Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 39

Chủ đề: Chuyện buồn FF và L mà có ai hiểu thấu?

Bác nào mà cầm FF + L chụp thua Compact là do các bác ấy ko biết cái nút Auto bác chủ ơi. Cứ để full Auto mà táng là hơn Compact chắc luôn đới.
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

Quote Được gửi bởi Tran Kieu Anh View Post
    Bác nào mà cầm FF + L chụp thua Compact là do các bác ấy ko biết cái nút Auto bác chủ ơi. Cứ để full Auto mà táng là hơn Compact chắc luôn đới.
    Cái máy em không có nút auto - chết chắc luôn là chụp thua compact rồi
    Bác cho hỏi cái nút P có thể thay thế auto được không ạ?
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    May quá! Em cần cái may ISO kém, noise tá lả, chỉ 2 ống L cùi cùi, chủ yếu là lens MF.
    Cầm nhiều L với 5D mark III chắc cũng bị ném đá tơi tả.

Thôi! Vui lên đi bác.
    Ta chơi theo sức của ta.
    Cái người trao cho ta, mà ta không nhận thì nó không phải là của ta, mà vẫn là của người trao. Lời nói cũng thế.
    Hình như có đọc về câu chuyện của đức phật đi truyền đạo khu bà la môn thì phải.
    Hà hà, thì cố thôi chứ sao bác Toại, cái vấn đề là em biết mình đang cần cố gắng, tự kỷ cũng là một đông lực để người ta phấn đấu. Mà cũng tại em thôi, các bác cao thủ vẫn mở lớp dạy chụp ảnh và retouch mà công việc không cho phép đi học, gáng chịu. Thôi thì tự mài mò thôi chứ biết sao ạ.
    Có người sinh ra làm chuyện lớn - Tôi sinh ra để làm lớn chuyện!

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Cái máy em không có nút auto - chết chắc luôn là chụp thua compact rồi
    Bác cho hỏi cái nút P có thể thay thế auto được không ạ?
    Nút P là "Professional", ko thay thế được Auto đâu bác ơi, cái đó để dành cho dân chuyên nghiệp họ dùng thôi. Anh em mình cứ kiếm cái máy có chữ A là "Auto" mà dùng cho lành bác ợ.

Nút P là "Professional", ko thay thế được Auto đâu bác ơi, cái đó để dành cho dân chuyên nghiệp họ dùng thôi. Anh em mình cứ kiếm cái máy có chữ A là "Auto" mà dùng cho lành bác ợ.
    Vậy mà hồi đó giờ mình cứ A mà chơi mà lại tưởng nó là mode Ẩu tả để chụp cho lẹ. Té ra nó là Auto, ủa mà sao đã là tự động mà mỉnh còn phải nhắm rồi bóp cò vậy? Sao nó không tự làm hết cho mình cho đúng nghỉa tự động chớ.
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

hichic, e cũng rước thiết bị về liên tục và hình thì vẫn ra xấu đều liên tục ^^

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Vậy mà hồi đó giờ mình cứ A mà chơi mà lại tưởng nó là mode Ẩu tả để chụp cho lẹ. Té ra nó là Auto, ủa mà sao đã là tự động mà mỉnh còn phải nhắm rồi bóp cò vậy? Sao nó không tự làm hết cho mình cho đúng nghỉa tự động chớ.
    Chào The Old Man. Nghe đồn sắp ra máy chụp hình có nút R (robot). Chỉ cần để máy xuống đất, mở cửa nhà và ra lệnh cho nó chụp đề tài gì là xong.

sai lầm rồi, P có nghĩa là Phun Auto đó bác, M là Mình Auto, đơn giản vậy thôi đó

Các bác chịu khó học tiếng Anh đi. Máy ảnh của người tây sản xuất nên chữ nghĩa đều là tiếng Tây hết đấy, ko rành tiếng Tây thì làm sao kiểm soát được các chức năng của máy ảnh.
    Chế độ M là viết tắt của từ Maniac các bác nhé. Khi nào chụp ko ra hình lên cơn khùng em mới đụng vào nút này hehehe...

Các bác xài P với A là xin quá rồi chứ nhà cháu thì cứ dùng đúng chế độ sẵn của máy cho Chân dung - Phong cảnh - Thể Thao thậm chí cả em bé nữa ... bao đẹp!!!

Với lại bây giờ mà xài 5D3 thì nhà cháu sợ là hơi ... lạc hậu! Phải là SS NX300 cơ! Nhà cháu cũng đang gom lúa để mua 1 bộ xách tay!
    Cầm máy chụp hình mà nói là "sáng tác" khác nào thằng nhóc chỉ bản đồ kêu "tìm ra Châu Mỹ"

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng