Trang 7 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 73

Chủ đề: Du lịch qua ảnh cùng Leo - Phan Rang

Quote Được gửi bởi mrsilent0512 View Post
    mình có vài tấm về Phan Rang. nhưng chưa đủ bài post hình ... hixxxxx ...
    Quote Được gửi bởi huynhnguyen1911 View Post
    Tấm 24 đẹp quá đi mất :X
    Quote Được gửi bởi hungin View Post
    bác chủ không chỉ chụp ảnh đẹp mà kiến thức về lịch sử văn hóa vùng đất này tốt quá.
    Cám ơn các bác đã xem và thích ảnh

Quote Được gửi bởi thuylee001 View Post
    hình đẹp thế. Ước gì được một lần đến chiêm ngưỡng tháp chàm
    Nếu bác ở VN thì dễ thôi mà.

Mình xin khép lại chuyến du lịch đến Phan Rang bằng hình ảnh đồng cỏ xanh tươi của nơi đây. Hẹn gặp các bác ở các topic du lịch khác hihi

Happy New Year!!!

108.
    Viet Nam - Phan Rang by Leo-Wu, on Flickr

109.
    Viet Nam - Phan Rang by Leo-Wu, on Flickr

Đẹp quá. Mai em cũng khởi hành đi Ninh Thuận 2 ngày, hi vọng chụp dc vài tấm đẹp bằng 1/2 bác là mừng rồi!

bác chủ cho hỏi, chỗ bác chụp có xa nhau ko? dễ đi không bác

Màu gạch của bạn ấn tượng lắm

Từ thành phố Phan Rang đến tháp chàm và ga xe lửa thì khoảng 20 - 30 phút đi bằng xe máy và tùy theo tình hình đường xá. Còn từ thành phố Phan Rang đến suối Lồ ô và vịnh Vĩnh Huy thì rất xa đặc biệt là đường lên suối Lồ Ô có khá nhiều đèo dốc rất hiểm trở, không biết bây giờ đường làm xong chưa chứ lúc mình đi có đoạn đường cát rất nhiều chạy xe máy rất nguy hiểm. Các bạn ở địa phương khác đến suối Lồ Ô tham quan nếu đi xe máy thì phải hết sức cẩn thận đường xá nha, tốt nhất nên có người dẫn đường. Suối Lồ Ô thì khá hoan sơ, chưa có được đầu tư khai thác gì nhiều, dân phan rang lên đó chủ yếu để cắm trại và ăn nhậu nên vào mùa khô suối cạn rác cũng khá nhiều do ý thức khách lên tham quan chưa tốt xả rác bừa bãi.
    Buổi tối các bạn có thể ra quảng trường ở thành phố Phan Rang ăn chè và 1 số món ăn vặt khá ngon ở Phan Rang. ( Sao bác chủ không chụp 1 số hình ở quảng trường ta, ban đêm ở đó cũng đẹp lắm mà ). Ở Phan Rang cũng có khá nhiều quán cafe đẹp với nhiều phong cách khác nhau.
    Nói về món ăn ở Ở Phan Rang thì có các món ăn đặc sản là Cơm gà Phan Rang, bánh Căn, bánh tráng cuốn chả cá, bánh canh chả cá, bánh hỏi lòng heo..v...v..
    Nói chung ở Phan Rang không có nhiều điểm tham quan cho lắm và đặc biệt là Phan Rang rất nóng, nếu các bác có định đi chơi hay tham quan các điểm du lịch ở Phan Rang thì tranh thủ đi sớm cho nó khỏe nha, và phải chuẩn bị 1 bộ đồ chống nắng cho các chị em hay bác nào sợ đen nữa.
    Hy vọng tương lai các cơ quan chức năng sẽ có nhiều kế hoạch đầu tư du lịch hơn để Phan Rang có lượng du khách dừng chân tại đây lâu và nhiều hơn.

Thanks chuyến đi, nhưng hơi tiếc kết thúc sớm quá, đinh ninh là bác cho xem cả Hải đăng Mũi Dinh (nghe nói đường vô phải băng qua 1 đoạn sa mạc cát rất khó đi) và vài nơi nữa.
    @FireSnake, ngoài những chỗ bác muamua kể ở trên, Phan Rang có nhiều chỗ tham quan + chụp hình mà bác (Đồi cát Nam Cương, vườn QG Núi Chúa, cừu Ninh Phước, hồ Tân Giang, ruộng muối Ninh Hải, biển Ninh Chữ, làng Chăm v.v..)
    Thật ra ở cái nơi gió như phang, nắng như rang này bị kẹp giữa Mũi Né - Bình Thuận và Nha Trang - Khánh Hòa (toàn du khách + resort) thì nơi "hoang sơ cùng cốc" này tính ra lại quá tuyệt vời bác ạ.

mình rất thích đi du lịch nhưng chưa đi vào phan rang,hẹn gặp lại phan rang sớm thôi

Tháp chàm quê tôi, quá đẹp. Lên hình đẹp quá

Đẹp quá bác ơi, phải đi du lịch Ninh Thuận mới được.

Quá đã cảm ơn bác chủ

Trang 7 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 Cuối cùngCuối cùng