Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 41

Chủ đề: Chụp ảnh cưới bằng Nikon V1, ý định có điên rồ không?

Cool Chụp ảnh cưới bằng Nikon V1, ý định có điên rồ không?

Em còn gà mờ về máy ảnh... kinh nghiệm xài máy của em là 3 năm compact Canon...
    Em đang có một ý tưởng là sắm con Nikon V1 về tập tành rồi để tự chộp ảnh cưới sau vài tháng nữa... Các bác cho em ý kiến zới.... Em cũng hem có rành lắm về mấy cái zụ này...

Em xin ngàn lần đa tạ các bác ạ!

v1 bây giờ giá khoảng 10 chai. bác ráng chút nữa mua hẳn con... IPhone 5 luôn :v bây giờ người ta toàn chụp bằng IP thôi. báo gì của mĩ giờ toàn xài hình IP đăng báo á he he

Ý tưởng hay đó bác, cứ thực hiện giấc mơ của mình đi, sau rồi thời gian sau bác đủ 50 bài đăng bán con V1 đó trong box mua bán )

Tự chộp ảnh cưới nghĩa là bác tự chộp cho bác luôn ấy ạ ? Cái này thì thợ ảnh xịn cũng chả làm đc chứ đùng nói nghiệp dư ^^!. Chụp ảnh cưới ngoài chụp ra thì hậu kì, design layout quan trọng chả kém. Bác lại gà mờ về máy ảnh, chưa xài dslr bh, pts chắc cũng ko rành. Nói chung impossible

)
    Các bác ném đá quá, chỉ là lưu lại khoảnh khắc thôi mà. Chụp tự nhiên, về sửa in ít thôi ạ, sửa nhiều như thợ ảnh, nhìn hông nhận ra cô dâu.

bác kiếm cái chân máy nữa, để chế độ hẹn giờ, tha hồ mà hý hoáy ); em cũng đang có cái ý tưởng này, mà chưa tìm được cô nào để cùng thực hiện cả =)))))))))

Cũng không hẳn là không khả thi. Nhưng mà chả lẽ tự dưng 2 người mặc váy rồi com-lê đi chụp à. Chụp rồi lại phải chạy ra chạy vào xem đúng chưa. Rồi lại còn chỉnh bối cảnh này nọ. Thôi nói chung là đời có 1 lần ( nếu bác có ý định lần 2 thì bỏ qua) thì đầu tư bộ ảnh cho nó hẳn hoi bác ạ. Sau này e có cưới e cũng thuê chứ chả dại mà tự chụp. Sinh ra mỗi người 1 ngành 1 nghề mà :D
    Bắn tỉa tại
    Duke Nguyen Photography

Quote Được gửi bởi Sm0k3 View Post
    Cũng không hẳn là không khả thi. Nhưng mà chả lẽ tự dưng 2 người mặc váy rồi com-lê đi chụp à. Chụp rồi lại phải chạy ra chạy vào xem đúng chưa. Rồi lại còn chỉnh bối cảnh này nọ. Thôi nói chung là đời có 1 lần ( nếu bác có ý định lần 2 thì bỏ qua) thì đầu tư bộ ảnh cho nó hẳn hoi bác ạ. Sau này e có cưới e cũng thuê chứ chả dại mà tự chụp. Sinh ra mỗi người 1 ngành 1 nghề mà :D
    chuẩn, free tablbe (theo google dịch) =]] :D

Nếu chỉ cần có ảnh thì chụp sao cũng dc, hehe, tuỳ quan điểm

Nếu chụp đám cưới của bạn lun thì ý tưởng rất là hay, Hình ảnh cung chỉ la kỉ niệm, quan trọng la khi nhin lại những hình ảnh đó sau nhiều năm chung sống mình vẫn thấy hạnh phúc và bật cười là thành công rồi. Chú rể canh máy chạy tới chạy lui chụp cũng hay hay và để lưu lại những cái hay đó bạn nên thuê thêm một thợ chup hình đê lưu lại toàn bộ . hehe !

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng