Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Flash 2nd, có nên hay không!

Flash 2nd, có nên hay không!

Hỡi các bác, theo các bác có nên mua đèn flash 2nd không?
    Theo em suy nghĩ, Lens thì có thể không thích, bán rồi mua tiêu tự mình thích dùng hơn.
    Còn đèn flash hầu như không có chuyện upgrade (canon speedlite 580ex ii or 600, nikon SP-900)... upgrade lên gì nữa. Đa số chơi flash thì 1 cây còn không đủ nữa.... Thế đa số các bán vì lí do gì... =.=! Threat nào cũng nói ít dùng, 95~98%, chụp được 1~ 2 lần... bla .. bla.. bla... Em cũng không biết tin thế nào. =.=!
    Thế có liên quan đến chuyện đèn cũ bị thay bóng do cháy, bị đổ vàng... không?

Quote Được gửi bởi vonam1808 View Post
    Khi mua bác cứ test cẩn thận là được. Có muôn vàn lý do để bán. Như em đã từng bán con canon ex 430ii để xuống YN 467, vì thấy k xài hết chức năng của ex 430, mà ít chụp, thấy phí nên cho đi luôn.
    Khi mua Flash cũ nên coi chóa có vàng không, flash đã bung chưa? Đừng ham rẻ mua con cũ quá
    cám ơn bác chia sẽ, chẳn qua topic là suy nghĩ chủ quan của em thôi.
    Bác cho mình biết cách xem flash 2nd thế nào không? làm sao kiểm tra hàng đã bung chưa?

Quote Được gửi bởi GarfieldNgo View Post
    cám ơn bác chia sẽ, chẳn qua topic là suy nghĩ chủ quan của em thôi.
    Bác cho mình biết cách xem flash 2nd thế nào không? làm sao kiểm tra hàng đã bung chưa?
    làm con young uno mới, hạt dẻ, chẳng phải lo nghĩ gì

Như mình, đang dùng con flash YN-467, cảm thấy công suất hơi yếu, muốn kiếm cái nào công suất mạnh mạnh, nhưng đang ngại, chưa có tiền, ko thì cũng cho em nó ra đi theo chồng mới để em có vợ mới :D
    Nikon D700 + Af-s 28mm f/1.8G Nano + Af-s 50mm f/1.8 G

mạnh khỏe thi choi yn 560 hihi
    5d mark 2 ...

Bác chơi 600ex, sb 910 thì còn upgrade j nữa, nhưng ai mua YN, 430ex , sb 400 thì hiển hiền sẽ mua upgrade và cứ hàng đẹp giá tốt thì phang chứ lo j chuyền new or 2nd

YN thì hên xui, chưa xài nhưng thấy review thấy ớn quá nên chọn thay thế. Có thể lấy Vivitar 285 HV hoặc Nissin 622 MK2 giá tầm hơn 3 triệu. Thấy xài ổn định lắm
    Hùng Nguyễn Photo
    Mobile: 0937 067804
    YM: canhhac.photo

Flash có ttl mà công suất ngang 580ex thì mua loại nào rẻ đẹp bền vậy mấy bác?

Quote Được gửi bởi GarfieldNgo View Post
    Hỡi các bác, theo các bác có nên mua đèn flash 2nd không?
    Theo em suy nghĩ, Lens thì có thể không thích, bán rồi mua tiêu tự mình thích dùng hơn.
    Còn đèn flash hầu như không có chuyện upgrade (canon speedlite 580ex ii or 600, nikon SP-900)... upgrade lên gì nữa. Đa số chơi flash thì 1 cây còn không đủ nữa.... Thế đa số các bán vì lí do gì... =.=! Threat nào cũng nói ít dùng, 95~98%, chụp được 1~ 2 lần... bla .. bla.. bla... Em cũng không biết tin thế nào. =.=!
    Thế có liên quan đến chuyện đèn cũ bị thay bóng do cháy, bị đổ vàng... không?
    Sao bác nghĩ là ko có chuyện upgrade ? Đã là chơi thì làm gì có chuyện đủ. Em nói đơn giản vầy thôi. Em thích chơi hàng new 100% và phải là hàng mới nhất. Em mua con SB 900 (giá khoảng 10tr đi) dùng và giữ kỹ. Sau một thời gian ra SB 910 và giá xuống khá đẹp (10tr). Em bán con SB 900 với giá 7tr (3tr coi như khấu hao thời gian em dùng - và kiếm tiền từ nó). Rồi em mua con SB 910 dùng. Rõ ràng nếu hàng em còn mới và tốt sẽ có người mua với giá cao và em chỉ cần bỏ thêm ít tiền (kiếm dc khi sử dụng con SB 900) là mua dc con flash đời mới hơn và mới 100%.

Tất nhiên đây là việc kiếm dc tiền từ chụp ảnh. Tuy nhiên các bác chơi ko ra tiền em nghĩ đây cũng là chuyện bt. Em rất thích mua đồ của các bác chơi cho vui kiểu này vì thường các bác ấy ít dùng mà lại giữ kỹ. Các bác ấy cũng thích bán cho người cần hơn là dân buôn. Bác chỉ cần qua xem hàng là biết ngay. Chuyện mua hàng 2nd bao giờ cũng có rủi ro, thích thì mua ko thì chơi hàng mới rồi nâng cấp từ từ thoai bác

Cứ thấy hàng rồi tin là 95 hay 98% thôi mà .

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng