Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Tư vấn mua máy ảnh

Red face Tư vấn mua máy ảnh

tình hình là e có tầm 8~10 triệu.em mún mua 1 con về chụp chơi cho thỏa niềm say mê.

Nhưng em không rành mấy cái thông số lắm vì từ trước tới giờ toàn chụp mấy dòng máy du lịch nhỏ nhỏ bỏ túi không ah.

Yêu cầu của em là chụp mọi lúc mọi nơi,chụp phong cảnh,chân dung và toàn cảnh là chủ yếu,bất kì nơi đâu,bất kì lúc nào vì nếu đi dọc đường mà thấy cảnh đẹp là em chụp ngay.

Em biết nhu cầu của em nó cao vượt túi tiền nhưng cũng mạn phép lên nhờ mấy anh rành chỉ giúp em con nào tốt nhất có thể.

Dòng nào sài pin AA càng tốt vì ông anh em ổng cho em 4 cặp pin AA có thể sạc được 1 ngàn lần và cái bộ sạc pin lun.Nếu tìm được máy như vậy thì tốt quá

Mong mấy anh bỏ ra vài phút quý giá của mình để tư vấn dùm em.em xin chân thành chân thành biết ơn lắm lắm

Nghe bác nói có vẻ bác muốn mua 1 máy PnS chứ ko phải DSLR nhỉ?! Khoảng 10tr đổ lại bác nghiên cứu thử dòng Fuji X10 thì dưới 10tr, còn nếu bác máu đời mới nhất thì quất X20 nhưng giá vượt ngưỡng tí, khoảng 12tr thì phải. Dòng này dù là PnS nhưng vẫn cho phép bác chụp Manual (tự kiểm soát tất cả các thông số khẩu tốc ISO, etc.) như 1 máy DSLR đó bác.

Quote Được gửi bởi Ximocko View Post
    Nghe bác nói có vẻ bác muốn mua 1 máy PnS chứ ko phải DSLR nhỉ?! Khoảng 10tr đổ lại bác nghiên cứu thử dòng Fuji X10 thì dưới 10tr, còn nếu bác máu đời mới nhất thì quất X20 nhưng giá vượt ngưỡng tí, khoảng 12tr thì phải. Dòng này dù là PnS nhưng vẫn cho phép bác chụp Manual (tự kiểm soát tất cả các thông số khẩu tốc ISO, etc.) như 1 máy DSLR đó bác.
    Tại vì em xem qua thì hình như rất ít DSLR nào dưới 10tr cả.mà DSLR cũng khó sài.nhưng nếu mua được thì em cũng cố gắng học hỏi :D
    Nhưng đối với loại DSLR thì có con nào nằm trong tầm giá không bác.hoặc nếu cao nhưng trả góp được thì em cũng ráng mà mua(mua 1 lần thà mua ngon một chút)
    Được sửa bởi nhocgaa lúc 02:44 AM ngày 18-05-2013

mún DSLR thì Nikon D3200 cho người mới khởi đầu giá 11tr, Nếu thích nhỏ gọn thay được ống kính thì Mirroless như Sony Nex 3N giá 9tr7, Nikon 1 J2 thì rẻ hơn chút 8tr mấy nhưng chụp xấu hơn Sony Nex, còn compact thì X10 8tr, Lumix LX7 7tr mấy. Tùy vào nhu cầu mà lựa dòng máy thích hợp

Quote Được gửi bởi nhocgaa View Post
    tình hình là e có tầm 8~10 triệu.em mún mua 1 con về chụp chơi cho thỏa niềm say mê.

Nhưng em không rành mấy cái thông số lắm vì từ trước tới giờ toàn chụp mấy dòng máy du lịch nhỏ nhỏ bỏ túi không ah.

Yêu cầu của em là chụp mọi lúc mọi nơi,chụp phong cảnh,chân dung và toàn cảnh là chủ yếu,bất kì nơi đâu,bất kì lúc nào vì nếu đi dọc đường mà thấy cảnh đẹp là em chụp ngay.

Em biết nhu cầu của em nó cao vượt túi tiền nhưng cũng mạn phép lên nhờ mấy anh rành chỉ giúp em con nào tốt nhất có thể.

Dòng nào sài pin AA càng tốt vì ông anh em ổng cho em 4 cặp pin AA có thể sạc được 1 ngàn lần và cái bộ sạc pin lun.Nếu tìm được máy như vậy thì tốt quá

Mong mấy anh bỏ ra vài phút quý giá của mình để tư vấn dùm em.em xin chân thành chân thành biết ơn lắm lắm
    Với nhu cầu của bạn thì nên mua 1 máy compact:
    _ Nếu ưu tiên nhỏ gọn thì Canon S110, Panasonic LF1, Nikon P330
    _ Nếu ưu tiên chất ảnh thì Fujifilm X10, X20
    _ Hoặc ráng chút làm con Sony RX100 vừa nhỏ gọn, mà chất ảnh cũng đẹp hơn mấy em trên.
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

Quote Được gửi bởi thachtuan007 View Post
    mún DSLR thì Nikon D3200 cho người mới khởi đầu giá 11tr, Nếu thích nhỏ gọn thay được ống kính thì Mirroless như Sony Nex 3N giá 9tr7, Nikon 1 J2 thì rẻ hơn chút 8tr mấy nhưng chụp xấu hơn Sony Nex, còn compact thì X10 8tr, Lumix LX7 7tr mấy. Tùy vào nhu cầu mà lựa dòng máy thích hợp
    em xem rồi .thấy thích con Sony Nex 3N .có phải độ zoom là tùy thuộc vào lens phải không anh?với cái lens 16-50mm thì zoom được bao nhiu lần vậy anh?mà nếu mua lens khác tốt hơn thay vào thì giá tầm bao nhiu vậy anh?
    E dạo nhìu diễn đàn nghe mấy anh khác nói dòng này có gương lật nên sẽ bị hụt đi cấu hình so với các máy không gương lật cùng giá.Vậy có sản phẩm nào bù trừ với con 3N không anh.nghĩa là không gương lật nhưng bù lại nó thêm dc cái j đó vào cấu hình.

Tại em cũng không cần gương lật lắm

Lỡ rùi cho em hỏi câu nữa.pin dòng sony này như thế nào vậy anh.?thường các sản phẩm sony pin không được lâu

Phiền anh quá nhưng mà lỡ rồi.....em biết ơn anh khôn siết ^^
    Được sửa bởi nhocgaa lúc 04:22 PM ngày 18-05-2013

Quote Được gửi bởi Metal_Fx3 View Post
    _ Hoặc ráng chút làm con Sony RX100 vừa nhỏ gọn, mà chất ảnh cũng đẹp hơn mấy em trên.
    em cám ơn anh.Đúng là nhu cầu và trình độ em bây giờ chưa cao.nhưng em cũng sẽ ráng học cho biết sài với người ta ^^ DSLR

Quote Được gửi bởi Metal_Fx3 View Post
    Theo như nhu cầu bác, thì có lẽ bác cần 01 con compact đút túi được. Và theo em thì em vote cho Sony RX100.
    Rx100 nếu đút túi thấy vướng thì vẫn đủ nhỏ gọn để đeo hông.

Bác cứ alo tới mấy chỗ bán đồ máy ảnh hỏi xem giá cục pin cho Sony RX100 là bao nhiêu đồng? Nếu có hàng TQ thì đồng giá 150k cả thôi ^^, mua thêm cục nữa về sơ cua.

Dạ cám ơn các bác đã chia sẻ cho em!!!chắc em sẽ để tiền mua con sony 3n ^^

Quote Được gửi bởi nhocgaa View Post
    em xem rồi .thấy thích con Sony Nex 3N .có phải độ zoom là tùy thuộc vào lens phải không anh?với cái lens 16-50mm thì zoom được bao nhiu lần vậy anh?mà nếu mua lens khác tốt hơn thay vào thì giá tầm bao nhiu vậy anh?
    E dạo nhìu diễn đàn nghe mấy anh khác nói dòng này có gương lật nên sẽ bị hụt đi cấu hình so với các máy không gương lật cùng giá.Vậy có sản phẩm nào bù trừ với con 3N không anh.nghĩa là không gương lật nhưng bù lại nó thêm dc cái j đó vào cấu hình.

Tại em cũng không cần gương lật lắm

Lỡ rùi cho em hỏi câu nữa.pin dòng sony này như thế nào vậy anh.?thường các sản phẩm sony pin không được lâu

Phiền anh quá nhưng mà lỡ rồi.....em biết ơn anh khôn siết ^^
    Độ zoom của lens là bằng tiêu cự lớn nhất chia cho tiêu cự nhỏ nhất, bạn lấy 50/16 khoảng 3,1x, lens khác tốt hơn thì có nhiều loạii chân dung, phong cảnh, macro, lens sony ngàm E thì tầm 6tr trở lên. Không gương lật bị hụt cấu hình là nó không có gương lật đó nên không có ống ngắm trực tiếp, phải ngắm thông qua ống ngắm điện tử là phụ kiện mua thêm. Về khoảng pin thì mình không biết nếu sợ hết pin thì mua thêm cục nữa có sao đâu

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng