Trang 97 / 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 47879596979899107 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 961 đến 970 / 1230

Chủ đề: Góc ảnh Ricoh - Nét bình dị của một thương hiệu ...

Người Hoa ở Sài Gòn

Nothing is forever...

Một chiều mùa hè

Trong công viên
    Được sửa bởi hoangh lúc 11:36 AM ngày 13-07-2015

Ricoh GXR M | Voigtlander 28/2
    Flickr|500px|SonTax

Bác @chipvn cho hỏi là khi mình đang ở chế độ AF snap mà chuyển qua pinpoint thì được rồi sau đó từ pinpoint chuyển về snap thì lại ko thấy điểm lấy nét pinpoint mất đi là sao vậy bác?

Quote Được gửi bởi hoangh View Post
    Bác @chipvn cho hỏi là khi mình đang ở chế độ AF snap mà chuyển qua pinpoint thì được rồi sau đó từ pinpoint chuyển về snap thì lại ko thấy điểm lấy nét pinpoint mất đi là sao vậy bác?
    Em không hiểu ý bác chế độ AF Snap là chế độ gì ạ? Snap focus là chế độ bỏ qua cơ chế AF mà fix focus vào một khoảng cách định trước (ví dụ 2m). Khi bác chuyển sang Snap thì máy sẽ hiện thước đo thông báo vùng DOF phía cạnh trái màn hình và khoảng cách focus đang được đặt cho Snap phía góc trên bên phải màn hình. Chế độ Pinpoint thì là chế độ AF với điểm lấy nét nhỏ hơn chế độ AF thông thường thôi mà.

Quote Được gửi bởi chipvn View Post
    Em không hiểu ý bác chế độ AF Snap là chế độ gì ạ? Snap focus là chế độ bỏ qua cơ chế AF mà fix focus vào một khoảng cách định trước (ví dụ 2m). Khi bác chuyển sang Snap thì máy sẽ hiện thước đo thông báo vùng DOF phía cạnh trái màn hình và khoảng cách focus đang được đặt cho Snap phía góc trên bên phải màn hình. Chế độ Pinpoint thì là chế độ AF với điểm lấy nét nhỏ hơn chế độ AF thông thường thôi mà.
    Ý mình là từ Snap focus chuyển qua Pinpoint thì lấy nét bình thường nhưng sau đó mình lăn bánh xe để quay về sử dụng Snap focus thì cái điểm lấy nét trên màn hình ko mất đi, như vậy là sao bác?

Đúng ra khi chuyển qua chế độ Snap thì cái điểm lấy nét nhỏ xíu phải ko hiện ra trên màn hình chứ

Ý mình là từ Snap focus chuyển qua Pinpoint thì lấy nét bình thường nhưng sau đó mình lăn bánh xe để quay về sử dụng Snap focus thì cái điểm lấy nét trên màn hình ko mất đi, như vậy là sao bác?
    Lúc chuyển từ pinpoint về lại Snap mà vẫn thấy điểm focus đấy bác chụp có thấy máy AF không? Em chuyển lại chế độ snap thì hoàn toàn không AF và tất nhiên là không thấy điểm focus ở giữa như trong chế độ pinpoint focus nữa.
    Flickr|500px|SonTax

Mình vẫn thấy điểm focus trong chế độ Snap và vẫn có thể AF và di chuyển nó đc, phải tắt máy đi bật lại thì mới ko hiện ra nữa

Mình vẫn thấy điểm focus trong chế độ Snap và vẫn có thể AF và di chuyển nó đc, phải tắt máy đi bật lại thì mới ko hiện ra nữa
    Bác có chắc chắn là đã chuyển sang chế độ Snap focus chưa? Có khi nào bác mới chuyển sang "Snap focus distance" vốn dĩ chỉ là thay khoảng cách sẽ snap vào chứ máy vẫn đang ở chế độ AF chứ chưa chuyển sang snap focus mode. Em không nghĩ là có setting nào cho phép chuyển trực tiếp từ chế độ AF Pinpoint sang thẳng chế độ Snap focus mà chỉ cần lăn bánh xe cả!
    Flickr|500px|SonTax

Trang 97 / 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 47879596979899107 ... Cuối cùngCuối cùng