Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 33

Chủ đề: Thử nghiệm và hướng dẫn cách sử dụng Canon Wireless Transmitter WFT-E2A

Cám ơn bài viết của bác

Em Update thêm hiện giờ còn có 1 thiết bị nữa giống Camranger, giá bằng có phân nửa, hình như 158$ thôi
    Tiện lợi hơn là có chân gắn lên Flash hub như Triger nên nó ko lòng thòng
    Vả lại dùng cho đc IOS và Android

Về chất lượng em chưa biết ntn nhưng thường dùng đc cho 2 OS thì nó ko được mượt như những sản phẩm dùng chuyên cho IOS
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Cảm ơn bạn Nikonian2006 ! Hiện giờ Studio bên mình đã đặt xong và chờ ship 1 cái ver 2. Mình cũng là dân IT nên việc setup có lẽ không thành vấn đề. Sau này có gì mong được trao đổi thêm. Xin cảm ơn 1 lần nữa !

Hôm nay đã cài thành công, cảm ơn bác Nikonian2006 . Có 1 cái mình muốn bổ sung là vì mình đã gặp mà chưa thấy nhắc đến.
    8. Từ máy vi tính của bạn, mở browser lên và đánh vào ftp://10.0.0.1 (địa chỉ này phải là địa chỉ IP của máy của bạn mà bạn setup trong bước một).

9. Nếu website chạy bình thường không có lỗi nào thì coi như bạn đã thành công đến 75% setup. Nếu nó không chạy hoặc nó cứ báo bạn phải nhập username/pwd và hiện lên unathorized access là bạn phải sửa lại cho đến khi nào nó chạy mới thôi. Nếu bạn không hoàn thành bước này, không bao giờ kết nối được với camera.
    ....
    Chính là bước 9. Nếu để firewall là on thì nó khóa connect vào FTP dù trên trình duyệt vẫn có FTP bình thường. Hôm nay mình phải off Firewall đi mới connect được. Đôi điều chia sẻ thêm. Ngoài ra đề phòng trường hợp IP PC thay đổi làm mất tác dụng của WFT khi connect lần sau, mọi người nên để IP cố định ( nhưng hơi khác biệt đề phòng trùng với các máy khác kết nối network trước trong mạng. Ví dụ PC mình lá 192.168.1.99 ) Xin cảm ơn và mong chờ các bài viết khác của bác Nikonian2006.
    Được sửa bởi karita200 lúc 08:26 PM ngày 15-07-2013 Reason: Them noi dung

Chào a Nikonian2006,

Em cũng mới mua được cái WFT-E2A (Mà em không phải dân pro, mà chi là người "đam mê" thôi), Nhờ bài viết của anh em đã sử dụng được cái WTF, để cuối tuần em sẽ nghiên cứu nhiều hơn.

Em xin bổ xung thêm các setup FTP server trên Mac OS cho các bạn nào sử dụng Macbook (Bài chi tiết có thể tham khảo trên tinh tế: http://www.tinhte.vn/threads/kich-ho...-lion.1726676/)

1. Mở Terminal

2. Gõ:
    sudo -s launchctl load -w /System/Library/LaunchDaemons/ftp.plist
    3. Nhập password hệ thống.
    Vậy là đã active được FTP Server trên Mac OS

Chú ý:
    IP: sẽ là IP khi mình kết nối Internet các bạn có thể xem trong phần Network của hệ thống.
    Usename & Password là thông tin đăng nhập và máy

Thử đăng nhập
    Mở Finder, trên menu chọn Go > Connect to server...
    Gõ:
    ftp://ip (trên máy của mình hiện tại là ftp://192.168.2.9), bấm Connect
    Đăng nhập với username, password của bạn

Giờ bạn đã có FTP server trên MacOS.

P/s: Em chỉ đóng góp những gì em biết, nếu có gì sai xin mọi người nhắc nhở thêm.

Thân.

1. Anh karita và bạn pcan, cám ơn anh và bạn đã bổ sung thông tin vào trong bài viết. Em biết là cái món WFT này của Canon đắt tiền nếu mua hàng mới sản xuất phải bằng tiền mua một cái entry-level DSLR và nó chỉ giới hạn cho mỗi loại máy không phải cho tất cả. Nhưng em cũng vui vì chính vì bài review của em mà có một số bạn ở trên cho dù không phải là professional cũng bỏ tiền ra mua về dùng. Nhưng em nói thật, nếu ai mà đã chịu bỏ tiền ra dùng cái WFT này của Canon và khi sử dụng nó thấy được tính ổn định của việc chuyển file indoors và outdoors thì họ sẽ rất bực mình khi dùng mấy cái thẻ wifi. Em có mua cả hai thứ và em đã viết cả hai bài hướng dẫn trên forum cho nên em biết sự khác biệt. Nhưng đổi lại là phải trả nhiều tiền và chỉ dùng được cho một số máy giới hạn đổi máy là phải bỏ đi.

2. Em thành thật khuyên là bạn nào trong forum là dân kiếm tiền chuyên nghiệp full-time trong studio và dùng máy Canon/Nikon dòng pro thì nên mua WFT của Canon/Nikon dùng thay vì dùng thẻ wifi.

3. Pcan, em vui lòng xóa msg của em anh không pm cho em được. Mọi người nên xem xong pm thì xóa đi nhe mọi người vì có lúc sẽ bị mất cơ hội vì người khác không pm được cho bạn đó.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    3. Pcan, em vui lòng xóa msg của em anh không pm cho em được. Mọi người nên xem xong pm thì xóa đi nhe mọi người vì có lúc sẽ bị mất cơ hội vì người khác không pm được cho bạn đó.
    Cám ơn anh đã nhắc nhở, em đã xóa msg của em rồi.

Chào bạn pcandfriends . Cảm ơn bạn đã chia sẻ thêm về cách setup FTP trên Macbook
    Bac Nikonian2006 : Cho em hỏi bác vài thứ với. Chả là bên em đã kết nối và tranfer thành công sang với Windown PC và Android Tablet, Android Smartphone nhưng hiện đang kẹt ở Ipad. Theo lý thuyết thì chỉ cần đích chuyển đến có FTP server và connect được là chuyển được. Hiện em đã cài trên Ipad soft FileApp Pro ( http://appstore.vn/ios/tai-game-iphone/fileapp-pro/1377 ) và đã tạo được FTP server cho Ipad. Nếu cài ở chế độ anonymous thì PC kết nối và tranfer thành công, nhưng Adnroid thì không, sau khi tạo user và pass cho Ipad thì Android kết nối và tranfer thành công. Nhưng WFT vẫn không thể kết nối được dù là đang ở anonymous hay user/pass. Mong bác chỉ dẫn thêm về tranfer sang Ipad !

Quote Được gửi bởi karita200 View Post
    Chào bạn pcandfriends . Cảm ơn bạn đã chia sẻ thêm về cách setup FTP trên Macbook
    Bac Nikonian2006 : Cho em hỏi bác vài thứ với. Chả là bên em đã kết nối và tranfer thành công sang với Windown PC và Android Tablet, Android Smartphone nhưng hiện đang kẹt ở Ipad. Theo lý thuyết thì chỉ cần đích chuyển đến có FTP server và connect được là chuyển được. Hiện em đã cài trên Ipad soft FileApp Pro ( http://appstore.vn/ios/tai-game-iphone/fileapp-pro/1377 ) và đã tạo được FTP server cho Ipad. Nếu cài ở chế độ anonymous thì PC kết nối và tranfer thành công, nhưng Adnroid thì không, sau khi tạo user và pass cho Ipad thì Android kết nối và tranfer thành công. Nhưng WFT vẫn không thể kết nối được dù là đang ở anonymous hay user/pass. Mong bác chỉ dẫn thêm về tranfer sang Ipad !
    Bạn karita

1. Cám ơn bạn đã cho mình biết có câu hỏi trong topic nếu không thì mình cũng ít theo dõi box này thường xuyên.

2. Mình đã chưa thử kết nối WFT của mình vào với iphone/ipad vì theo hướng dẫn người đi trước nó đòi phải nên dùng app gọi là Shuttersnitch mà app này trên iphone/ipad phải 21 đồng không phải mình không có tiền mua mà vì mình không cần thì không nên mua. Bạn lưu ý nếu đã chưa biết là đa số mọi người ở đây dùng iphone/ipad không xài đồ lậu. Cái app bạn nói thì mình không biết mình chỉ biết là setup với Shuttersnitch là sẽ hoạt động. Vả lại còn một khác biệt mà có thể bạn chưa biết là ipad của mình không jailbreak trong khi ipad của bạn mình không biết có jailbreak hay không vì mình thấy ở VN dùng iphone/ipad hầu như jailbreak để dùng phần mềm lậu không mua.

3. Vì lý do trên cho nên mình không ở vị trí có thể test và thử cho bạn nhưng mình gửi video link cho bạn xem. Trong link người này set hoàn toàn mọi thứ trên Canon 5d2 với WFT và gửi vào ipad có hướng dẫn rất cụ thể mình đã xem qua không trọn vẹn. Mình tin rằng nếu bạn làm theo video guide này, và với khả năng IT của bạn, bạn sẽ set được.

4. Nếu không được thì bạn hãy xem có phải vì ipad của bạn bị jailbreaked hay không. Người hướng dẫn họ không jailbreak ipad của họ đâu http://vimeo.com/14887998.

5. Có gì bạn làm thử rồi bạn cho các bạn khác biết nhe vì mình tin rằng sẽ có bạn cùng câu hỏi như bạn.

6. Mình dùng macbook loại nhỏ cho nên nếu cần mình mang macbook đi và chuyển file thay vì dùng ipad cho nên ngay từ đầu mình không kết nối ipad.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Cảm ơn bác Nikonian2006 đã hồi âm sớm, đúng là Ipad của tiệm mình đã jailbreaked. Mình sẽ thử cái Shuttersnitch. Cảm ơn bác Nikonian2006 lần nữa !

Buồn quá, thử đủ cách vẫn không chuyển vào Ipad được, chỉ chuyển được vào smartphone, Tablet Android !

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng