Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 29

Chủ đề: HCM Cái bẫy ở đầu đường Nguyễn Huệ?

HCM Cái bẫy ở đầu đường Nguyễn Huệ?

Các bác cho em hỏi cái này ngoài lề phát. Em đi làm hay đi qua đường Nguyễn Huệ khúc giao Tôn Đức Thắng thì thấy hầu như khi nào cũng có CSGT đứng gần góc đường phía đối diện Habour View phạt rất nhiều xe máy. K biết bẫy này đặt ở đây để phạt tội gì vậy các bác? Em hỏi để rút kinh nghiệm ạ, thấy bắt nhiều lắm cơ.

Theo em nhớ thì chỗ này không cho quay đầu thì phải.

Nếu đứng ở đường Nguyễn Huệ thì có thể có bảng cấm quẹo trái từ hường cầu xuống. Hoặc có thể là cấm quay đầu như bác Dragonboy nói. Nói chung bây giờ đi đường trước khi muốn đổi hướng nên chịu khó quan sát các bảng giao thông một tí thì đỡ bị dính chưởng.

Được quẹo trái nhưng có đèn xanh quẹo trái.

Quote Được gửi bởi vbdt View Post
    Nếu đứng ở đường Nguyễn Huệ thì có thể có bảng cấm quẹo trái từ hường cầu xuống. Hoặc có thể là cấm quay đầu như bác Dragonboy nói. Nói chung bây giờ đi đường trước khi muốn đổi hướng nên chịu khó quan sát các bảng giao thông một tí thì đỡ bị dính chưởng.
    Thì em hay đi về từ hướng cầu Khánh Hội, mỗi lần rẽ qua đó là run muốn chết nhưng k thấy phạt. Em dự là phạt quẹo phải không xi nhan mà k biết phải không? Thấy đứng thường trực và luôn có phạm nhân

Không phải bẫy, chỉ tại không xem biển báo =.=!

sáng nay ông anh chở em đi cũng bị mấy anh bồ câu vàng thổi vào mà không biết lý do, đi 1 hồi thì ổng ngẫm ra là rẻ không bật xi nhan xin đường nên bị thổi, mà em ko nhớ ổng rẻ từ đường gì ra đường gì. mà cũng chung quanh Q.1, dạo này Q.1 nhiều công an thật
    Được sửa bởi Nir lúc 01:53 AM ngày 25-05-2013

Em nghĩ là các bác quẹo trái phải ra làn bên ngoài , đi làn trong cùng (sát lề) mà quẹo trái là bị bắt cái tội đi sai làn.Nhiều bác quẹo không có tín hiệu xin đường cũng có thể bị dính . Ở đây không có cấm quẹo trái hay quay đầu . Em cũng hay quẹo ở đây nhưng chưa dính làn nào.
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

Quote Được gửi bởi asahinguyen View Post
    Em nghĩ là các bác quẹo trái phải ra làn bên ngoài , đi làn trong cùng (sát lề) mà quẹo trái là bị bắt cái tội đi sai làn.Nhiều bác quẹo không có tín hiệu xin đường cũng có thể bị dính . Ở đây không có cấm quẹo trái hay quay đầu . Em cũng hay quẹo ở đây nhưng chưa dính làn nào.
    Em cũng nghĩ như bác đấy ạ

Mình hay đi ngang qua đoạn nầy thấy đứng canh me và thổi rất nhiều xe.
    Nhưng không biết là họ phạm lỗi gì? May là chưa bị thổi lần nào
    Được sửa bởi maycatang lúc 08:43 AM ngày 25-05-2013
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng