Trang 2 / 277 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 2765

Chủ đề: Vạn Vật với Lens MF qua mọi Góc Nhìn và mọi Thể Loại !

Vivitar 70-150 F3.8-5.6 + Nikon D200 !RAW to JPEG & JPEG

Không có máy :(

Thời gian quá ít nên chỉ tranh thủ được mấy tấm. Em thêm 2 tấm chân dung nữa. (RAW+Hậu kỳ bằng LightRoom)

Vivitar 70-150 F3.8-5.6 + Nikon D200

Không có máy :(

Quote Được gửi bởi hiendiep View Post
    Cảm ơn Phước đã hỏi thăm, tôi lúc này nghỉ hưu rồi nên rảnh rỗi, khỏe mạnh
    Hiện tôi đang ở Nhatrang, hôm nào đẹp trời thì xách máy ảnh đi chụp linh tinh cho vui .
    Sáng nay mới chụp tại Cầu Bình Tân Nhatrang, tôi chỉ có Nikon D200 nên lúc nào cũng chụp bằng D200 thôi , không thay đổi body.
    Những ảnh của Anh làm tôi nhớ NT da diết ... Tháng 11 tôi sẽ về VN. Đã dự định lên chương trình làm 1 chuyến Xuyên Việt như 2010/11.
    Mới hôm qua đã đổi ý ... chỉ quanh quẩn NT thôi ... Sẽ liên lạc với anh trước khi về để 2 Bạn Già đi săn ảnh cho vui...

Quote Được gửi bởi New_farmer View Post
    Em góp với bác @phẳng
    máy 5DmII, lens Pentacon 50 f1.8
    Vô cùng ấm lòng và cảm động khi gặp Em ở đây ... Anh không bình ảnh nữa ... Chỉ đón chào các Bạn ảnh vào ủng hộ ... Có thì giờ vào đây chơi em nhé !

Cảm ơn Hưng, Mùa Thu và Silent Night đã vào chung vui cùng mọi người ...

Thân,
    KGP

Sự lôi cuốn của những vòng xoay, tiếng tanh tách của vòng khẩu, cảm giác lành lạnh của kim loại, khoảnh khắc nín thở để bóp cò là những cảm giác rất khó quên khi đã lỡ cầm vào các lens MF. Em không phải là một tín đồ thứ thiệt của dòng lens MF nhưng phải thừa nhận rằng phần lớn những tấm hình ưng ý nhất của em cho đến thời điểm này là được chụp bằng lens MF. Cám ơn anh đã mở ra một sân chơi hứa hẹn rất thú vị với nhiều chủng loại lens, thể loại ảnh được chia sẻ.

#27: 5D l Helios 40-2

Hard working by habitat's, on Flickr

@Silent Night: Em chừa lại 4 số thứ tự cho bác, với lại em thấy bác post ảnh size hơi to xem khá vất vả hihi...

@Mua Thu: Tấm #007 quá đẹp bác ạ. Góc chụp, màu sắc rất chuẩn mực nhưng loạt ảnh macro theo em thì chưa đạt, ánh sáng quá gắt, độ chuyển giữa vùng shadow và highlight không được tốt lắm, noise.
    @KGP: Lâu nay em khôg đánh giá cao dòng lens Jupiter lắm nhưng qua loạt ảnh anh up ở trang đầu có lẻ em phải suy nghĩ lại thôi.

#28: 5D l 50mm f/1.4 ZE

Tuktuk parking by habitat's, on Flickr

Quote Được gửi bởi New_farmer View Post
    Em góp với bác @phẳng
    máy 5DmII, lens Pentacon 50 f1.8

IMG_21951 của newfarmer.photovn, trên Flickr
    [/center]
    Màu pentacon lên nhẹ nhàng quá cụ nhỉ, hôm trc em cũng xài thử con Pentacon 135 nhưng chưa đổ ảnh ra xem thế nào, nhìn trên máy thì cũng ưng cái màu em nó lắm

#29 hoa Bồ công anh (Nex C3 + OM Zuiko 50f1.8 + Ranox 250)

#30 đại bàng_Langkawi Island-Malaysia (Nex C3 + OM 75-150f4)

Quote Được gửi bởi habitat View Post
    Sự lôi cuốn của những vòng xoay, tiếng tanh tách của vòng khẩu, cảm giác lành lạnh của kim loại, khoảnh khắc nín thở để bóp cò là những cảm giác rất khó quên khi đã lỡ cầm vào các lens MF. Em không phải là một tín đồ thứ thiệt của dòng lens MF nhưng phải thừa nhận rằng phần lớn những tấm hình ưng ý nhất của em cho đến thời điểm này là được chụp bằng lens MF. Cám ơn anh đã mở ra một sân chơi hứa hẹn rất thú vị với nhiều chủng loại lens, thể loại ảnh được chia sẻ.
    Wow ... Được một Đại Ma Thuật Sư, như giang hồ vẫn thường gọi Em, đến topic anh rất lấy làm vinh hạnh ... hahahaha ... Mong Em dành chút ít thì giờ ghé vào chơi ...

Cảm ơn Xiaopi đã vào chung vui và chung tay xây dựng topic ...

CZ 50F1.4 ZE + 5D

CZ 50F1.4 ZE + 5D

Xin thành thật cảm ơn các Bạn Ảnh ghé qua topic...

Thân,
    KGP
    Được sửa bởi KhongGianPhang lúc 11:09 AM ngày 05-07-2013

Phải công nhận vs bác là cái cảm giác xài MF rất khó quên, nhất là em chụp macro, nhiều lúc nín thở, tim ngừng đập ... cảm thấy mệt kinh nhưng mà mỗi shot của nó thì giá trị và cực chất. Nhỡ rơi vào con dường xoay vặn nên giờ khó mà cưỡng lại cái chiều sâu của nó lắm bác à.
    @Mua Thu: Tấm #007 quá đẹp bác ạ. Góc chụp, màu sắc rất chuẩn mực nhưng loạt ảnh macro theo em thì chưa đạt, ánh sáng quá gắt, độ chuyển giữa vùng shadow và highlight không được tốt lắm, noise.
    #28: 5D l 50mm f/1.4 ZE

Tuktuk parking by habitat's, on Flickr
    Bác rất là tinh ý, ánh sáng gắt bởi em xài flash cóc nên độ gắt nó hơi quá, tks bác đã góp ý nhiệt tình.

#33 Nex C3 + Min MD Rokkor 28f3.5

Trang 2 / 277 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... Cuối cùngCuối cùng