Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 52

Chủ đề: Hỏi về tư vấn mua Fujifilm X-E1

Unhappy Hỏi về tư vấn mua Fujifilm X-E1

Em định khoảng 3 tháng nữa sẽ để dành đủ tiền mua 1 em Fuji XE1 nhưng không phải chính hãng mà là hàng xách tay. ( vì em rất kết fujifilm nhưng không có nhiều tiền ^^ )

Em lên VậtGiá.com thì thấy giá chung của các cửa hàng là 29.5tr cho bộ 1 body + lens 18-55mm chính hãng. Cái rẻ nhất là 25.9tr cho hàng xách tay (rẻ hơn khoảng 3tr6). Em không biết loại này có thể là hàng TQ hay hàng sửa chữa không ạ!? Nếu mua xách tay thì có đủ những linh kiện trong box như chính hãng không!?
    Bác nào biết chỗ nào bán hàng xách tay uy tín xin chỉ dùm e :(

Ps: Vì em ở tận Côn Đảo nên không thể ra ngay cửa hàng để xem và hỏi trực tiếp được.

Cảm ơn các bác nhiều ^^

không có hàng tàu đâu, toàn bộ fuji xe và x pro1 và các ống kính đi kèm là made in japan.
    Còn hàng sửa chữa thì có thể. Nhưng số lượng xe xpro ở vn khá ít nên hàng sửa cũng ít. 3 tháng nữa bạn đi mua máy có thể qua các cửa hàng uy tín để mua hàng sách tay, họ cũng có bảo hành đầy đủ, hơn nữa có thể chụp thử và dùng.
    Bạn mua máy chính hãng hay sách tay đều ko đáng lo vì vốn dĩ như bên canon cũng ít người mua lê bảo minh mà, toàn mua sách tay với hàng cũ, vẫn chơi dc thôi mà.
    PNS

Theo mình thì TQ chưa giỏi tới mức giả như thiệt đâu. Nên vụ hàng "Tàu" có thể an tâm.
    Nhưng hàng xách tay về vn thì biết thế nào nhỉ? Hàng Demo, Like new, refurbished... ở nước ngoài khi về vn đều có thể bán là new. Bản chất máy ko hư hỏng gì, nhưng nó không minh bạch như nước ngoài.

cá nhân mình thì nghĩ nếu chênh nhiều thì suy nghĩ, cỡ hơn 3tr, thôi cắn răng mua chính hãng, có gì bão hành cũng an tâm.

Chênh lệch 3 triệu thì nên chính hãng bác ơi, hàng điện tử cũng khó nói lắm, đùng một cái nó lăn ra chết thì lãnh đủ

3tr với bạn ý là cả 1 vấn đề mà, đừng dọa quá ngta run tay.
    PNS

Cám ơn các bác ) Để tới lúc mua em về đó rồi xin nhờ 1 bác fujifilm nào theo test máy dùm e nhé ^^ 3tr6 là cả 2 vé máy bay ra ra vô đất liền của e ^^

X-E1 + kit, bên JP chỉ khoảng 20.5tr, về VN bán 26tr là lời quá rồi... chắc nhờ người quen xách vài con về kiếm tiền mua lens =)))
    http://kakaku.com/item/K0000418400/?...kakuitem_image

nhưng mà bác phải gọi ĐT check trước mấy cái cửa hàng trên vatgia... cẩn thận là giá ảo hoặc là hàng ảo...

Body thì e biết rất rẻ, giá gốc tầm 15-16tr. nhưng lens rời toàn tầm 500-600$ nên khi bán theo cặp e k nghĩ giá lại chênh lệch thế ^^

dt gấp cho mình mình chỉ cho 091 sáo bãi sáo 1711

Quote Được gửi bởi phongtranvn View Post
    X-E1 + kit, bên JP chỉ khoảng 20.5tr, về VN bán 26tr là lời quá rồi... chắc nhờ người quen xách vài con về kiếm tiền mua lens =)))
    http://kakaku.com/item/K0000418400/?...kakuitem_image

nhưng mà bác phải gọi ĐT check trước mấy cái cửa hàng trên vatgia... cẩn thận là giá ảo hoặc là hàng ảo...
    mua bên Nhật dính vào hàng nội địa chỉ có tiếng nhật thì mệt phết :D, mà kit fujifilm chất lượng sao hả các bác, em thấy nó quá đắt

Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng