Trang 3 / 66 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 653

Chủ đề: Lang Thang với A58

Chính xác ạ, em ko thích mượn len, và .. có mượn cũng chỉ làm khó bạn bè thôi, nên xác định có chừng nào dùng chừng đó. Quả thật newbie nên khó đánh giá ưu nhược của con đường mình chọn quá :(

Hãng nào cũng có cái hay cái dở riêng. Mình thích con nào thì con đó là tốt nhất.

Nếu nhiều tiền thì chơi lần lượt qua từng hãng rồi rút kinh nghiệm (khuyến khích không thử :D)

Còn nếu không gấp thì lên các box Sony, Nikon, Canon... để review thiết bị lẫn ảnh. Cái này là quan trọng vì theo mình biết nước ảnh mỗi hảng khác nhau. Tiếp theo là tự mình cầm trên tay máy để thao tác xem có tiện không. Mượn trả liền chứ hok cầm về nhà chắc không ai khó chịu đâu ^ ^.

Canon thì cộng đồng sử dụng lớn, phụ kiện dễ kiếm. Sony thì chi phí đầu tư ban đầu rẻ hơn. Đặc biệt là giá body, hàng chính hãng chênh lệch không nhiều với xách tay. Máy được tích hợp nhiều công nghệ. (panorama, effect, chống rung trên body...). Cá nhân mình cũng thấy menu sony trực quan, dễ sữ dụng hơn canon.
    Lưu ý thêm là sensor APS-C sony và Nikon là to nhất. Canon bé hơn tí. Và Body Nikon hoàn toàn không chốn rung, phải sử dụng len AF-S -> giá đắt hơn. Còn lại thì chưa xài qua nikon nên không dám chém ^ ^

Quote Được gửi bởi night_owl View Post
    Hãng nào cũng có cái hay cái dở riêng. Mình thích con nào thì con đó là tốt nhất.

Nếu nhiều tiền thì chơi lần lượt qua từng hãng rồi rút kinh nghiệm (khuyến khích không thử :D)

Còn nếu không gấp thì lên các box Sony, Nikon, Canon... để review thiết bị lẫn ảnh. Cái này là quan trọng vì theo mình biết nước ảnh mỗi hảng khác nhau. Tiếp theo là tự mình cầm trên tay máy để thao tác xem có tiện không. Mượn trả liền chứ hok cầm về nhà chắc không ai khó chịu đâu ^ ^.

Canon thì cộng đồng sử dụng lớn, phụ kiện dễ kiếm. Sony thì chi phí đầu tư ban đầu rẻ hơn. Đặc biệt là giá body, hàng chính hãng chênh lệch không nhiều với xách tay. Máy được tích hợp nhiều công nghệ. (panorama, effect, chống rung trên body...). Cá nhân mình cũng thấy menu sony trực quan, dễ sữ dụng hơn canon.
    Lưu ý thêm là sensor APS-C sony và Nikon là to nhất. Canon bé hơn tí. Và Body Nikon hoàn toàn không chốn rung, phải sử dụng len AF-S -> giá đắt hơn. Còn lại thì chưa xài qua nikon nên không dám chém ^ ^
    Dạ, em cảm ơn nhiều. Xét về nhu cầu thì chỉ cần 18-55 và fix chân dung (50 kinh tế nhất). Cho nên bài toán của em là dùng body nào để chi phí đầu tư ban đầu hiệu quả. Để mua thêm lens về sau thì em chưa đủ tầm để đánh giá, cái này lâu dài nên để sau vậy. Biết đâu kinh tế tốt hơn thì sẽ dễ lựa chọn hơn.

Sony: hãng này em yêu thích nhất, nhưng chưa bao giờ được cầm máy trên tay (Sony Center ở Đà Nẵng cũng ko có máy luôn ạ, chán ghê chưa), muốn mua thì phải đặt hàng (Oops)
    Canon và Nikon: những máy em rất thích đã được cầm trên tay (tại showroom) lại kém hơn Sony về khoản công nghệ. Ưu điểm là dễ mua bán lens + đồ chơi.

Hic, sorry bác chủ, em hơi lạm dụng thread của bác, nhưng lỡ viết rồi nên ko lẽ ko post, hi hi. Mọi người ai có ảnh thì chữa cháy giúp em tí. Tks

Mù Cang Chải 2013. . . A58 + Kit 18 - 55

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Được sửa bởi quanghung_bg lúc 11:48 AM ngày 24-09-2013

Sông nước miền Tây a58 + kit

hoa dại

hoa khế

vài tấm chụp đồ chơi

Quote Được gửi bởi melodylove23 View Post
    vài tấm chụp đồ chơi

Kit hay ống gì mà dof mỏng thế bác? Trưa nay em sẽ unbox 1 em A58 đây :D

Quote Được gửi bởi TuanDN View Post
    Kit hay ống gì mà dof mỏng thế bác? Trưa nay em sẽ unbox 1 em A58 đây :D
    kit đó bạn. chỉnh tay với crop gần lại chút, chúc mừng bạn đêm nay động phòng với em nó nghe, hehe

Em đang xài 1 con A58 với kit + fix50 ... Nói chung là khá hài lòng với giá cả và chất lượng :D

Quote Được gửi bởi melodylove23 View Post
    kit đó bạn. chỉnh tay với crop gần lại chút, chúc mừng bạn đêm nay động phòng với em nó nghe, hehe
    He, mới động tí chứ chưa làm chủ được nó này bạn. Thử một tí nhưng thấy dof ko được mỏng như bạn. Bạn chụp ảnh trên đứng xa chừng nào vậy? (Hỏi để lúc nào rảnh để vọc tiếp)

Trang 3 / 66 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... Cuối cùngCuối cùng