chúng!

Các bác bàn luận sôi nổi quá, chuyện gì em cũng muốn nói leo nhưng các bác nói thấu đáo hết rồi nên chẳng biết nói leo theo cái gì nữa, em làm kiểu ảnh vậy:

Ảnh chẳng liên quan gì đến Pentax cả, nhưng nó lại là chuyện cả đời em, các bác thích kiểu nào? Ko thích cả 2 thì cũng bảo em 1 tiếng nhé, em run quá, chỉ sợ đến khi ra thành phẩm rồi bị mọi người chê thì xấu hổ lắm.
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng... để làm gì..... để gió cuốn đi.....

Bác sắp tìm được "con mắt còn lại" của đời à? Nếu thế chúc mừng ạ . Mình thích tone ảnh 1 hơn, ảnh 2 có cảm giác hơi washed out.

em cũng lanh chanh test thử lens MF kiron for pentax 28mm f2 , tình hình là em chụp trên máy canon , nên tong maù ko được như pentax xin các bác xét về độ nét thui ! em mở khẩu 2 cho nó hoát cả mồm ra , ảnh em chỉ crop

ĐT :0974337712
    số TK : NH SACOMBANK ( chi nhánh gò vấp ) _nguyễn văn Bá _ STK : 060008666469

Tú ơi ... không thích cả hai kiểu :| Đi chụp lại đê, cho tao đi ké với ^^!
    mah gallery : http://s447.photobucket.com/albums/qq192/NgThaiphoto/

Trang 101 / 1282 Đầu tiênĐầu tiên ... 5191991001011021031111512016011101 ... Cuối cùngCuối cùng