Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Lũy tre làng thân yêu .

Lũy tre làng thân yêu .

Kính các bác, chào các bạn.

Có nhiều điều thú vị, khg hiểu các bác nghĩ thế nào.... con người vẫn thích sống trong bộ lạc (Vùng an toàn), sau lũy tre làng của mình qua Bụp [Flik} và Mặt ..ta (FB).

Ảnh Đẹp, những Cảm Nhận Phong phú, có những điều nên chia sẻ.... Sao ta ngập ngừng, thôi thì ... ?

Chẳng lẽ Ta lại t.tục sau lũy tre ?

;-)

Các bác nghĩ sao ?

Có thật như vậy chăng ?

Kính các bác, mong các bạn, nhé ;-)

mk

.

Flickr và FB là 2 thứ mình không ưa, mặc dầu đã cố gắng tham gia.
    Có lẻ mình già rồi không thích hợp với cách sống của tuổi trẻ.
    Tuy vậy mình không chống đối hay ném đá cách sống mới này, vì đó là cuộc sống mà tuổi trẻ phải trải qua, và đó là dòng đời.
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Công việc của em gắn liền với mạng xã hội, mình được đào tạo để tận dụng nó cho mục đích quảng cáo cho sản phẩm

Mới đây em được cập nhật xu hướng của FB thì ở các thị trường phát triển (mature market) thì số lượng người dùng giảm đi đáng kể (time on site), thay vào đó là họ chuyển qua các mạng XH khác ít bị quấy rầy và đơn giản hơn. Đối với VN thì chưa, bà con vẫn hăng say tám lắm.

Tuy nhiên gần đây em thấy FB ở nhà mình quá nhảm, hơn nữa bị quảng cáo banner vô tội vạ nên hơi bực mình.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Lối Mòn sau Lũy tre Làng là vùng đất bình yên. Có những sinh hoạt + ( mạng XH ) mà ta không muốn bước ra, hoặc không muốn phiền lòng khi tham gia. Giới hạn của Lũy tre Làng có thay đổi theo công nghệ ;-)

Mong các bác góp ý ;-)

.

Vấn đề phụ thuộc rất nhiều vào từng cá nhân, vào sự cập nhật thông tin mới... mà tất cả những vấn đề trên lại có yếu tố "già cỗi" và "trẻ trung" chi phối. "Già cỗi" hay "trẻ trung" không phụ thuộc vào tuổi tác mà phụ thuộc vào "sức ì"

Em có vài anh bạn chơi ảnh và các anh ấy chỉ thích trao đổi và bình luận ảnh với nhau bằng mail, không chấp nhận giao diện diễn đàn, mặc dầu giao diện diễn đàn có nhiều cái lợi hơn (ta xem ảnh và lời bình dể đàng hơn, ta có thể tranh luận về ảnh, về lời bình của bạn ta ngay phía dưới bức ảnh, ta có thể tranh luận trực tiếp A-B, không làm phiền người bạn C, D, E, F ... khác khi phải send CC mail, ta có thể lật tìm ảnh nhanh hơn ...
    Thế rồi cuối cùng cũng thuyết phục được các anh ấy tham gia mạng XH close (đóng kín, chỉ dành cho các TV nhất định)
    Nhưng giờ này tham gia đã là quá trể rồi, thế giới mạng XH đang có những bước chuyển mạnh mẻ hơn
    Chúc Bình An
    FaceBook