Trang 2 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 77

Chủ đề: Xin tư vấn Nikon D7100 và D7000

Quote Được gửi bởi t2k View Post
    Bác James ngày nào ko viết "luận văn" hình như ko chịu dc :P. Nhiếp ảnh nó là nghệ thuật chứ có phải kỹ thuật đâu mà đem kỹ thuật ra so sánh hơn kém :P. Tiền tới đâu mua tới đó, nên nhớ là cái body nó chỉ chiếm tầm 50% tiền đầu tư thôi (đó là tiết kiệm đấy), thực tế thì chỉ khoảng 30% thui :P
    cám ơn bác cho em lời khuyên, body em mua bh thôi có lẽ khá lâu nữa em mới đổi. Em dần dà sắp tới có cơ hội về lens hơn nhờ một người bạn. ^^

Nếu có tầm 30tr em sẽ cố em D700 cho nó thỏa lòng mong ước :D
    D90 + 35f1.8G + 75-150f3.5e
    http://www.flickr.com/photos/15799845@N05/

Quote Được gửi bởi l0ck View Post
    Nếu có tầm 30tr em sẽ cố em D700 cho nó thỏa lòng mong ước :D
    D700 cũng mắc chứ bác. Tất nhiên đã có em d90 như bác rồi thì k phải lo lens nữa, cố lên body. Nhưng em mới thôi, tính gì thì cũng phải dần dần chứ bác .

D700 cũ cũng chỉ tầm 26 - 28tr thôi mà bác. Thêm con 50 nữa là khá ngon. Em quan niệm lens mượn thì dễ, thập chí thuê cũng dễ, chứ body thì khoai. Nếu mình chơi có hội thì lens cũng không thành vấn đề nhiều lắm :D
    Mà cái body FX, đến MF còn sướng nữa là AF :D
    D90 + 35f1.8G + 75-150f3.5e
    http://www.flickr.com/photos/15799845@N05/

Quote Được gửi bởi l0ck View Post
    D700 cũ cũng chỉ tầm 26 - 28tr thôi mà bác. Thêm con 50 nữa là khá ngon. Em quan niệm lens mượn thì dễ, thập chí thuê cũng dễ, chứ body thì khoai. Nếu mình chơi có hội thì lens cũng không thành vấn đề nhiều lắm :D
    Mà cái body FX, đến MF còn sướng nữa là AF :D
    Cũng phải tính xa chứ bác, bh chơi em đó thì hết lens luốn. Em đi nikon gần như một mình một đường rồi, bạn e toàn ca lông hết à :( chỗ em khó thuê lens lắm. Bh vs e thì em d7100 khá là ổn rồi, mua 1-2 lens và sau này lên thêm lens nữa rồi tính đường fullframe sau ^^.

ah, trường hợp bác chủ tính đường lên fullframe về sau thì phải tính lại nha. Nếu đã tính lên fullframe thì bây giờ tập trung đầu tư lens thôi, mua camera vừa vừa thôi, mua mấy cái lens kha khá một tí. D7100 mua xài luôn thì không sao, chứ mua rồi bán lại sẽ lỗ nặng đấy, giống hồi đó em mua D7k lúc giá còn cao, sau này bán lại, chấp nhận lỗ gần nửa. Bác có thể mua D300 cũ hoặc D7000 cũ dùng một thời gian rồi lên FF. Giữa hai con này thì D300 khó chụp hơn nên dùng nó có lẽ bác sẽ mau lên tay hơn.

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    ah, trường hợp bác chủ tính đường lên fullframe về sau thì phải tính lại nha. Nếu đã tính lên fullframe thì bây giờ tập trung đầu tư lens thôi, mua camera vừa vừa thôi, mua mấy cái lens kha khá một tí. D7100 mua xài luôn thì không sao, chứ mua rồi bán lại sẽ lỗ nặng đấy, giống hồi đó em mua D7k lúc giá còn cao, sau này bán lại, chấp nhận lỗ gần nửa. Bác có thể mua D300 cũ hoặc D7000 cũ dùng một thời gian rồi lên FF. Giữa hai con này thì D300 khó chụp hơn nên dùng nó có lẽ bác sẽ mau lên tay hơn.
    Thực ra thì e mới có 18t thôi, xưng hô tn nhiều khi ngại quá. Bh tính đường lên ff thì chắc còn xa lắc xa lơ, lúc đó công nghệ mình chưa thể biết nó ntn Và cái quãng xa lắc xa lơ đó kb con body của em n ntn nên bh lên body tốt tí ạ, body này là tiền của sếp trên cấp cho, với em những gì bm mua cho thì e kbh bán. Nó cũng có ý nghĩa trong quãng đời của e cả. ^^ Được các bác giúp đỡ tận tình quá.
    Được sửa bởi Zun Bi lúc 04:54 PM ngày 26-06-2013

Quote Được gửi bởi Zun Bi View Post
    Thực ra thì e mới có 18t thôi, xưng hô tn nhiều khi ngại quá. Bh tính đường lên ff thì chắc còn xa lắc xa lơ, lúc đó công nghệ mình chưa thể biết nó ntn Và cái quãng xa lắc xa lơ đó kb con body của em n ntn nên bh lên body tốt tí ạ, body này là tiền của sếp trên cấp cho, với em những gì bm mua cho thì e kbh bán. Nó cũng có ý nghĩa trong quãng đời của e cả. ^^ Được các bác giúp đỡ tận tình quá.
    Tiền sếp đầu tư thì xúc D7100 ngay và luôn không cần lăn tăn nữa hại não lắm lắm :D (nhất là sếp mà có con gái nhớn thích được chụp hình nữa thì không còn gì phải bàn) ka ka ka

Quote Được gửi bởi mig21vn View Post
    Tiền sếp đầu tư thì xúc D7100 ngay và luôn không cần lăn tăn nữa hại não lắm lắm :D (nhất là sếp mà có con gái nhớn thích được chụp hình nữa thì không còn gì phải bàn) ka ka ka
    Nhà em mỗi mình mẹ e hoa hậu thôi, hxhx đào đâu ra gái nhớn ạ :(.
    Được sửa bởi Zun Bi lúc 08:11 PM ngày 26-06-2013

Quote Được gửi bởi Zun Bi View Post
    Nhà em mỗi mình mẹ e hoa hậu thôi, hxhx đào đâu ra gái nhớn ạ :(.
    hị hị hị bác nói sếp làm em tưởng sếp cơ quan bác làm...có biết đâu là bác lói đùa ka ka ... bác cứ thử ra shop cầm con D7100 với 18-105, bác ôm về luôn cho mà xem :D

Trang 2 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng