Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 29 / 29

Chủ đề: HCM Cái bẫy ở đầu đường Nguyễn Huệ?

Quote Được gửi bởi linhngo View Post
    Quẹo chỗ TĐThang qua NgHue ko mở đèn xin đường rất hay dính Chú + lấn Len

Lỗi này mới hiểm nè

23g mình đi làm về từ NgH Cảnh, Tôn Đức Thắng quẹo vào Cổng Trường Mê Linh ( chạy vào đường vòng xoay ) gặp 2 Chú mặt búng ra sữa núp lùm nhảy ra tuýt còi.
    Sau màn chào hỏi coi giấy tờ đầy đủ xong, 2 chú phán: anh đi vào đường cấm xe máy,

tôi phản đối: ơ hay, đường nay tôi đi cả chục năm nay đều thế, ngày nào tôi chả đi làm đường này, sao nay lại cấm.

Chú dẫn tôi đến đoạn trươc đó 1 chút quả thật có bảng cấm, treo hơi cao. Tần ngần chưa biết làm gì, chợt thấy vài chiếc gắn máy chạy hướng từ Bến Phà quẹo vào Mê Linh ra Hai Bà Trưng, tôi hỏi: thế sao họ chạy được?

Chú bảo: hướng ấy thì ko cấm, anh phạm lỗi phạt 200k.

Tôi phản đối: các anh vô lý thật, 20 năm tôi chạy đường này hướng nào mà vào vòng xoay ko được, nay tự nhiên treo bảng cấm oái oăm thế, các anh ko tin ban ngày cứ ra đây xem người ta vẫn chạy vào vòng xoay ầm ầm!!

Chú cứ 1 mực: bảng cấm treo đây, anh ko nộp phạt sẽ giam giấy tờ

Thế là tôi chịu thua nhưng cũng cố :, thôi các anh phạt 100k thôi, chứ các anh treo biển từ bao giờ thê này làm sao dân biết, được ko

.!!! Cũng được , bỏ 100k vào túi, chú kia nổ máy chú này nhảy lên ngoái lại nhìn tôi rồi mất dạng.

Bà con nhớ vào vòng xoay Mê Linh ban đêm phải chạy Len ngoài cùng, sát với VietComBank hay Khách Sạn ( chỗ bọn taxi đậu) chứ chạy Len giữa ( dù Làn xe máy vẫn dính)
    Nhiều người như bạn tiếc 100k nên bọn công an mới hư hỏng!

Quote Được gửi bởi GarfieldNgo View Post
    Không phải bẫy, chỉ tại không xem biển báo =.=!
    Bác đi xe máy trên đường Tôn Đức Thắng hướng từ Lê Duẩn ra Bạch đằng, khúc cua Ba son đó, cái cua 90 độ nhưng len đường dành cho xe máy chỉ có 1m, e đố bác nào ko lấn sang, trừ khi chạy 10km/h. Mấy a cơ động hay đứng đó canh me, qua là dính hết. Cái này bẫy hay biển báo???

1 số khúc cua bên cầu vượt q7, cua ko xi nhan cũng dính, e thấy vô lý, chỗ giao nhau mới xi nhan chứ khúc cua thì có thằng nào dc rẽ hướng khác đâu mà xi nhan

thường em nhìn thấy đám đó là em đổi hướng đi hướng khác...

tụi nó toàn đứng chỗ mình dễ mắc lỗi...

có lần em đi vào đường cấm nhưng cái biển nó để cách tụi nó đứng tới hơn 1 km.. biển bị cây che mất...

Quote Được gửi bởi kimanh View Post
    bác bị y như e ở đoạn tôn đức thắng chỗ cua 90 độ...

nhưng chắc bác bị lâu rồi nên giá cả khác... em bị 2 năm trước đi vào đường cấm nó đòi phạt 450k giam giấy nữa...
    cái tụi nó nói e đóng phạt nhanh rồi đi... đưa nó 200k được đi....

bác không đóng nhanh cho nó... đòi đóng thật... nó ghi cho một đống lỗi rồi từ từ mất cả ngày mới đóng xong tiền phạt đó

Quote Được gửi bởi TrustInYou View Post
    Bác đi xe máy trên đường Tôn Đức Thắng hướng từ Lê Duẩn ra Bạch đằng, khúc cua Ba son đó, cái cua 90 độ nhưng len đường dành cho xe máy chỉ có 1m, e đố bác nào ko lấn sang, trừ khi chạy 10km/h. Mấy a cơ động hay đứng đó canh me, qua là dính hết. Cái này bẫy hay biển báo???

1 số khúc cua bên cầu vượt q7, cua ko xi nhan cũng dính, e thấy vô lý, chỗ giao nhau mới xi nhan chứ khúc cua thì có thằng nào dc rẽ hướng khác đâu mà xi nhan
    chỗ đó là biển cấm xe máy cách đó khá xa đó bạn.. không phải lấn tuyến đâu... bạn chạy đường nhỏ xíu phía bên trong lề thì không bị bắt...

cái trạm ở đó tụi nó ăn rất nhiều tiền...
    em thấy bọn nó chia ra... giao thông, trật tự, cơ động... mọi nhóm đứng một ngày khác nhau

dạo này công an hay đứng ở các đường, Đinh tiên hoàng & lê duẩn, gàn sở thú sáng chiều em đều thấy, rồi khúc Nguyễn Huệ , tôn đức thằng, và cẩn thận ngay cái chỗ vòng xoay tượng trần hưng đạo ấy, 2 bà trưng + đbp, võ văn tần paster, paster Ng đình chiểu gần cô opmart, chỗ quẹo gần Phong vũ 1, hướng CMT8 ay bắt lỗi rẽ trái!

Mình cũng thế. Mỗi lần thấy bồ câu là mình phóng thẳng, không quẹo quéo gì cho chắc.

Em thì nghỉ ngược lại .
    Hình hài xưa đã thay..mặn nồng xưa cũng phai

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123