Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14

Chủ đề: Tư vấn mua máy ảnh

nex thì ảnh khá đấy. nhưng chụp trong đk anh sáng chói như giữa trưa thì rất mệt mỏi vì cái màn hình lóa . khi đó cái gương lật mới hiệu quả. pin nex cũng ko quá tồi đâu. nhưng ống kính còn bự quá. cũng chưa hẳn vừa túi. mình đang ráng làm ống nhỏ cho nó nhưng vẫn chưa ổn mấy

Quote Được gửi bởi nhocgaa View Post
    em xem rồi .thấy thích con Sony Nex 3N .có phải độ zoom là tùy thuộc vào lens phải không anh?với cái lens 16-50mm thì zoom được bao nhiu lần vậy anh?mà nếu mua lens khác tốt hơn thay vào thì giá tầm bao nhiu vậy anh?
    E dạo nhìu diễn đàn nghe mấy anh khác nói dòng này có gương lật nên sẽ bị hụt đi cấu hình so với các máy không gương lật cùng giá.Vậy có sản phẩm nào bù trừ với con 3N không anh.nghĩa là không gương lật nhưng bù lại nó thêm dc cái j đó vào cấu hình.

Tại em cũng không cần gương lật lắm

Lỡ rùi cho em hỏi câu nữa.pin dòng sony này như thế nào vậy anh.?thường các sản phẩm sony pin không được lâu

Phiền anh quá nhưng mà lỡ rồi.....em biết ơn anh khôn siết ^^

Tầm tiền đó mà muốn ống ngắm điện tử thì chắc là dòng Microless của Pana là hợp lý nhỉ.

@savio: làm quả pankage vào là mỏng ngay. Hiện giờ những người chơi microless Pentax k0 thích lens này cho lắm nên bán lại giá tầm 2,3-2,5tr, lens mỏng nhất 40mm F2.8, gắn vào crop ~60mm.
    Được sửa bởi nguoiduathu lúc 07:50 PM ngày 26-05-2013

đang cố làm nó nhỏ lại và mình sắp thành công rồi. khi nào thành công thật sẽ có ảnh ra mắt bác bác ạ hehe. chỉ trồi ra khỏi con nex đúng bằng cái nắp body

Quote Được gửi bởi nguoiduathu View Post
    Tầm tiền đó mà muốn ống ngắm điện tử thì chắc là dòng Microless của Pana là hợp lý nhỉ.

@savio: làm quả pankage vào là mỏng ngay. Hiện giờ những người chơi microless Pentax k0 thích lens này cho lắm nên bán lại giá tầm 2,3-2,5tr, lens mỏng nhất 40mm F2.8, gắn vào crop ~60mm.

Mình cũng kết em Nex 5R, nhưng ko rõ nếu chụp trẻ con nó chạy nhảy liên tục Nex có đáp ứng đc ko?

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12