Trang 1 / 8 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 79

Chủ đề: Chậc, thế hệ trẻ ngày nay...

Thumbs down Chậc, thế hệ trẻ ngày nay...

Ầy dà, theo minh biết thì dạo này giá thành DSLR cũng hạ
    Nên có rất nhiều bạn trẻ đua đòi mua chụp choẹt
    Và cũng tự mình gắn cái mác " nhiếp ảnh gia "
    Em nói thật là " thật xấu hổ cho thế hệ trẻ ngày nay "
    Toàn những lũ có tiền đua đòi :P . mang máy ra để đi chơi gái gú, bày đặt treo mác Photography rồi Studio này nọ
    Chứ chụp được gì đâu, tưởng hình đẹp vào coi chơi ai ngờ toàn hình dìm hàng rồi góc chụp liên xiên, biết pts thì làm pts quá đà , bày đặt HDR đủ thứ, pts màu lòe loạt nhìn nhức cả mắt
    Em tự nói rằng : " Họ có tiền, nhưng họ có hồn hay không "
    Em cũng thuộc trong dạng tuổi mới lớn, nhưng do theo đuổi film như mấy bạn ngoài miền Bắc nên có thể hiểu đôi chút đời
    Còn tụi nó thì : máy, tiền ,gái gú, xong
    Thấy có vẻ bôi nhọ quá các bác ạ
    P/s : gạch đá thoải mái, em cũng chả tiếc gì, em vô bệnh viện cũng chả sao, miễn là đừng thấy mặt tụi nó nữa là ok :P
    My flickr : http://www.flickr.com/photos/76190437@N04/
    Yêu những cái cũ

kệ nóa, cũng là 1 thứ để tiếp cận và có nhiều bạn gái như là SH hay iphone này nọ thôi, chụp đẹp thì được rủ đi chụp hoài, có nhiều thời gian tiếp cận, âu cũng do con gái ham hố chụp hình tự sướng quá, có cầu thì có cung, chứ có mấy gái đi sắm may chụp trai đâu...
    em cũng thuộc dạng đó, mà chụp xấu quá, nên.... hic

Em thấy chính bác mới là người GATO và ích kỷ. Tại sao bác lại phí thời gian, công sức, trí tuệ , sức trai trẻ của bác vào việc cứ dòm ngó xem mấy bạn trẻ trâu ấy làm gì ?Thứ nhất là không có lợi cho bác , khiến bác bực mình, stress nhiều. Thiên hạ làm gì là chuyện và quyền của thiên hạ.

Thiết nghĩ bác nên để thời gian, tiền bạc, sức khỏe để học tập, chia sẻ, sáng tác và góp phần xây dựng cho nền nhiếp ảnh Việt Nam đi lên và thế giới ngày càng công nhận. Bác tưởng tượng đi sau này vd bác có con gái hay trai, nó cũng đú đởn mua máy ảnh rồi mở studio blend màu pts ble ble này nọ thì bác có mún nói câu " Miễn là đừng thấy mặt tụi nó" nữa không ? Câu trả lời dành cho bác !
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Bây giờ ai có điều kiện thì cứ chơi thôi, việc gì bác phải lo. Còn chuyện người ta tự xưng là photo này nọ cũng là sự tự tin của họ, chứ em chụp mấy năm cũng ko dám để chứ ký là xxx photography vì thấy mình chưa đủ lực và chưa đủ tầm.

Nhưng mà có 1 điều chắc chắn là hầu như chữ ký của ai cũng đẹp cũng pro cả các bác nhỉ :D

Quote Được gửi bởi madi3d8 View Post
    Em thấy chính bác mới là người GATO và ích kỷ. Tại sao bác lại phí thời gian, công sức, trí tuệ , sức trai trẻ của bác vào việc cứ dòm ngó xem mấy bạn trẻ trâu ấy làm gì ?Thứ nhất là không có lợi cho bác , khiến bác bực mình, stress nhiều. Thiên hạ làm gì là chuyện và quyền của thiên hạ.

Thiết nghĩ bác nên để thời gian, tiền bạc, sức khỏe để học tập, chia sẻ, sáng tác và góp phần xây dựng cho nền nhiếp ảnh Việt Nam đi lên và thế giới ngày càng công nhận. Bác tưởng tượng đi sau này vd bác có con gái hay trai, nó cũng đú đởn mua máy ảnh rồi mở studio blend màu pts ble ble này nọ thì bác có mún nói câu " Miễn là đừng thấy mặt tụi nó" nữa không ? Câu trả lời dành cho bác !
    đúng mình cũng công nhận mình GATO và ích kỷ , mình vẫn đang cố gắng để góp phần vào nền nhiếp ảnh đó chứ, nhưng thiết nỗi do đi học chung nên ngày cũng thấy cũng ngứa mắt cũng ghen tị, nên mình cũng đeo tai nghe, mỗi lần ra chơi là phắn đi mất đỡ phải thấy tụi nó
    nhưng mình cũng nói lên hiện trạng thời nay là vậy đó, toàn những thứ làm màu cho gái nó theo
    Yêu những cái cũ

Quote Được gửi bởi lacrimosa View Post
    Bây giờ ai có điều kiện thì cứ chơi thôi, việc gì bác phải lo. Còn chuyện người ta tự xưng là photo này nọ cũng là sự tự tin của họ, chứ em chụp mấy năm cũng ko dám để chứ ký là xxx photography vì thấy mình chưa đủ lực và chưa đủ tầm.

Nhưng mà có 1 điều chắc chắn là hầu như chữ ký của ai cũng đẹp cũng pro cả các bác nhỉ :D
    vâng , thì có vài đứa chữ ký đẹp, nhưng là do thành phẩm pts nên chả có tác phẩm gì đẹp mấy
    tự tin, mình thấy làm màu thì có, tại bác không biết, nhìn hình tụi nó là thấy bực mình, hình xiên xiên vẹo vẹo, chả ra hồn, được cái kỹ năng pts làm chữ ký thôi bác à
    Yêu những cái cũ

Nghe giọng của bác thì cũng thuộc hàng 8x là cùng, vậy mà cũng tự đưa mình lên hàng chú bác để tặc lưỡi "thế hệ trẻ ngày nay", bác tưởng bác chụp máy phim thì cái đầu bác cũng có giá trị như cái máy cổ đó à, xuống đi bác.

Mình xin hỏi bác là mấy bạn trẻ trâu đó có làm ảnh hưởng gì tới bác chưa?
    Với mình thì ai chơi kiểu j mặc họ. Chuyện nhìu bạn đóng dấu watermark là photography, studio gì thì kệ họ. Nếu họ ko vi phạm nội quy forum thì ko có quyền cấm họ vào đây chơi, còn bạn khó chịu khi cảm thấy họ ko xứng với những danh từ đó thì cứ nói thẳng với cá nhân đó thôi.
    Số lượng các bạn mới tập chơi, chụp lung tung, blend màu loạn xạ thì ko ít đâu. Bạn ko muốn thấy họ thì trừ khi bạn ở nhà và chơi 1 mình chứ ko còn cách nào khác
    Vui chơi và học hỏi là chính, chém gió là 10

Quote Được gửi bởi khaily View Post
    Nghe giọng của bác thì cũng thuộc hàng 8x là cùng, vậy mà cũng tự đưa mình lên hàng chú bác để tặc lưỡi "thế hệ trẻ ngày nay", bác tưởng bác chụp máy phim thì cái đầu bác cũng có giá trị như cái máy cổ đó à, xuống đi bác.
    thế mình nói mình hơn tụi nó khi nào, mình chỉ biết nhìn những thứ đẹp đẽ khác trong cuộc sống thông qua máy film thôi bác à, chứ không phải gái gú là đẹp theo ý tụi nó thôi đâu
    Yêu những cái cũ

Quote Được gửi bởi ntt2007 View Post
    Mình xin hỏi bác là mấy bạn trẻ trâu đó có làm ảnh hưởng gì tới bác chưa?
    Với mình thì ai chơi kiểu j mặc họ. Chuyện nhìu bạn đóng dấu watermark là photography, studio gì thì kệ họ. Nếu họ ko vi phạm nội quy forum thì ko có quyền cấm họ vào đây chơi, còn bạn khó chịu khi cảm thấy họ ko xứng với những danh từ đó thì cứ nói thẳng với cá nhân đó thôi.
    Số lượng các bạn mới tập chơi, chụp lung tung, blend màu loạn xạ thì ko ít đâu. Bạn ko muốn thấy họ thì trừ khi bạn ở nhà và chơi 1 mình chứ ko còn cách nào khác
    tập chơi, có thể đúng nhưng đừng có làm màu mè quá , mới chơi mà đòi photo hay studio này nọ thì theo mình là hơi quá
    còn chuyện ở nhà thì khác, bởi nhà không làm gì nên onl mới thấy tụi nó nên lại ngứa mắt
    còn chuyện nói thẳng thì do học chung nên k nói gì chi gây ra xích mích cho mệt
    Yêu những cái cũ

Trang 1 / 8 123 ... Cuối cùngCuối cùng