Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16

Chủ đề: Thắc mắc với Nikon D7100

Thắc mắc với Nikon D7100

Tình hình là em đang bị thế này. Em dùng Nikon D7100 + len 18 - 105 nhưng không hiểu tối qua em vẫn bình thường nhưng sáng nay thằng cu em nó nghịch nghịch rồi vừa nãy em dùng thì lại thấy không thể lấy nét tự động được nữa, mặc dù em đã cho về chế độ Auto và bật AF trên lens rồi vẫn không được, các bạn giúp mình với. :((. MÌnh nhìn vào màn hình thì không còn thấy nguyên những dãy ô ô ở trong ống kính khi nó chạy chạy lấy nét nữa. :(. mà chỉ còn ô màu đỏ ở giữa thôi. HU. :(> Thank các bạn. :(. Mình đang bị rối rối và lo lắng.

Cái này bị cài vào lấy nét điểm rồi. nhấn vào cần gạt phía trước bên trái gần Lens. rồi quay thanh trượt trước sau để thay đổi là bt lại

Quote Được gửi bởi dlo123 View Post
    Cái này bị cài vào lấy nét điểm rồi. nhấn vào cần gạt phía trước bên trái gần Lens. rồi quay thanh trượt trước sau để thay đổi là bt lại
    Hi. Cảmơn bác, em đã bình thường trở lại, em cũng chẳng biết ấn vào nút nào nữa, nhưng vừa thì tự dưng được, còn cái nút gạt bên cạnh này em đã kiểm tra kĩ lại rồi mà. . Nhưng dù gì cũng cảm ơn bác nhiều nhiều ạ.
    Nikon D7100 + 18 -105 IF ED VR + 70 - 300 IF ED VR + 50/f:1.8G

Mình từng xài D7000 thì nút Gạt có nút nhấn ở giữa để chỉnh cách lấy nét auto 3D hay điểm
    .

Quote Được gửi bởi dlo123 View Post
    Mình từng xài D7000 thì nút Gạt có nút nhấn ở giữa để chỉnh cách lấy nét auto 3D hay điểm
    .
    Đấy bạn nói mình mới để ý là có nút ở giữa đấy. Bạn có thể giải thích hộ mình cái nút ở giữa đấy để làm gì được không? Thank bạn nhiều nhiều. )

Quote Được gửi bởi Trương Đình Hợp View Post
    Đấy bạn nói mình mới để ý là có nút ở giữa đấy. Bạn có thể giải thích hộ mình cái nút ở giữa đấy để làm gì được không? Thank bạn nhiều nhiều. )
    Bác kết hợp ấn nút đó và xoay hoặc bánh xe trước, hoặc bánh xe sau thì sẽ thay đổi các chế độ lấy nét đơn điểm, đa điểm, ma trận....nếu bác chiến được tiếng Anh thì vào youtube search " how to use nikon 7100" thì sẽ có nhiều hướng dẫn sử dụng đấy ạ

chăm chỉ mời ae vnphoto cafe là ngon hết bác ợ :D

Các bác cho e hỏi, sao e di chuyển các phím multi - selector nhưng khung [] vẫn nằm im tại 1 điểm mà ko đổi, mỗi lần lấy nét e toàn phải rê máy về vị trí cần lấy chứ ko di chuyển [] bằng phím multi - selector được, e đã chỉnh ko khoá L nhưng vẫn ko xài dc multi - selector. Bác nào hướng dẫn giúp e với ah, có cần phải cài đặt menu gì ko.

Ko có bác nào giúp e cả ag. E kiếm trên mạng thì toàn bảo mở lock rồi chỉnh nhưng vẫn vậy.

Quote Được gửi bởi e63d90 View Post
    Bác kết hợp ấn nút đó và xoay hoặc bánh xe trước, hoặc bánh xe sau thì sẽ thay đổi các chế độ lấy nét đơn điểm, đa điểm, ma trận....nếu bác chiến được tiếng Anh thì vào youtube search " how to use nikon 7100" thì sẽ có nhiều hướng dẫn sử dụng đấy ạ
    Hi cảm ơn bác nhiều nhiều ạ. Em đã sử dụng được phím đấy rồi. Hay hay bác ạ. . THank bác một lân nữa.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng