Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 26

Chủ đề: học photoshop ở đâu?

học photoshop ở đâu?

chào các anh em hiện tại chưa có nghề nghiệp và muốn tìm 1 công việc để kiếm tiền . em củng không hiểu rỏ về photoshop .em thấy ở 1 số nơi như APTECH .họ đạo tạo trong 1 tháng mà em không biết là học xong 1 tháng rồi mình có làm được chưa ? đả có thể ra ngoài xin việc nhân viên photoshop chưa ? mong các anh chỉ thêm cho em 1 số địa chỉ uy tính để học và cho em hỏi thêm nhân viên photoshop lương tháng là bao nhiêu ạ?

- Thợ album cưới 5tr/tháng(bao cơm, ăn ở) tất nhiên còn làm nhiều việc khác. Làm album cưới 400k 1 cuốn (ngày làm 1 cuốn 400kx25ngày= 10.000.000đ tất nhiên mức này hơi khó vì thường phải quan hệ rộng và làm thật đẹp mới mong có sl này để làm).
    - Một tấm ảnh chân dung bình thường 8000đ/tấm. Fashion loại đắt tiền 800k/tấm trở lên.
    - Nhân viên biết design Illus (Corel) + Photoshop + 3Dsmax + Autocad = 10tr/tháng (loại khá giỏi).
    - Học hết để giỏi như mức lương trên ngoài thời gian ít nhất 3 năm va chạm thực tế còn phải chọn đúng chỗ dạy nữa.

cảm ơn anh. nhưng em không biết học ở đâu mới tốt với lại photoshop là học gắn hạn hay dài hạn hả anh ? và cần trinh độ học vấn không vì thật ra em 23t đả nghĩ học và học vấn của em chỉ 9/12 vậy có trỏ ngại gì không ?

- PS học cả đời không hết...còn ngắn hạn hay dài hạn thì tùy học PS để ứng dụng vào việc gì?
    - Nếu có tiền và đầu tư lâu dài nên học design ứng dụng để làm được card visit, brochure, logo, banderol, event...
    - Thường dân design không cần bằng cấp. Tác phẩm là thứ thay thế tất cả. Và mặc cả tiền lương là portfolio đống sản phẩm em đã làm cho ai và mức giá như thế nào.

em có đọc 1 số tin tức tuyện dụng nhân viên photoshop .hiện tại em không có nhiều tiền nên muốn tìm 1 giả pháp gắn hạn. còn deisng em thấy tuyển toàn là bằng cao đẳng với đại học vã lại em sợ mình không có năng khiếu hội họa. em muốn học photoshop để kiếm 1 việc trong các studio áo cưới hoặc quản cáo hay gì đó đơn giản 1 chúc . mà anh cho em hỏi thêm photoshop và design là 1 hả anh hay design là 1 cấp cao hơn ?

Design là nói chung về công việc. Còn photoshop là tên một software. Em muốn có học có việc ngay thì tìm mấy tiệm áo cưới để học, nếu giỏi có thể họ sẽ giữ lại làm nhân viên. Anh có thể giới thiệu cho em về vài chỗ dạng như vậy nếu em thích.

cảm ơn anh trước nha nhưng hiện tại em vẩn chưa để dành đủ tiền chi phí việc học lẩn trong thời gian đị học nên phải đi làm thêm 1 thời gian nửa rồi mới bắt đầu nhập học được anh ah . mong rằng lúc đó vẩn còn tks anh

Cứ lôi mấy cái clip trên mạng ra coi, kiếm hình đẹp về làm - ra tiệm bán soft mua một bộ đĩa về coi và làm theo - nhưng như vậy sẽ ko hiểu rõ bản chất của photoshop. Khi nắm được những "bản chất" căn bản của Photoshop rồi thì chỉ cần xào qua nấu lại là tha hồ nhiều trò cho bác làm. Còn tùy thuộc 1 phần vào mắt thẩm mỹ của bác nữa - chỉ cần ở mức trung bình là được rồi. Khi nào làm hẳng design thì sẽ ở 1 cấp khác.
    Để nắm rõ bản chất thì cứ coi clip hướng dẫn, mày mò y chang ra được hình y khuông. Sau đó thay đổi mỗi thứ 1 ít, từ từ sẽ hiểu bản chất của công cụ ấy là gì thôi.
    Nhưng quan trọng là đam mê, là thích thú hay chí ít là cũng có 1 cái động lực gì đó để thúc đẩy, nếu ko sẽ mau nản chí, làm cho bác bị dẫn vào con đường "học vẹt, làm vẹt" cực kỳ mau chán.
    Bác ở đâu ợ, Nếu ở vòng vòng SG, quận 6 càng tốt. Có gì cứ hú mình, tuy ko biết nhiều nhưng cũng có học về Photoshop và từng làm trong studio hy vọng sẽ giúp được bác 1 chút.
    About me: Tầm thường sát mặt đường.

cám ơn các y kiên chân thành của các anh em vừa tài adobe cs2 về để tự mò không biết có làm được không nữa

Bác xài song song 2 cái đi ạh, 1 là CS3, và 2 là CC luôn. Để còn theo kịp thời đại nữa.
    Xài bản CS2 là cũng tốt rồi về những cái căn bản thì hoàn toàn giống nhau, nhưng nên thêm xíu phần nâng cấp của phiên bản mới nhất để sau này nhiều lúc cần thiết.
    About me: Tầm thường sát mặt đường.

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng