Trang 43 / 66 Đầu tiênĐầu tiên ... 33414243444553 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 421 đến 430 / 653

Chủ đề: Lang Thang với A58

#110 (Chuyến tàu muộn)

Quote Được gửi bởi quanghung_bg View Post
    E rất ưng pic này, các bác thấy sao ạ ))
    mình chụp những vật chuyển động toàn bị mờ, sao bác chụp rõ nét quá vậy. Bác chỉ giúp mình với

Chào các bạn, mình mới rước em A58 này, có chút thắc mắc xin các bạn giúp. Ở chế độ lấy nét điểm, làm sao chọn từ điểm này sang điểm khác trong lúc ngắm chụp (như nikon dùng 4 nút điều hướng)? Mình chỉ chọn được điểm lấy nét(1 trong 15) lúc chọn chế độ lấy nét điểm, sau đó điểm này cố định luôn, không di chuyển qua điểm khác được, trừ khi vào chọn lại như trên. Cám ơn các bạn.

Quote Được gửi bởi gmw_nhim View Post
    Chào các bạn, mình mới rước em A58 này, có chút thắc mắc xin các bạn giúp. Ở chế độ lấy nét điểm, làm sao chọn từ điểm này sang điểm khác trong lúc ngắm chụp (như nikon dùng 4 nút điều hướng)? Mình chỉ chọn được điểm lấy nét(1 trong 15) lúc chọn chế độ lấy nét điểm, sau đó điểm này cố định luôn, không di chuyển qua điểm khác được, trừ khi vào chọn lại như trên. Cám ơn các bạn.
    A58 không chỉnh ngay các điểm lấy nét như của nikon thế đâu bác, tuy nhiên, để thao tác nhanh tương đương thì bác vào menu, ở phần biểu tượng bánh răng tròn, bác vào mục số 3, chọn ISO Button (bác có thể tùy chọn nút khác sao cho tiện với thao tác của bác) rồi chọn AF Area, như vậy, nút bác chọn sẽ là nút chỉnh vùng/điểm lấy nét. Và khi chụp, bác chỉ cần ấn nhanh nút chọn đó và nút chọn (nút AF) là nó sẽ hiện ra ngay điểm lấy nét, khi đó bác dùng 4 nút điều hướng là có thể chọn được điểm lấy nét tùy ý rồi

Quote Được gửi bởi DICHONLINE View Post
    A58 không chỉnh ngay các điểm lấy nét như của nikon thế đâu bác, tuy nhiên, để thao tác nhanh tương đương thì bác vào menu, ở phần biểu tượng bánh răng tròn, bác vào mục số 3, chọn ISO Button (bác có thể tùy chọn nút khác sao cho tiện với thao tác của bác) rồi chọn AF Area, như vậy, nút bác chọn sẽ là nút chỉnh vùng/điểm lấy nét. Và khi chụp, bác chỉ cần ấn nhanh nút chọn đó và nút chọn (nút AF) là nó sẽ hiện ra ngay điểm lấy nét, khi đó bác dùng 4 nút điều hướng là có thể chọn được điểm lấy nét tùy ý rồi
    Cám ơn bạn rất nhiều. Hình bạn chụp đẹp lắm. Hy vọng sau này có gì thắc mắc sẽ được các bạn tận tình giúp đỡ.

Quote Được gửi bởi lephucloc View Post
    mình chụp những vật chuyển động toàn bị mờ, sao bác chụp rõ nét quá vậy. Bác chỉ giúp mình với
    hì, chụp chuyển động có j khó đâu bác, bác cứ đẩy tốc lên là ok mà :D

Quote Được gửi bởi DICHONLINE View Post
    tks bác nhé, cái này e cũng chưa biết, phải áp dụng ngay thôi :D

Các bạn cho mình hỏi, mình mới làm quen và chụp trên A58 thôi thì thấy độ sáng khi nhìn vào VF luôn tối hơn một chút so với khi nhìn trên LCD (cùng 1 ảnh). Các thông số chỉnh độ sáng VF và LCD mình đều để mức bình thường (mức 0). Mình nghĩ nhìn trên VF đúng sáng hơn trên LCD nhưng không chắc lắm, các bạn có thể giúp mình vấn đề này được không? Cám ơn!

Sony A58

Trang 43 / 66 Đầu tiênĐầu tiên ... 33414243444553 ... Cuối cùngCuối cùng