Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 20

Chủ đề: Mời các bác chia sẻ thiết kế Album (Photobook) POW6-SUMMER POOL PARTY

em cũng đang concept, nhưng bỏ ngang, cũng tại các bác mà thôi, làm em thấy kém quá
    mớ hổ lốn dang dở đây :
    <---- bìa trước, sau

Take this life

Bác Tân chụp cũng ok mà! ko nên bỏ Album kẻo phí Bác ạ!
    Nếu ko có thời gian giàn trang Bác có thể nhờ công ty Lulu hỗ trợ làm bằng LR rất nhanh bác ạ!

Đây các bác ơi, tất cả ảnh cho vào LR, làm = LR chỉ mất đúng 10 phút, hôm trước trong Workshop em đã làm thử và hướng dẫn anh em. Không có gì sướng = nhìn sản phẩm của mình in ra cả. Mất cả ngày chụp, bỏ 10 phút ra làm photobook đáng bao nhiêu ạ?

Thật sự không làm thì cực kỳ phí, khi in ra nhìn quyển ảnh của mình các bác sẽ thấy phê hơn nhiều. Nhiều bác nghĩ khó, ngại, mất time, nhưng thực ra em đã có lần hướng dẫn quy trình từ lúc chụp + đổ ảnh vào LR + chọn ảnh + chỉnh sửa + làm Photobook chỉ mất đúng 1 tiếng toàn bộ, rất nhanh và hiệu quả

Lần đầu làm album kiểu này mà thời gian cũng ko có nhiều nên kết quả tệ quá các bác ạ :(. Dù sao cũng cám ơn chia sẻ của bác macvananh, album rất đẹp :D

Nikonian

Bác Trung.Nguyen nói đúng đấy các bác, anh em chụp mất cả ngày, chưa kể chuẩn bị các kiểu nào là máy móc, súng ống rồi phân công nhau cầm hắt sáng -> thế mà lại ko cho ra đời tác phẩm của mình thì kể cũng phí lắm đấy ạ!
    #Metri: tấm 3 của Bác ấn tượng quá!

Tiếc là trưa hôm qua, em mới nhận được 5 photobook của các bác. Mình chụp ảnh, thì từ khâu concept, chuẩn bị, chụp, rồi xử lý, và khâu in ảnh là khâu cuối cùng, và ai cũng nói là khâu sướng nhất vì nhìn thành quả của mình. Ai cũng nói chụp sướng một, in ra sướng gấp 2. Mà các bác lười, ngại làm, phí quá.

Làm Lightroom rất nhanh, các bác chỉ cần chọn ảnh, chọn layout, LR sẽ làm tất cả các phần còn lại, 10- 15 phút là xong. Làm một lần quen, các lần sau lại càng nhanh.

các bác đón xem video nóng hổi của POW6 nhé. Xin chân thành cám ơn bác Bìnhlq và công ty TNHH Phi Tuyến đã luôn đồng hành theo chương trình POW. Sau mỗi chương trình POW, video của bác luôn là điều mọi người cực kỳ mong chờ.

Có thể hướng dẫn mình cách dàn trang như mẫu dưới vậy không, cái cách họ tạo khung đều nhau nữa, xin cám ơn

Cách dàn trang như bác hỏi ko khó!
    Nhưng cho mình hỏi bác có sử dụng đc photoshop ko?

Quote Được gửi bởi macvananh View Post
    Cách dàn trang như bác hỏi ko khó!
    Nhưng cho mình hỏi bác có sử dụng đc photoshop ko?
    E đang dùng PTS để màu mè thôi anh ah.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12