Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 13 / 13

Chủ đề: Nex F3N hay Nex 5N?

Hehe, chuẩn đấy nhỉ

Quote Được gửi bởi devil_kts View Post
    Nó chụp tốt. Em không nói nó ko chụp được. Nhưng mà:

1. Chụp thương mại thì dùng Nex ai thuê?

2. Chụp mẫu thì cần thao tác nhanh, máy to hù mẫu, máy nhỏ anh em người ta nói này nọ lại băn khoăn => phạm trù này ko thuộc thiết bị, nó thuộc vào tư tưởng, mà tư tưởng này do thiết bị nhỏ.

Nex chụp phong cảnh tốt, chụp sản phẩm rất tốt, nhưng chụp mẫu (nói chung: vợ, con, bạn bè, ...) thì hơi bất tiện. Khổ nhất là khi chụp chân dung ở cái khoản đo sáng. Nếu như DSLT của Nikon có nhiều điểm cross type thì thoải mái bố cục, còn nex ở chế độ đo sáng điểm thì chỉ có đo sáng chính giữa, vừa chỉnh đo sáng, vừa canh nét rất là oải (khi chụp với lens MF).

Quote Được gửi bởi dangthanhvinh View Post
    Nex chụp phong cảnh tốt, chụp sản phẩm rất tốt, nhưng chụp mẫu (nói chung: vợ, con, bạn bè, ...) thì hơi bất tiện. Khổ nhất là khi chụp chân dung ở cái khoản đo sáng. Nếu như DSLT của Nikon có nhiều điểm cross type thì thoải mái bố cục, còn nex ở chế độ đo sáng điểm thì chỉ có đo sáng chính giữa, vừa chỉnh đo sáng, vừa canh nét rất là oải (khi chụp với lens MF).
    để đo sáng toàn bộ, rồi tăng giảm ev nhanh hơn,
    bác đi chụp với MF, tức là nét đâu cũng được, rồi lại đi chỉnh đo sáng điểm ở giữa==> bác thấy có vô lý không, tự mình làm khó mình rồi

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12