Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 43

Chủ đề: Vài cảm nhận về bộ tripod A1182TB0

Em xem trên web của HQ thì không thấy có loại tripod nào 3 đoạn mà có thêm chức năng monopod cả. Nếu bác muốn đường kính ống lớn hơn thì tham khảo model A2682TV0, tuy nhiên nó hơi vượt ngân sách của bác chút.

Thanks các bác đã tư vấn

Đào mộ chút vậy. sau thời gian hỏi han các bác trên này em đã lấy em Benro C1182TB1. và cũng sau thời gian dài sử dụng thì em thấy khá hài lòng với em nó ( theo nhu cầu của em )
    Nhẹ nhàng khi mang vác, du lịch phơi đêm mà không dùng Tele.
    Khá chắc chắn dù em gắn 5D3 với 70-200 F2.8, tất nhiên gắn tripod vào Lens Ring.

Tóm lại với nhu cầu không khắt khe quá, không hoạt động ở những nới khắc nghiệt như gió to sóng lớn thì em thấy em nó quá tuyệt.
    Cảm ơn bác vbdt đã có bài review không thì em đã lấy em Me-photo dù hai em chênh lệch khá nhiều
    Bán Hết !

Quote Được gửi bởi Ca550D View Post
    Đào mộ chút vậy. sau thời gian hỏi han các bác trên này em đã lấy em Benro C1182TB1. và cũng sau thời gian dài sử dụng thì em thấy khá hài lòng với em nó ( theo nhu cầu của em )
    Nhẹ nhàng khi mang vác, du lịch phơi đêm mà không dùng Tele.
    Khá chắc chắn dù em gắn 5D3 với 70-200 F2.8, tất nhiên gắn tripod vào Lens Ring.

Tóm lại với nhu cầu không khắt khe quá, không hoạt động ở những nới khắc nghiệt như gió to sóng lớn thì em thấy em nó quá tuyệt.
    Cảm ơn bác vbdt đã có bài review không thì em đã lấy em Me-photo dù hai em chênh lệch khá nhiều
    Bác chọn loại carbon và dùng ball B1 thì ngon rồi.

Mừng bác có đồ chơi mới, và quan trọng là bác hài lòng với em nó.

Em lại đào mộ tí. Bác vbnt và các bác cho em hỏi, em có bộ gear 6D + 24-105 + flash 430EXII thì có thể xài chân nào phù hợp với ngân sách khoảng 2-4tr. Mục đích của em chủ yếu là để đi du lịch, chụp tự động thôi chứ hầu như không phơi phóng. Em thấy bộ A2682TV2 nhưng chỉ e là hơi nặng khi mang vác. Em cảm ơn

Em xem thông số của tripod A2682TV2 thấy khá ổn. Bác nên ghé showroom của HQ để cầm thử và tự mình cảm nhận xem có phù hợp không thì sẽ tốt hơn.

Khi em lựa chọn tripod thì cũng phải xem tận tay mới quyết định được, vì mỗi người có cảm nhận và ý thích khác nhau.

Chúc bác lựa chọn được tripod phù hợp.

Quote Được gửi bởi vbdt View Post
    Em xem thông số của tripod A2682TV2 thấy khá ổn. Bác nên ghé showroom của HQ để cầm thử và tự mình cảm nhận xem có phù hợp không thì sẽ tốt hơn.

Khi em lựa chọn tripod thì cũng phải xem tận tay mới quyết định được, vì mỗi người có cảm nhận và ý thích khác nhau.

Chúc bác lựa chọn được tripod phù hợp.
    Cảm ơn bác nhiều. Mua tripod phải nói là khó nhất trước giờ, hic

Bác Thu cho mình hỏi, lúc trước bác sài con A2970T khi xiết vít khóa trụ giữa (phương thẳng đứng chứ k phải ngang nha) có bị rơ trụ giữa khi lay nhẹ qua trái, qua phải k? Mình kết cái chân máy Benro SystemGo Ga268TB2 xiết nhẹ vít khóa là Hold trụ giữa cứng khừ (kéo lên, kéo xuống k được) nhưng lay nhẹ qua trái, qua phải thì thấy nó rơ kinh khủng. Kiểu này phơi sáng lâu với Compact chắc cũng rung chứ k cần đến DSLR quá. K biết có phải mấy cái dòng trụ giữa xoay ngang được nó bị rơ k nữa? Trước giờ lo test chân máy, k để ý đến cái trụ giữa.

Hướng tác động khiến trụ giữa bị rơ.

Chi tiết về em nó:
    http://hoangquanco.com/benro/639/ben...-ga268tb2.html

Mong bác giải đáp giúp mình, cám ơn bác nhiều. Giá em nó 5 chai mà bị nhược điểm này thì tiếc thật.
    Được sửa bởi Jupiter_MX lúc 05:43 PM ngày 28-12-2014

Chân này có 2 khóa trụ giữa:

1/ Khóa xoay: khi mở khóa này ta chỉ có thể xoay trụ giữa chứ không thay đổi chiều cao của nó được. Khóa này cho dù mở hay khóa thì trụ giữa hoàn toàn không bị rơ.

2/ Khóa thay đổi chiều cao: khi cần thay đổi chiều cao hoặc xoay ngang trụ giữa thì phải mớ khóa này. Như vậy khi mở khóa này thì trụ giữa sẽ ở trạng thái tự do.

Cái chân Benro GA268TB2 đó có cấu tạo trụ giữa tương tự như Manfrotto 055XProB đó bác, nhưng tiếc em chưa thử xem trụ giữa có rơ như bác nói hay không.
    Trụ giữa chỉ lỏng khi ta mở khóa để thay đổi chiều cao của nó thôi.

Quote Được gửi bởi vbdt View Post
    Chân này có 2 khóa trụ giữa:

1/ Khóa xoay: khi mở khóa này ta chỉ có thể xoay trụ giữa chứ không thay đổi chiều cao của nó được. Khóa này cho dù mở hay khóa thì trụ giữa hoàn toàn không bị rơ.

2/ Khóa thay đổi chiều cao: khi cần thay đổi chiều cao hoặc xoay ngang trụ giữa thì phải mớ khóa này. Như vậy khi mở khóa này thì trụ giữa sẽ ở trạng thái tự do.

Cái chân Benro GA268TB2 đó có cấu tạo trụ giữa tương tự như Manfrotto 055XProB đó bác, nhưng tiếc em chưa thử xem trụ giữa có rơ như bác nói hay không.
    Trụ giữa chỉ lỏng khi ta mở khóa để thay đổi chiều cao của nó thôi.
    Cám ơn bạn đã trả lời giúp mình.

Khóa xoay và khóa chiều cao mình đề đã khóa hết rồi. Mình cũng đã test rất nhiều chân máy, nhưng chỉ lo chú tâm đến độ vững của 3 chân và Ball mà quên mất cái trụ gữa. Bác Hòa bên Hoằng Quân cũng nói như bạn, khi lock thì trụ giữa thì "hold" cứng ngắc luôn, chứ k có chuyện "rơ" như mình nói.

K biết có phải do cái chân của mình bị lỗi hay k? mà theo mình nghĩ chắc cái dòng "SystemGo" (trụ giữa xoay ngang được) thì cái nào cũng như vậy, do mọi người k để ý nên k nhận ra thôi. Vì cơ chế nó xoay ngang đc nên nó mất đi 1 phần tiết diện lực ép cố định + với vòng tròn xiết có tiết diện khá nhỏ nên k đủ lực để cố định trụ giữa khi bị tác động theo phương ngang. Cái chân A2970T của bác 2 phần khóa trụ trữa (ngang và dọc) riêng biệt, chắc k có tình trạng này, còn em này 2 in 1 nên bị.

Vài hình ảnh cho bác nhìn rõ hơn. Vòng xiết (màu xanh dương) hơi nhỏ, lại thiết kế dang sóng hình "Sin" (để co giãn được) và phần tiết diện để ép bị mất quá lớn:
    1: Vòng xiết
    2: Phần tiết diện bề mặt bị mất do cơ cấu xoay ngang

Được sửa bởi Jupiter_MX lúc 12:12 AM ngày 30-12-2014

Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 Cuối cùngCuối cùng