Trang 11 / 263 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112132161111 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 2624

Chủ đề: Fuji X-E1: Vài cảm nhận và chia sẽ.

ảnh con gái bác Procat nhìn cứ như model í nhỉ? :P

Vụ mới này tốn tiền đây http://cdn.slashgear.com/wp-content/...2013/06/71.png

@bác artson: Amazon đăng máy kèm kit 16-50 giá $800, theo em cũng ko mắc như hồi ra 2 đàn anh X-pro và X-E.
    Nó có những tính năng nâng cấp khuyết điểm từ dòng X, có luôn wifi. Như vậy đời X-E2, Xpro2 về sau có lẽ rất ngon.

http://www.fujifilmusa.com/products/...s/page_02.html

Cám ơn Accord 2000 rất chịu khó sẻ ảnh cho anh em thưởng thức.

Sau đây là tin rất VUI cho anh em dùng fujifilm xe-1

Đã có firmware mới cho máy xe-1 version 1.06 trên trang chủ của fujifilm nhé. Mọi người up lên nhé.

Phiên bản cập nhật này cho phép mở rộng khả năng gán nút Fn. Có thể gọi chế độ điều chỉnh điểm lấy nét nhanh chóng thay vì phải dùng phím AF bên trái rất bất tiện (mình đã đề cập rồi ). Ngoài ra có thể gán vào phím mũi tên xuống trong nhóm phím bốn chiều.
    Như vậy, từ nay có thể dùng 1 tay để lựa chọn điểm lấy nét nhanh chóng và thuận tiện ngay khi đang ngắm chụp qua VF - thật tuyệt vời. Rất đúng ý mình mong muốn vì mình rất hay dùng chức năng này.

Chi tiết ở đây nhé:

The firmware update Ver.1.06 from Ver.1.05 incorporates the following issue
    1.Operability is improved to change settings easier and quicker by "single-hand".
    (1)"Focus Frame Selection" option is added to "Fn" (function) button.
    (2)One more "Fn" function (No.2) is added to the down key of the "Selector".
    In the "Fn BUTTON" on the SHOOTING MENU, selection of "Fn BUTTON" or "▼SELECTOR" is added. The default setting of the added Fn function (No.2) is "Focus Frame Selection".
    2.Function to enable "Command dial" to control aperture setting for XF lens without an aperture ring is added.
    This function is for the XF27mmF2.8 and XC16-50mmF3.5-5.6 OIS which don't have an aperture ring. On the Shooting Mode, "APERTURE SETTING" is added and one of "AUTO+MANUAL", "AUTO" and "MANUAL" can be selected.
    For detail of how to operate, please refer to the operation manual "Before Using This Product" bundled with above lenses.
    <Note> 
    The "APERTURE SETTING" will be newly appeared, but it is not selectable unless either XF27mmF2.8 or XC16-50mmF3.5-5.6 OIS is attached to a camera.

Quote Được gửi bởi lastman View Post

Phiên bản cập nhật này cho phép mở rộng khả năng gán nút Fn. Có thể gọi chế độ điều chỉnh điểm lấy nét nhanh chóng thay vì phải dùng phím AF bên trái rất bất tiện (mình đã đề cập rồi ). Ngoài ra có thể gán vào phím mũi tên xuống trong nhóm phím bốn chiều.
    Như vậy, từ nay có thể dùng 1 tay để lựa chọn điểm lấy nét nhanh chóng và thuận tiện ngay khi đang ngắm chụp qua VF - thật tuyệt vời. Rất đúng ý mình mong muốn vì mình rất hay dùng chức năng này.
    Update này cực kỳ đáng giá. Update này đối với riêng em giờ XPro1 gần như đạt đến mức hoàn hảo trong thao tác rồi. Trước giờ XP1 vẫn còn kém hơn DSLR làm em khó chịu chính là ở điểm này.

Ngoài ra còn 1 điểm em chưa hài lòng trên thiết kế body của XP1 là bánh xe bù trừ sáng dễ bị chạm vào làm xoay, thay đổi thông số quá. Nếu ở các body sau XP2...Fuji thêm 1 nút lock bánh xe này thì tuyệt.

Quote Được gửi bởi Colour-Blind View Post
    Update này cực kỳ đáng giá. Update này đối với riêng em giờ XPro1 gần như đạt đến mức hoàn hảo trong thao tác rồi. Trước giờ XP1 vẫn còn kém hơn DSLR làm em khó chịu chính là ở điểm này.

Ngoài ra còn 1 điểm em chưa hài lòng trên thiết kế body của XP1 là bánh xe bù trừ sáng dễ bị chạm vào làm xoay, thay đổi thông số quá. Nếu ở các body sau XP2...Fuji thêm 1 nút lock bánh xe này thì tuyệt.
    Xpro1 thì mình chưa dùng dù có cầm thử (lúc định mua máy xe1) nên không rõ bánh xe +-EV như thế nào nhưng bánh xe này trên Xe1 rất chắc, khi xoay có từng nấc rõ ràng. Muốn xoay được phải có một lực nhất định chứ chỉ chạm nhẹ bánh xe không thể xoay được nên mình nghĩ không cần thêm nút lock bánh xe này cho phức tạp. Phải chăng điều này ở XE1 hay hơn Xpro1

Hiện nay mình thấy bánh xe quay ngay ngón cái gần như không có tác dụng khi chụp ngoài việc bấm để zoom lấy nét nếu chụp Manual và lúc duyệt ảnh. Hy vọng firmware tiếp theo Fujifilm sẽ cải thiện thêm khả năng của bánh xe này.

Bản update này của fujifilm cho thấy tương lai nhiều chức năng khác sẽ có thể gán thêm, tùy biến hơn nữa cho máy thông qua Firmware - điều này thật tuyệt.
    Cho đến ngày hôm nay mình vẫn không cảm thấy hối tiếc khi chọn Fujifilm XE1 khi chuyển từ Nikon D300 sang
    Được sửa bởi lastman lúc 08:28 AM ngày 28-06-2013 Reason: Bổ sung thông tin

Cảm ơn bác lastman. Mấy hôm nay lu bu quá, em cũng chưa update.

em đọc đâu đó thấy nếu mình chụp góc rông mà k để ý đến đường chân trời ảo thì sẽ dễ bị hiện tượng đổ dồn về 1 phía. Vậy trong trường hợp này làm thế nào biết đường chân trời ảo để mà canh nhỉ? vì có mấy tấm em chụp landscape vẫn bị như bác Accord

Trang 11 / 263 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112132161111 ... Cuối cùngCuối cùng