Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 33 / 33

Chủ đề: Thử nghiệm và hướng dẫn cách sử dụng Canon Wireless Transmitter WFT-E2A

Quote Được gửi bởi dragon_76 View Post
    Chào bác Nikonian2006.
    Em cũng chỉ là một người chơi ảnh amateur, vừa rồi mua máy từ mỹ về có thêm chiếc Canon Wireless Transmitter WFT-E2-IIA. Về nhà chưa biết cách sử dụng, làm theo hướng dẫn của bác. em có update firmware cho WFT-E2-IIA lên 1.0.4 nhưng khi vào connection wizard thì máy báo all settings files (set1 to set5) are protected. select (off) in (protect settings) menu. Tìm trong menu để off mà không thấy bác chỉ giúp em với. Thank bác.
    1. Sorry mình trả lời trễ vì sau này mình ít vào box và mình để thông báo khi có bài mới trong topic này bạn post ngày 27 đến ngày 28 hôm qua mình mới nhận email là có bài mới hôm nay mình mới trả lời được.

2. Mình dùng version 1 của WFT bạn đang dùng version 2. Version này bạn nhìn vào trước thiết bị nó chỉ có chữ Canon thôi. Cái này ra là do 1d4 ra đời và chuyên cho 1d4 (tất nhiên có thể upgrade firmware như bạn đã làm cho nó dùng 1ds3 hay 1d3).

3. Vì mình dùng version 1 cho nên mình không có version 2 để thử cho bạn lỗi như bạn. Bạn muốn thì bạn hãy ghi lại chính xác phần lỗi bạn gặp hay bạn dùng nó để google nếu bạn biết tiếng anh chắc chắn sẽ có người trả lời cho bạn từ lâu ở trên Internet. Đồng thời hãy cho biết bạn dùng máy nào.

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    1. Sorry mình trả lời trễ vì sau này mình ít vào box và mình để thông báo khi có bài mới trong topic này bạn post ngày 27 đến ngày 28 hôm qua mình mới nhận email là có bài mới hôm nay mình mới trả lời được.

2. Mình dùng version 1 của WFT bạn đang dùng version 2. Version này bạn nhìn vào trước thiết bị nó chỉ có chữ Canon thôi. Cái này ra là do 1d4 ra đời và chuyên cho 1d4 (tất nhiên có thể upgrade firmware như bạn đã làm cho nó dùng 1ds3 hay 1d3).

3. Vì mình dùng version 1 cho nên mình không có version 2 để thử cho bạn lỗi như bạn. Bạn muốn thì bạn hãy ghi lại chính xác phần lỗi bạn gặp hay bạn dùng nó để google nếu bạn biết tiếng anh chắc chắn sẽ có người trả lời cho bạn từ lâu ở trên Internet. Đồng thời hãy cho biết bạn dùng máy nào.
    Chào anh.
    Em đang dùng máy ảnh 1ds mark iii. Em đã setup được việc chuyển file hình từ máy ảnh vào máy PC khi chụp rồi.
    Nếu được anh viết bài hướng dẫn để có thể xem được hình trên hệ điều hành android khi chụp ở ngoài trời thông qua mạng 3g hoặc wifi được không?
    Thank anh.

Xin lỗi là mình trả lời trễ và mừng khi thấy bạn đã tìm ra được câu trả lời. Version 2 bạn đang có ra đời cho 1d4 cho nên dùng cho 1ds3 trước đó có thể nó bị vấn đề chút như bạn gặp nhất là bạn phải upgrade firmware lên cho nó làm việc với máy 1ds3 cũ hơn version 2 nó ra.

Mình xin lỗi là mình không thể viết bài WFT này dùng cho Android smart phone và tablet được vì mình không sử dụng hệ điều hành này cả nhà mình chỉ dùng Apple. Phải có máy thì mới có kinh nghiệm thực tế mới có thể thử và viết được mình thiết nghĩ bạn thử google xem coi có ai đã viết bài tương tự cho Android không nhe bạn, sorry bạn.

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234