Trang 2 / 14 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 133

Chủ đề: Review Sigma Art Lens: 19 2.8; 30 2.8; 60 2.8_Lens AF giá rẻ cho Sony Nex

So với việc mua Sel 35 1.8 thì số tiền đó có thể mua được 1 bộ ngon: Sigma 30 2.8 I và Sel 50 1.8 hoặc Sigma 60 2.8 Art(hoặc Sel 55 210). Nếu a không quan tâm vẻ bề ngoài kim loại thì có thể mua combo như trên theo đúng tiêu chí: ngon + bổ + rẻ mà lại đủ range để chơi cho nhiều nhu cầu.

Em sẽ có bài đánh giá chi tiết Sigma 60 2.8 Art

Tranh thủ lúc Sigma 30 đời I đang giảm giá còn hàng để mua anh, vì hết đợt này là không có giá đó nữa đâu, bản thân lens sigma 30 đời I lúc mới ra giá 4,2tr đó.

Quote Được gửi bởi huy_av View Post
    Cảm ơn bạn Linh nhiều về bài review này. Mình đang lăn tăn không biết nên mua Sel 35 hay Sigma 30, giờ đọc những thông tin của Linh nên quyết định là Sigma 30 ngon, bổ, rẻ. Tuy nhiên, vẫn còn chút lăn tăn giữa đời I và dòng Art. Biết là đời sau build tốt hơn, chất lượng 2 đời theo Linh nói không khác biệt, nhưng chỉ cần khoảng lấy nét của dòng art tốt hơn tí so với đời I lại làm mình lăn tăn. Vậy, nhờ Linh cho biết ý kiến thật sự nên mua dòng nào? Cảm ơn Linh nhiều.

Sig 30 (I) có 1 điểm dở là thiếu hood nên bị flare khá khó chịu, xài hood ren vặn thì lại mất tính nhỏ gọn. Nhưng với cái giá hiện tại thì phải nói quá dễ chịu.

Dòng Art hình như 3 con xài hood giống nhau nên nếu chơi 2-3 lens dòng này thì có vẻ tiện lợi.

Nhìn chung chơi Sigma khá bất tiện: lens for khó bán, tiêu cự lỡ cỡ, khẩu cũng lỡ cỡ. Em khuyên các bác nên suy nghĩ kỹ trước khi mua dòng này vì bán hơi khó. Nhưng hiện tại em rất hài lòng với con Sig 30 (I) của em, vì cái tone màu của nó chụp Indoor rất mượt :")
    Compact Alpha 7 +FE 28mm f2
    Legacy : CZ T* 50mm f1.7, Konica AR 135/3.2

Vẫn còn lăn tăn quá a Linh ơi,sigma đời I thì giá đẹp khỏi phải nghĩ rùi,nhưng lại k có hood với lấy nét k bằng Art,còn art thì ok tất tần tật ngoài trừ cái giá còn cao hehe.khó ngĩ quá ^^

Lens nào máy nào không quan trọng đâu em, quan trọng là mình chụp ra tấm hình thấy vui thấy thích là được. Anh vẫn cứ chụp F3 với Sel 16 thường xuyên (giờ là sigma 30) mặc dù người ta chê nó tơi tả nhưng mình thấy thích là được. Nhiếp ảnh là 1 một cuộc vui mà, phân vân làm gì cho mệt.

Quote Được gửi bởi j_asp9876 View Post
    Vẫn còn lăn tăn quá a Linh ơi,sigma đời I thì giá đẹp khỏi phải nghĩ rùi,nhưng lại k có hood với lấy nét k bằng Art,còn art thì ok tất tần tật ngoài trừ cái giá còn cao hehe.khó ngĩ quá ^^

Thông báo với các bác còn lăn tăn giữa đời I và dòng Art, em vừa gọi lên Phú Quang hỏi để chạy ra mua thì cửa hàng thông báo đời I đã hết hàng cả tuần nay rồi. Vậy, chỉ còn sự lựa chọn duy nhất là dòng art thôi.

Hehe, bữa trước em đã lưu ý là sắp hết hàng rồi, nay thì chỉ còn sự lựa chọn hàng 2nd hoặc dòng Art mới mà thôi.

Thông báo với các bác còn lăn tăn giữa đời I và dòng Art, em vừa gọi lên Phú Quang hỏi để chạy ra mua thì cửa hàng thông báo đời I đã hết hàng cả tuần nay rồi. Vậy, chỉ còn sự lựa chọn duy nhất là dòng art thôi.

Quote Được gửi bởi devil_kts View Post
    Hehe, bữa trước em đã lưu ý là sắp hết hàng rồi, nay thì chỉ còn sự lựa chọn hàng 2nd hoặc dòng Art mới mà thôi.
    Hôm trước đọc bài review đời I của Linh, là đã chốt lens sigma này rồi. Nhưng thấy Linh nói còn review thêm dòng art nên mình chờ xem ntn để mua luôn (thật sự thì cũng thích cái build kim loại). Sáng nay đọc topic này định chiều làm về ra Phú Quang lấy, nên mới hỏi Linh nên mua đời I hay dòng art. Hehe, giờ thì không cần lăn tăn nữa vì chỉ có sự lựa chọn duy nhất. Một lần nữa cảm ơn Linh nhé.

P/s: thấy mấy tấm hình demo, có tấm chụp tại đường Vũ Tùng (Lăng Ông Bà Chiểu), Linh ở khu Bình Thạnh hả? Nếu đúng hôm nào anh em mình giao lưu nhé.

Dạ em ở đường Thích Quảng Đức, hôm trước có qua chợ bên Vũ Tùng để mua đồ sẵn tiện bấm vài phát. Số đt của em: 098 555 0047, khi nào rảnh thì anh em cafe giao lưu.

Hôm trước đọc bài review đời I của Linh, là đã chốt lens sigma này rồi. Nhưng thấy Linh nói còn review thêm dòng art nên mình chờ xem ntn để mua luôn (thật sự thì cũng thích cái build kim loại). Sáng nay đọc topic này định chiều làm về ra Phú Quang lấy, nên mới hỏi Linh nên mua đời I hay dòng art. Hehe, giờ thì không cần lăn tăn nữa vì chỉ có sự lựa chọn duy nhất. Một lần nữa cảm ơn Linh nhé.

P/s: thấy mấy tấm hình demo, có tấm chụp tại đường Vũ Tùng (Lăng Ông Bà Chiểu), Linh ở khu Bình Thạnh hả? Nếu đúng hôm nào anh em mình giao lưu nhé.

Dạ em ở đường Thích Quảng Đức, hôm trước có qua chợ bên Vũ Tùng để mua đồ sẵn tiện bấm vài phát. Số đt của em: 098 555 0047, khi nào rảnh thì anh em cafe giao lưu.
    Vâng, khi nào mua lens xong, mình sẽ liên lạc mời Linh cà phê giao lưu luôn.

Lens nào máy nào không quan trọng đâu em, quan trọng là mình chụp ra tấm hình thấy vui thấy thích là được. Anh vẫn cứ chụp F3 với Sel 16 thường xuyên (giờ là sigma 30) mặc dù người ta chê nó tơi tả nhưng mình thấy thích là được. Nhiếp ảnh là 1 một cuộc vui mà, phân vân làm gì cho mệt.
    Dạ em biết mà hihi, tại tưởng còn sự lựa chọn giữa đời 1 vs art thì phân vân,nhưng giờ chỉ còn art thì dễ lựa chọn rùi,e thấy ai chê F3 thì chê chứ cá nhân e đã cầm cái máy của a rùi thì ngoại trừ k có View Finder nên khi chụp ngoài nắng gắt hơi khó chịu 1 tí,với lại ít nút gán chức năng hơn cái nex 6 của e chứ còn ngoài ra thấy nhỏ gọn ok quá chừng,kết hợp với sel 16 2.8 thì nhỏ gọn vô cung,cái sel 16-50 của e nhỏ gọn lúc tắt máy thui chứ khi bật máy lên thì cái len cũng thò dài như sel 18-55 àh.

Trang 2 / 14 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng