Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 20

Chủ đề: [madi] - Chụp nhà dân cháy, CA tự ý lấy máy và xóa ảnh !

Mình xác nhận là 100% đem về phục hồi được đó, nên các bác CA muốn cứ xóa vô tư bác cứ bảo bạn bác về phục hồi. Mà bác CA này làm càn ngưng vẫn hiền chứ bình thường là tịch thu thẻ nhớ nhé.

Quote Được gửi bởi Bluewind2210 View Post
    Mình xác nhận là 100% đem về phục hồi được đó, nên các bác CA muốn cứ xóa vô tư bác cứ bảo bạn bác về phục hồi. Mà bác CA này làm càn ngưng vẫn hiền chứ bình thường là tịch thu thẻ nhớ nhé.
    Bạn làm gì mà phải dạy khôn cho Công an thế ...!?
    Cứ để mấy ổng xóa thoải mái miễn sao đừng " tịch thâu " cái thẻ .
    Chấp xóa .
    Fone : 0903710725

lấy quyền gì tịch thu thẻ hả bác...

em mà như pak CA đó thì DEL ALL... sau đó bật máy quay phim, hoăc chụp thêm vài chục shots =)))

Quote Được gửi bởi gatgu View Post
    Bạn làm gì mà phải dạy khôn cho Công an thế ...!?
    Cứ để mấy ổng xóa thoải mái miễn sao đừng " tịch thâu " cái thẻ .
    Chấp xóa .
    hehe em đồng ý với bác nè, chấp xóa với phọt mát lun :D:D ,quay phim hay chụp thêm vài bộ ảnh cưới nữa về vẫn lấy lại hình được. Có bận em phục hồi ổ cứng lap mà có những tài liệu và hình ảnh của năm 2007 còn lấy lại và xem tốt. Vầng chỉ sợ bị thâu máy thôi, có đòi được thì cái máy chắc thành hàng 3 cục :D:D

Tất nhiên là mọi người hoàn toàn có thể về nhà khôi phục lại hình cho dù các chú công an đã xóa đi. Chú CA phường bình thường thì thật ra cũng có thể không giỏi về IT cho nên không biết hình có thể khôi phục nhưng không phải chú CA nào cũng vậy nhất là mấy chú trong an ninh mạng cho nên cũng không nên nghĩ đơn giản quá.

Ở một mặt quan trọng hơn, theo em, nếu như chụp mà đã bị chú CA yêu cầu xóa hoặc xóa nghĩa là về nguyên tắc ngành CA thấy những hình đó là không được phép đưa ra public. Nếu mà như vậy thì em khuyên là nên nghe lời các chú CA đồng ý xóa đi hoặc về nhà không tốn thời gian khôi phục lại để dùng. Lỡ mà bạn về khôi phục lại bạn mang ra dùng trên pubic mà đến tai các chú CA cấp trên, và lúc đó chú CA cấp dưới cho biết người này đã bị lấy máy xóa hình mà về nhà vẫn khôi phục lại để dùng trên public thì bạn cần phải cẩn thận. Không phải chỉ xóa xong rồi về nhà khôi phục lại dữ liệu dùng vô tư trên public là coi như mọi chuyện qua mặt dễ dàng. Phải tùy mức độ nghiêm trọng các chú CA đánh giá hình đem lên public thế nào rồi hậu quả cho bạn sẽ tương đương sau đó.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Quote Được gửi bởi khuonginfo View Post
    hehe em đồng ý với bác nè, chấp xóa với phọt mát lun :D:D ,quay phim hay chụp thêm vài bộ ảnh cưới nữa về vẫn lấy lại hình được. Có bận em phục hồi ổ cứng lap mà có những tài liệu và hình ảnh của năm 2007 còn lấy lại và xem tốt. Vầng chỉ sợ bị thâu máy thôi, có đòi được thì cái máy chắc thành hàng 3 cục :D:D

Pác cho cho e hỏi....
    ...Hôm nay tự nhiên cái laptop bị hư ổ cứng, giờ làm sao e lấy lại dc dữ liệu đây ?!
    Mong bác chỉ giúp e cái !
    Thank bác ạh !!!
    FX for Wide - DX for Tele

h thì em mới nhận ra mình là dân chứ ko fải là công dân

Đúng là tình huống bác CA xóa thẻ thì chẳng nhầm nhò gì và cũng không thể hiện được điều gì vì thứ nhất là xóa thì như các bác đã biết về ta có thể phục hồi lại, thứ hai nếu trường hợp không phải 1 người chụp mà vài chục, cả trăm người chụp nhất là thời đại KTsố móc cái điện thoại vẫn chụp ảnh, quay phim rõ ràng như vậy thì có trời mà đi xóa ảnh của từng người. Àh mà chưa kể máy em chụp lưu song song 2 thẻ thì xóa cũng chỉ có 1 thẻ chẳng hề chi hihihi. Nhưng suy đi cũng phải nghĩ lại cái câu bác chủ trích lời bác CA "Nhà cháy thì có gì hay mà chụp", sự thật đúng vậy chuyện người ta không mong muốn thì mình chụp cũng không được hay lắm nhỉ.
    Everything is beautiful but not everyone sees it

Anh chấp các chú xóa hình của anh :D
    7D - 35mm f/1.4 Samyang - 17-40mm f/4 L USM - Metz 48 AF-1
    GX1 - 14-42mm - 25mm f/1.4 ASPH

cũng may là chưa bị đánh đó bạn ơi.
    Nếu ở nông thôn nhiều khi đã bị dắt về đồn làm tường trình.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12