Trang 87 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 3777858687888997137187587 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 861 đến 870 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Quote Được gửi bởi nodoor View Post
    Em định mua con này tối nay, cho em hỏi là cái chỗ số 6 là ngày tháng nó có nhảy không ah với lại cái vòng nhỏ nhỏ là chỉ s phải không ah. Em cảm ơn.

http://www.amazon.com/Swiss-Military...litary+Calibre
    Dạ em đọc được ở bên dưới rồi ah, lúc nãy trên laptop sao không thấy không biết.
    M3, M6, X100f, FE2, F100, FM2/T, FM3a

1. Nodoor, anh chỉ trả lời thêm. Đồng hồ TS hay có như em hỏi nghĩa là có một cái đồng hồ nhỏ bên trong và kim giây nó chạy trong đó, em cũng sẽ hay thấy trong đồng hồ có nhiều mặt nhỏ chronograph cho dù có kim giây lớn nhưng giây sẽ chạy trong mặt nhỏ ở chỗ số sáu. Cái Tissot chronograph anh có hơn 10 năm cũng y chang kiểu chạy như vậy.

2. Các bạn quen với mình hay pm hỏi mình vui lòng phải clear messages trước khi gửi đi cho bạn khác vì người khác không trả lời cho bạn được mà không biết làm sao. Bạn hãy vui lòng xem xong pm thì xóa đi ngay như mình làm cái nào cần giữ lại thì save vào máy. Ngoài việc sạch sẽ nó còn giúp cho bạn không bị tiết lộ thông tin nếu bạn bị hacked. Tài khoản của mình mà bị hack thì vào inbox không có gì để xem, sẽ không lấy được bất cứ thông tin nào trừ pm mới gửi. Mấy cái này mình rất kinh nghiệm khi lên mạng.

3. BH sale áo cho phóng viên sale 100 http://www.bhphotovideo.com/c/search...e-Photogs-Vest

4. Canon 1ds3 còn đẹp và box giá 2300 bạn nên hỏi thêm count ở seller nhưng có thể họ không biết vì dòng này chỉ check được Canon mà đem lên phải tốn tiền seller tin tưởng http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-1D...item19e63a76f9

5. Canon 5d còn đẹp có Power grip seller bảo đảm cho trả lại trong 14 ngày nếu không thích seller tin tưởng giá 549 http://www.ebay.com/itm/N-MINT-Canon...item4acd655af0
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Dành cho người không chơi jailbreak, bạn dò tìm Instapaper chú ý đừng lấy bạn lite vốn đã free từ lâu hiện đang free nhưng giá chính thức 5 đồng cái này khi bạn dùng nó sẽ save bất cứ trang web nào bạn muốn dạng text bỏ hết hoàn toàn ảnh và save đến 500 bài khác nhau trên phone/tablet. Rất tốt cho bạn xem offline khi ở nơi bạn không có Internet sau đó. Mình mới xem còn free nếu mai mốt không còn nghĩa là hết free.

Amazon bán lại deal này Casio protrek cái này trang trước mình đã báo chỉ vừa mới ra 100% claimed giá hiện tại 200 sale sẽ còn 150 như lần trước là rất rẻ với dòng protrek Casio không dùng pin. Nếu bạn ở nước tư bản lớn, đồng hồ này sẽ tự động nối vào server của Casio và chỉnh giờ mỗi đêm cho nên nó chạy chính xác 100%. Dòng protrek hay pathfinder là đỉnh của Casio về chức năng phải là người thích Casio thì sẽ rất thích mua giá này hàng Amazon bán bảo hành Casio chính hãng sale vào lúc 12:30am sáng khuya nay đó http://www.amazon.com/gp/product/B00...d_p=1687041282

Mình theo dõi D3 từ rất lâu thì mới thấy có một cái như thế này. Hiện tại bạn kiếm rất khó đẹp nhất chỉ kiếm được hàng refurbished mà Keh cũng đã bán đi mất vài tuần trước giá khoảng 2600 vào lúc đó. D3 chỉ chụp 626 tấm coi như mới seller 100% rất tin tưởng nhớ là seller không cho trả lại nếu chụp thử hơn 100 tấm điều này là hợp lý seller này chuyên nghiệp nên biết rõ giá thị trường giá này là hợp lý và chỉ dành cho ai thích sưu tầm vì không dễ kiếm ra hiện tại http://www.ebay.com/itm/Nikon-D3-12-...item35cf8b0197

Vào lúc 3pm ngày hôm nay bạn vào link này sẽ thấy Amazon giảm giá thêm cho 4 cái đồng hồ dòng protrek và pathfinder chuyên dành cho dân đi rừng và hiking bạn nào yêu thích Casio như mình sẽ rất thích các loại đồng hồ này nhưng mình không mua được nữa vì mình đã mua nhiều lắm rồi http://www.amazon.com/s/ref=gb1h_img...d_p=1683538302 cái hay của nó là chức năng nhiều vô kể và có atomic.

Em có đặt Canon 1Ds mark III trên Keh từ ngày 26 tháng 11. Lâu lâu bạn em chưa nhận được hàng. Hôm qua em mail hỏi lại Keh thì họ trả lời là đơn hàng bị từ chối do không xác thực được địa chỉ giao hàng và địa chỉ thẻ tín dụng. Họ có gợi ý dùng Paypal.

Sáng nay em đăng ký Paypal nhưng mà tài khoản Paypal đang bị giới hạn tiền. Phải xác thực mới thanh toán được những khoản tiền lớn. Họ cần xác thực bằng cách charge 1 khoản phí 1,5$ và gửi kèm 4 ký tự. Em đợi mãi mà chẳng thấy đâu. Chắc là xong cái này thì mới tiếp được.

Các bác đã đăng ký Paypal cho em hỏi chút:

1. Địa chỉ xác thực của Paypal và địa chỉ giao hàng có cần trùng nhau ko? (địa chỉ xác thực Paypal là của em ở Việt Nam, còn địa chỉ nhận hàng là bạn em ở US)
    2. Khi bị charge phí thì là 2,4%-3,4% là Keh mất hay mình mất thêm? ( em có đọc trên Paypal thì hiểu người mất phí là bên Keh)

Cám ơn mọi người

Quote Được gửi bởi greensun View Post
    Em có đặt Canon 1Ds mark III trên Keh từ ngày 26 tháng 11. Lâu lâu bạn em chưa nhận được hàng. Hôm qua em mail hỏi lại Keh thì họ trả lời là đơn hàng bị từ chối do không xác thực được địa chỉ giao hàng và địa chỉ thẻ tín dụng. Họ có gợi ý dùng Paypal.

Sáng nay em đăng ký Paypal nhưng mà tài khoản Paypal đang bị giới hạn tiền. Phải xác thực mới thanh toán được những khoản tiền lớn. Họ cần xác thực bằng cách charge 1 khoản phí 1,5$ và gửi kèm 4 ký tự. Em đợi mãi mà chẳng thấy đâu. Chắc là xong cái này thì mới tiếp được.

1. Địa chỉ xác thực của Paypal và địa chỉ giao hàng có cần trùng nhau ko? (địa chỉ xác thực Paypal là của em ở Việt Nam, còn địa chỉ nhận hàng là bạn em ở US)
    2. Khi bị charge phí thì là 2,4%-3,4% là Keh mất hay mình mất thêm? ( em có đọc trên Paypal thì hiểu người mất phí là bên Keh)

Cám ơn mọi người
    Chào bạn! Theo kinh nghiệm của mình, bạn nên để Payment info và Shipment info cùng một thông tin của người nhà mình ở USA, nếu nó có yêu cầu confirm account Paypal qua email thì bạn chỉ cần gửi email confirm từ địa chỉ email trùng với acc paypal đến email của nó là ok thôi. Bạn cũng nói luôn với nó lí do là: Tao không ở US, tao ở Vietnam cho nên mày gửi về địa chỉ của người nhà tao ở US thế là ok, chả việc gì phải dấu diếm làm gì, mình người thật việc thật và tiền thật.

Cám ơn mọi người
    đúng là phải xài paypal thì mới nhanh được, mà phải là verified rùi nhé.

địa chỉ thì bạn để địa chỉ ở vn, bạn tạo acc ở vn mà kiu để địa chỉ ở mỹ thì đâu có được mà hình như nó cũng k cho làm thế.

chỉ cần bạn có paypal hợp lệ, bạn mua món gì, ship tới đâu nó đều dễ dàng hết.

nhìu chỗ nó iu cầu địa chỉ verified phải ở mỹ, k bít thằng keh này có chơi kỉu vậy k nữa.
    1D Mark 3 + 50mm f/1.4 USM

Bạn greensun

1. Trước đây mình đã có bài viết chi tiết về cả hai vấn đề (i) thanh toán mua hàng ở Keh liên quan đến việc họ phải kiểm tra thẻ tín dụng và ID và (ii) tại sao seller yêu cầu chỉ ship về địa chỉ verified trong paypal.

2. Để mình giải thính lại trước khi trả lời cho bạn câu hỏi mới nhất nếu bạn muốn dùng paypal với Keh.

3. Yêu cầu của paypal là seller chỉ được phép ship hàng vào địa chỉ verified. Nếu hàng trên 200 phải dùng ship có chữ ký (nghĩa là giá ship phải cao vì ship bảo đảm) và buyer phải trả tiền cao này. Nếu không, và giả sử nếu paypal biết số CC gắn vào paypal hoặc tài khoản paypal có tiền sử ăn cắp hoặc CC ăn cắp, paypal sẽ hỏi người bán yêu cầu trên.

4. Nếu người bán thật sự ship hàng nhưng không vào verified address, paypal sẽ tịch thu tiền và trả lại cho người mua. Nếu seller không kỹ, đây là lỗ hổng để buyer không trả tiền và có luôn hàng. Vì vậy không chỉ Keh mà đa số người bán hàng trên ebay và fred đều chỉ ship hàng đắt tiền vào địa chỉ verified ở Mỹ. Thậm chí ship vào verified ở ngoài Mỹ họ cũng không đống ý vì rủi ro bị gặp lừa đảo quá cao nhất là người mua từ những nước có rủi ro cao về ăn cắp thẻ tín dụng.

5. Trong trường hợp cụ thể của bạn, theo kinh nghiệm của mình mà có thể không chính xác vì mình không là Keh, Keh sẽ từ chối nếu bạn không dùng verfied address gắn vào paypal của bạn. Để chắc ăn mình nghĩ bạn đừng nên trả mà phải nên email cho Keh trước và hỏi nếu bạn trả paypal và ship về địa chỉ Mỹ (không phải verified) thì Keh có đồng ý không. Mình nghĩ là mua 100 còn OK chứ 1ds3 thì không OK, rủi ro quá lớn. Tuy nhiên, Keh lúc nào cũng muốn bán cho bạn nên mình đề nghị như dưới.

6. Giải pháp cho bạn:

- Bạn của bạn ở Mỹ có paypal và địa chỉ verified tại Mỹ.

- Bạn hỏi Keh cho bạn số tài khoản để bạn ở US wire transfer vào, hoặc trả bằng bank cheque hoặc ra bưu điện mua money order gửi cho Keh.

- Hoặc lấy tài khoản của Keh và bạn từ VN chuyển thẳng vào đó.

7. Mình tin rằng Keh sẽ đồng ý.

8. Không phải chỉ Keh mà bạn xem BH tuyệt đối không cho người ở ngoài Mỹ, Canada và UK trả bằng paypal. Phải có lý do vì sao họ làm vậy. Amazon tuyệt đối không dùng paypal.

9. Về chi phí bạn hỏi thì có hai loại:

- Ai nhận tiền mua bán trong Mỹ sẽ phải mất 3%. Giao dịch quốc tế mất 4%. Buyer không phải trả phí paypal.

- Tuy nhiên, mình biết ở VN bạn dùng paypal sẽ bị ngân hàng charge tiền phí của bạn. Bạn phải hỏi ngân hàng của bạn phát hành thẻ CC gắn vào paypal thì bạn sẽ biết. Sẽ có ngày, việc này sẽ free như tụi mình ở đậy dùng.

10. Nếu còn thắc mắc gì mua hàng của Keh nữa thì post lên cho mình biết. Mình đang order 1ds3 của Keh trả bằng paypal mà mình không có bất cứ vấn đề gì khó khăn như bạn do mình dùng verified address và mình đã mua rất nhiều lần của Keh.

Lúc 8:30pm hôm nay Amazon sale đồng hồ tư động Seiko này giá hiện tại 90 giá sale mình nghĩ dưới 70 http://www.amazon.com/gp/product/B00...d_p=1687041282

Keh có về 5D hàng rất đẹp EX+ hạ giá còn 645

Adorama mới có D3 rất đẹp còn box 2200 http://www.adorama.com/US%20%20%20%20606335.html

Cám ơn mọi người
    Chào bạn, chia sẽ với bạn 1 vài thông tin

1 - Vấn đề xác thực: bạn alo cho ngân hàng phát hành thẻ của bạn và hỏi 4 ký tự đầu (hoặc cuối; thường là cuối) của giao dịch Paypal. Điền nó vào phần verify là xong. Verify xong thì bạn sẽ có limit là 5k cho send và withdraw. Sau đó tùy vào credit của bạn tốt hay ko nó sẽ lift cái limit này. Như mình hiện giờ là unlimited

2 - Như các bạn khác cũng đã nói, địa chỉ shipping trong paypal và địa chỉ ship hàng tuyệt đối trùng nhau. Mình để trùng và mấy năm nay giao dịch không gặp khó khăn gì cả.

3 - Thường phí giao dịch thì buyer phải chịu. Tax thì khi mua, do register address của mình ko phải US nên chưa bao giờ bị đánh thuế.

4 - Khi sử dụng paypal ngân hàng sẽ bán ngoại tệ cho bạn -> không mất phí giao dịch với ngân hàng; nhưng bạn sẽ mất 1 ít tiền do chênh lệch tỷ giá.

Trang 87 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 3777858687888997137187587 ... Cuối cùngCuối cùng