Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Có sử dụng Sigma Art 35 DG HSM 1.4 trên máy Nex được không?

Có sử dụng Sigma Art 35 DG HSM 1.4 trên máy Nex được không?

Nếu như kích thước của len + adapter + máy không thành vấn đề. Nếu được thì cho mình hỏi xài adapter của Ca, Ni hay Sony đây?
    Sony NEX 6 + Carl Zeiss Sonnar 24/1.8 + SEL1650

Bác mua lens này thì chắc ko lăn tăn về giá mount rồi. Nếu bác ko sợ cồng kềnh thì mua loại cho ngàm Sony Alpha, sau đó dùng mount LA-EA2 để có AF luôn.

Quote Được gửi bởi stormraider View Post
    Bác mua lens này thì chắc ko lăn tăn về giá mount rồi. Nếu bác ko sợ cồng kềnh thì mua loại cho ngàm Sony Alpha, sau đó dùng mount LA-EA2 để có AF luôn.
    Thanks bác, e cũng nghĩ thế cho đến khi đọc topic Nỗi ám ảnh gương mờ bên box Sony. Adapter LA-EA có gương mờ + máy to nặng chắc rung tay lắm
    Sony NEX 6 + Carl Zeiss Sonnar 24/1.8 + SEL1650

Quote Được gửi bởi kangoo1707 View Post
    Thanks bác, e cũng nghĩ thế cho đến khi đọc topic Nỗi ám ảnh gương mờ bên box Sony. Adapter LA-EA có gương mờ + máy to nặng chắc rung tay lắm
    Bác mua lense này trừ khi bác đã có 1 body DSLR khác như Canon, Nikon hay Sony chẳng hạn. Nếu là Sony bác có thể mua LA-EA2 có AF luôn cho tiện. Còn không bác mua SEL 35 1.8 là quá chuẩn.
    Fujifilm X

Có thể anh này thích f/1.4 (đã có f 1.8 rồi )

Tớ chưa hiểu gương mờ thì có vấn đề gì ở đây cả. Chắc là Sony ko làm ra một công nghệ lỗi để tự bắn vào chân mình rồi, mà phản hồi của người dùng về mount LA-EA2 cũng ok (bác tham khảo ở đây).

Vấn đề lớn nhất mà tớ thấy là lens + mount nặng hơn nhiều so với body (lens 665gr, mount 200gr, body 300-400gr) -> cầm sẽ mỏi tay và dễ rung. Tớ chưa dùng mount LA-EA2 nên ko rõ, nhưng nhìn phần đế của mount thì có vẻ dùng làm grip cũng được. Tớ nghĩ là nếu bác dùng combo này chụp ban ngày (hoặc ban đêm có đèn, có flash) đều ok.