Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Tư vấn giúp em mua lens Nikon!

Tư vấn giúp em mua lens Nikon!

Nói thật với các bác là em chưa biết 1 chút gì về DSLR cả... Giờ mới đủ điều kiện mua được cái Body Nikon D7100 thôi chứ còn lens em chưa lấy... Hôm trước có đọc qua 1 vài topic thì người nói nên lấy body thôi người thì nói nên lấy cả Kit 18-105 kèm theo... Em phân vân quá nên mới chỉ quyết định mua trước cái body...
    +Nhu cầu của em chủ yếu là chụp ảnh gia đình khi đi chơi hoặc du lịch thôi... Chứ để bước chân vào thế giới ảnh thì chắc còn xa lắm...
    +Nên em muốn nhờ các bác tư vấn dùm Newbie nên mua lens gì đa dụng 1 chút mà phục vụ cho nhu cầu trên ạ... Ngân sách của em cũng ko nhiều đâu... Chỉ tầm 10tr thui còn cố lắm thì lên dc 15tr ạ... Cám ơn các bác...

Nhu cầu của bác thì chỉ cần Kit 18-105 là quá đủ rồi, bác qua box ảnh ống 18-105 xem chất ảnh nhé, không phải tự dưng mà 18-105 lại được xem là king of kit đâu bác ạ.

Dạ cám ơn bác... vì có người quen nên em đang mượn dc cái 18-55. Nhưng về lâu dài thì chắc cũng phải làm 1 cái cho riêng mình... lão cứ bảo em mua 18-200 là tiện nhất... mà em này thì mỗi người reiview 1 kiểu nên phân vân quá các bác ạ

Quote Được gửi bởi hopnguyen View Post
    Nói thật với các bác là em chưa biết 1 chút gì về DSLR cả... Giờ mới đủ điều kiện mua được cái Body Nikon D7100 thôi chứ còn lens em chưa lấy... Hôm trước có đọc qua 1 vài topic thì người nói nên lấy body thôi người thì nói nên lấy cả Kit 18-105 kèm theo... Em phân vân quá nên mới chỉ quyết định mua trước cái body...
    +Nhu cầu của em chủ yếu là chụp ảnh gia đình khi đi chơi hoặc du lịch thôi... Chứ để bước chân vào thế giới ảnh thì chắc còn xa lắm...
    +Nên em muốn nhờ các bác tư vấn dùm Newbie nên mua lens gì đa dụng 1 chút mà phục vụ cho nhu cầu trên ạ... Ngân sách của em cũng ko nhiều đâu... Chỉ tầm 10tr thui còn cố lắm thì lên dc 15tr ạ... Cám ơn các bác...
    Kit cũng tốt,nhưng chỉ cần 1-2 tháng liên tục vọc và bắn phá cũng như nghiên cứu so sánh,bác sẽ nghiệm ra những cái hay mà ống kit ko đáp ứng được.Lúc đó lại lăn tăn chạy đua vũ trang.
    Ví dụ: xóa phông, độ sắc nét/độ trong của ành,...
    Em cũng từng như bác cách đây vài năm.Em tư vấn cho bác 1 con đa dụng,đáp ứng khá tốt mọi nhu cầu từ cơ bản đến nâng cao,mà kinh phí hợp lý,đó là Tamron 17-50/f2.8 VC (2nd) hoặc Sigma 17-50/f2.8 HSM(2nd) tầm 6tr-8tr,còn dư tiền bác sắm flash là xong!
    Chúc bác có lựa chọn ưng ý

Sau khi chạy ngược chạy xuôi nhờ ae bạn bè tư vấn cuối cùng cũng đành chơi 2 lens... Em định chơi:
    - Nikon AF-S 50mm F/1.8G
    - Kit 18-105mm F/3.5-5.6 ED VR...
    2 lens trên hết khoảng 10tr...Còn 5tr mua cái tủ chống ẩm vs cái flash chắc ổn các bác nhỉ.Thế này là đã đủ cho 1 newbie chưa các bác :D

Quote Được gửi bởi hopnguyen View Post
    Sau khi chạy ngược chạy xuôi nhờ ae bạn bè tư vấn cuối cùng cũng đành chơi 2 lens... Em định chơi:
    - Nikon AF-S 50mm F/1.8G
    - Kit 18-105mm F/3.5-5.6 ED VR...
    2 lens trên hết khoảng 10tr...Còn 5tr mua cái tủ chống ẩm vs cái flash chắc ổn các bác nhỉ.Thế này là đã đủ cho 1 newbie chưa các bác :D
    quá đủ luôn ấy chứ, mình chơi cũng 01 năm mà toàn xài hộp lock & lock và flash on body. Bác cứ tạm chơi 2 em này, đảm bảo khi quen tay sẽ thay 2 em này, bộ gear nên chơi là:
    - 35 f2D hoặc 50 1.4D
    - tamron 17-50
    Bác nên nhờ 1 người rành để kiếm lens 2hands, những lens này anh em mua bán rất nhiều nên mua mới rất phí, hàng đẹp mà 2hands chỉ khoảng 8tr cho 2 lens này thôi bác
    Nikon D300 + 18-70

Bác thử xem con sigma 17-50, 1 con 50 1.8D, 1 flash nissin 622, 1 tủ chống ẩm 21L nhiêu đây chinh chiến ok rồi

Cám ơn các bác... Đồ đạc thì sắm đủ rùi... Giờ nghiên cứu và đi tìm sư phụ thui .. Có bác nào ở HN có nhiều time giao lưu chỉ giáo em vs :(