Trang 252 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 152202242250251252253254262302352752 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,511 đến 2,520 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

@Nikonian2006,

Anh đang đi giầy Clarks. Nó tốt, form đẹp, nhưng đôi anh đi là formal.
    Anh muốn chọn một đôi đi bộ cho tiện, bám nền nhà. Anh không gặp vấn đề gì về giá tiền trong khoảng <USD200.
    Nếu em thấy loại nào hợp thì post lên cho anh biết.
    Cảm ơn em.
    Ô Mai Gát

Anh blurrist, vậy em chỉ đề nghị anh hãy lên website của Dr Martens ở Mỹ mà em đã gửi link và anh xem cái nào thích hợp thì anh mua. Em chỉ biết hiệu này sẽ rất tốt cho anh đi bộ (kể cả đi nhanh) và có độ bám như anh nói. Nó có cả giày cho formal wear hoặc casual wear với giá anh ghi ra thế kia thì hoàn toàn có thể mua được. Và quan trọng nhất với anh là anh bảo đảm rằng anh sẽ mua hàng thật. Em cho rằng điều đó rất quan trọng rồi mới đến giá rẻ.

Trước khi anh mua anh hãy xem đôi Clarks của anh size có ghi theo size Mỹ hay không. Nếu ghi đúng theo size Mỹ thì anh mua đôi Dr này nên cùng shape như vậy (em ví dụ đầu nhọn hay đầu tròn) và đúng size đôi anh đang đi để tránh mua về không đúng size thì rất phiền. Anh xem đôi C của anh size thế nào rồi post lên cho em biết.

Các bạn khác, em sẽ mua online nhưng kinh nghiệm của em là không nên lấy size này chuyển đổi sang size kia em ví dụ như 41 đổi ra 8 em đi ra Dr offline em thử size 8 của nó ôi nó to chút cho nên kinh nghiệm là nếu có thể đi ra tiệm thử offline rồi mua online. Nếu không thì dùng giày theo chuẩn của nước mà mình sẽ mua. Em ví dụ giày em Rockport ghi size 7W thì em sẽ mua đúng 7W theo hệ Mỹ không đổi sang hệ anh mua Dr vì trật cái rất phiền phải trả lại. Em nghĩ anh Blurrist ra tiệm thử Dr đi rồi nhớ size về mua. Giày ở trên đó hàng sale có nhiều cái đẹp em thấy dưới 100 là rất rẻ. Offline bên em toàn là gần 200 hic.

Shoji

Em nên đọc review trước khi mua nhe em. Anh thấy Amazon bán cái trắng này dòng Studio em xem link chỉ 185 http://www.amazon.com/Beats-Over-Ear...ireless+studio, em lưu ý như sau:

- Link anh đưa có đa màu em chọn màu khác thì ít nhất là Amazon đóng gói không chọn seller vì rất dễ giả. Em nên mua amazon cho anh, nếu được mua cái trắng anh quote.

- Cái này version cũ version mới trong link giá 249, tùy em chọn.

- Đã có người trong phần trả lời cho em biết cũ và mới khác nhau chỗ nào. Em đọc.

- Anh không dùng nên không rành, họ review nói bản Studio to hơn bản không studio (chỉ ghi wireless) em dò Amazon sẽ thấy rõ ràng.

- Nếu Amazon so với ebay chỉ đắt hơn vài đồng em hãy mua Amazon bán cho anh nhe vì em bảo đảm hàng thật. Anh không muốn thấy rủi ro (cho dù nhỏ) ebay bán hàng giả cho em. Amazon là 100% thật.

- Đọc review rồi quyết định chọn Studio version hay không Studio.

Anh yashicanon giới thiệu a4c website, seller này feedback rất tốt trên ebay bạn dò sẽ biết và đọc nếu muốn. Nó sale tất cả phụ kiện trong link giảm 10% xem code trong link http://www.a4c.com/accessories.html?...RvSj1R.gSSPwIQ

Em thấy cái vali bánh xe này của Samsonite đang sale 50% chỉ còn 39 đồng là rất rẻ nó rất thích hợp cho ai đi du lịch ngắn mà phải mang laptop theo xem hình 2 màu chọn http://shop.samsonite.com/Samsonite-.../dp/B0019CEVNA

Samsonite thì em biết là VN giả nhiều vô số kể cho nên bạn hãy nhớ là mua ở đây, nếu có thể làm được, là hàng thật 100%.

Anh blurrist, như em thấy đôi này Dr màu đen cũng rất đẹp 105 anh xem thử click vào size sẽ biết size nào còn hay hết nhớ là đây là UK size nhe http://www.drmartens.com/us/Mens/Men...RED/p/15787010

Đôi này 78 chỉ còn size 6 UK em nghĩ maybe anh vừa đó nếu chân nhỏ http://www.drmartens.com/us/Womens/W...UEL/p/15336001

Nếu anh mua được đôi này thì nhất luôn 220 UK made http://www.drmartens.com/us/Mens/Men...UDE/p/15678002
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 11:09 AM ngày 23-09-2014 Reason: Thêm Dr

Quote Được gửi bởi H2X View Post
    Bác cho em địa info của anh này đc ko :D, e cug muốn mua hàng trên ebay về mà chưa biết đi qua ai, dịch vụ ở ngoài cũng hiều giá quá ,,,
    Thật ra em chưa ship anh này bao giờ ! Em có người bên Mỷ hay về thường xuyên nên không cần anh này ship . Nhưng đang mùa đông nên chắc ít về , vì đây là thời gian làm có tiền nhất trong năm !?! . Nên em chắc phải tìm dịch vụ ship về thôi .

Đồng hồ đeo tay , một cái em rất thích vì thế em mới đăng ký tv vào 4rum này tám . Trước nhất cái hiệu Akribos XXIV nghe đã thấy sao sao rồi , thứ 2 khi em zoom hình kỉ thấy phần kim loại chưa làm sắc sảo . Cái phần lộ máy cơ đáng lẽ phải dùng vân vòng tròn đồng tâm chứ nhìn vào thấy phần loại nổi vân cái kiểu cắt đại miếng thép bỏ vào ! Tầm giá này thì rất nhiều hiệu xịn như Edox , Rado , Tissot Le Locle , Hamilton .

Còn về máy Tourbillon , thiết nghỉ có ra là có thể nhái được . Nên việc nhái và nguyên lý vận hành khá giống nhau , nhưng tỉ lệ sai lệch khá cao theo thời gian vì chất lượng làm không ổn định . Nếu chỉ muốn mua về cho vui , mục đích tham khảo thì có rất nhiều loại <150$ rất đáng để mua hơn . Nếu là em thì em sẻ mua hiệu Stuhrling trong tầm giá này , dù sao nó củng hơi có tiếng tí xíu !

Cái tai nghe Denon bạn em từng mua , sử dụng rất tốt trong tầm giá ! Reviews khá cao , nhưng design và vỏ nhựa làm không thật sự sắ́c xảo lắm.
    Được sửa bởi legendary lúc 02:08 PM ngày 23-09-2014

Về việc mua iphone 6 xách tay

1. Mình chưa có thời gian viết bài giải thích cho các bạn mới ở VN hiểu tại sao iphone chỉ ở VN lại coi là đồ đẳng cấp, chắc mình sẽ quay lại sau.

2. Vào thời điểm hiện tại iphone 6 ở VN giá ít nhất là 26 triệu trở lên, mình không có thời gian giải thích chi tiết tại sao. Mình chỉ nói cho tất cả các bạn ở VN đọc tại đây (mà ai ham thích nó quá) là chính tại các bạn làm cho nó có giá cao như vậy. Bạn làm cho những người bán kia nó sống chết lấy về (cho dù kể cả hủy plan ở nước ngoài chịu phạt) vì nó biết là vì bạn cho nên nó nâng giá lên lời nhiều.

3. Bản thân mình chẳng hạn, nếu mình muốn mua, chỉ tốn mình khoảng 17 triệu cho iphone 6 dòng 16, dòng 128 không thì khoảng 20 triệu trong khi ở VN ở nơi bán gần 50 triêu WTF. Một giải pháp khác là mình chỉ cần bỏ ra 75 đồng một tháng, giả sử là mình chịu xếp hàng chút ngày 19 tháng 9 kia, là mình có ngay, dễ dàng như trở bàn tay.

4. Hiện tại do số order quá lớn 4 triệu cái cho nên hàng đợt đầu hết sạch rồi chỉ ai xếp hàng mới có. Các bạn ở VN không nên vì việc khan tạm thời này mà góp phần cho giá nâng lên. Hãy kiên nhẫn chờ khoảng 2 tuần.

5. Sau hai tuần đó, sẽ tự do mua hàng unlocked dùng ở VN vô tư chỉ cần tốn tiền cho các anh xách tay mang về tận Saigon là OK. Mình không tin rằng anh xách tay lấy bạn 10 triệu tiền xách tay để phone thành 26 triệu.

6. Nếu các bạn tạo điều kiện gây ra sốt hàng, bạn càng làm cho VN khác lạ với thế giới tư bản là lương thì thấp VND trong khi hàng hóa cái nào giá cũng cao trên trời.

7. Mình tạo ra topic này cho bạn, và hướng dẫn bạn đầy đủ xách tay về VN, chính là mình giúp cho các bạn hạ nhiệt giá máy dòng professional phải trở về đúng với giá thực của nó chỉ phải bằng tiền mua ở Mỹ + phí xách tay mà không phải kinh qua việc giá tiền lời quá cao. Lúc trước mình xem cái 1ds3 ở VN bán 70-80 chục triệu trong khi ở Mỹ chỉ 3000. Mình đã viết bài từ lâu giải thích cho bạn hiểu tại sao hàng camera professional ở VN đã đắt khủng khiếp.
    1/ Mình đang có nhu cầu với IP6 nhưng cũng không vội nên có thể đơi, nếu bác thấy giá tốt thì thông báo giúp mình nhé!
    2/ Mình cũng đang tìm một cái cặp dạng vali xách tay vừa có thể đựng hồ sơ, láp 11 inch, nó có cả khoá số dùng bảo vệ tài liệu mật, coi phim Mỹ hay thấy có mấy sử dụng nhìn rất đẹp mà lại thanh nhã, chắc chắn nhỏ gọn không biết bác Nikonian có rành loại này thì tư vấn giúp mình, không biết loại nào chắc chắn, giá cả ra sao. Mình rất tin tưởng vào lời khuyên của bác, từ ngày đọc topic của bác thấy mình là người tiêu dùng thông thái lên hẳn. Cảm ơn bác nhiều :d
    70-200f/2.8;24-105f/4;17-40f/4;35f/1.4;430ex2; Đang tìm con 5DMII.

Quote Được gửi bởi solo_vivu View Post
    1/ Mình đang có nhu cầu với IP6 nhưng cũng không vội nên có thể đơi, nếu bác thấy giá tốt thì thông báo giúp mình nhé!
    2/ Mình cũng đang tìm một cái cặp dạng vali xách tay vừa có thể đựng hồ sơ, láp 11 inch, nó có cả khoá số dùng bảo vệ tài liệu mật, coi phim Mỹ hay thấy có mấy sử dụng nhìn rất đẹp mà lại thanh nhã, chắc chắn nhỏ gọn không biết bác Nikonian có rành loại này thì tư vấn giúp mình, không biết loại nào chắc chắn, giá cả ra sao. Mình rất tin tưởng vào lời khuyên của bác, từ ngày đọc topic của bác thấy mình là người tiêu dùng thông thái lên hẳn. Cảm ơn bác nhiều :d
    iphone 6 bản 16gb sim free ở Nhật thì giá là 7man3 cả thuế, tính ra tiền việt là 14tr, rẻ hơn giá ở VN rất nhiều ( dự kiến 18tr chưa thuế). Nếu order từ bây giờ thì tầm 17/10-24/10 là hàng ship về tận cửa :D

Link đây: http://store.apple.com/jp/buy-iphone/iphone6.

Mỗi người được mua 1 cái plus và 1 cái thường :D Vợ e thì nó dùng hợp đồng rồi, mỗi tháng đóng thêm 274 yên là được chuyển sang 6 và được giữ cả cái 5c đang dùng, e thì đang phân vân, nhưng chắc lấy cái 6 plus.

Giá iphone thì ở Nhật là tốt nhất thế giới rồi, hiện ở Nhật thương lái Trung Quốc đang vung tiền thuê người vô gia cư xếp hàng để mua iphone6, sau đó mang về TQ bán kiếm lời, gây tình trạng tạp nham rất ư khó chịu, đẩy giá lên tận 50man. Đúng là thần kinh

Quote Được gửi bởi blurrist View Post
    @Nikonian2006,

Anh đang đi giầy Clarks. Nó tốt, form đẹp, nhưng đôi anh đi là formal.
    Anh muốn chọn một đôi đi bộ cho tiện, bám nền nhà. Anh không gặp vấn đề gì về giá tiền trong khoảng <USD200.
    Nếu em thấy loại nào hợp thì post lên cho anh biết.
    Cảm ơn em.
    Em nghĩ bác nên order hàng của Dr Marten theo lời anh Nikonian. Em có cả 2 hiệu này từ khi em đi Dr em không xài Clark nữa, Dr nó tốt nhất ở cái đế giày em đi 3 năm nó chỉ mòn 1 chút còn độ bám thì khỏi chê, từ cách đây 4 năm nếu chọn giày đi với jean hay short hay đi chơi em chỉ dùng Dr. Sau này Dr ra cái kỹ thuật mới là Air wair thì cái đế của nó còn ngon hơn nữa, đi rất êm chân. Tuy nhiên bác mua giày của Dr kiểu bốt da sần sáng màu thì rất dễ bị trầy nếu bác cọ quẹt nhiều, da sẫm thì ít thấy hơn nhưng vẫn bị. Bác nên order thêm cái lọ xi của nó có tác dụng đánh bay mấy vết trầy mảnh.

Dr nó có 2 dạng form giày 1 là slim một là bốt. Kinh nghiệm của em là size bác là gì thì slim mua bự hơn 0.5 còn bốt nhỏ hơn 0.5. Tuy nhiên cái này em không bảo đảm vì chân em có cái xương nhô ra một tý nên có khi khác người. Nói chung tầm dưới 200 em chưa bao giờ thất vọng với Dr.

Bác ở nước ngoài thì thôi không có gì, bác ở Vn thì em nghĩ bác nên ra ngoài Hoàng Phúc thử size. Thử thôi chứ đừng mua vì em không nghĩ HP bán 100% giày authentic, dù nó phân phối chính hãng. Từ khi em chuyển sang Dr chỉ mua đúng 1 cái ở đó còn em order hết từ store. Cái này là nhận xét và kết luận của riêng em thôi.

Em đang đi đôi này, thích hợp cho dáng to cao một chút, em m74.

http://www.drmartens.com/us/Mens/PACO/p/16109201

Bạn em ốm nhom thì thấy đi đôi này rất đẹp

http://www.drmartens.com/us/Mens/Men...LEB/p/15363220

Em ghé ngang topic thấy đôi PACO đẹp quá. Cám ơn bác banhmitrung giới thiệu.
    Em phải bảo bạn e mua cho 1 đôi mới đc :v
    Olympus OM10 + Zuiko 50/1.8

Dr Martens made in Vietnam, em vào web xem mà hết hồn.
    1D Mark 3 + 50mm f/1.4 USM

Trước khi em post links mới, em nói đây không phải là để chỉ trích VN mà em nói lên một thực tế bản thân em không thích. Ở VN điều kiện luật pháp và tòa án dân sự không tốt cho nên hàng giả hàng thật lẫn lộn nhau ở tất cả các cửa hàng không biết đâu mà lường. Em ghét nhất là đi mua đồ giả. Em mua Invicta một lần nó giả giống Rolex bản thân em thật sự không thích em đang đeo nó mỗi ngày ở mức độ em không cần giữ gìn gì nó như những hiệu đồng hồ khác của TS em có nó hư em bỏ luôn em không sửa vì em không thích. Thà em bỏ tiền ra em mua Rolex em đeo chứ không đeo đồ giả.

VN càng ngày càng phát triển lẽ ra niềm tin của con người đã phải phát triển theo cho tốt hơn nhưng mà không phải vậy. Việc lừa dối khách hàng kể cả cửa hàng và mua bán cá nhân ngoài việc làm cho xã hội rất chậm phát triển hình thức mua bán online còn làm sói mòn niềm tin của con người với nhau. Trong thời gian gần đây từ khi topic này trở nên đông đúc em nhận được nhiều pm mọi người đều muốn mua ở Mỹ cho dù rủi ro từ việc mua từ xa có cao hơn nhưng ít nhất họ yên tâm vì những nơi em chỉ toàn là người đàng hoàng mua bán thành thật.

Chính vì chuyện uy tín ở trên cho nên em sẽ càng xây dựng topic này để cho khi nào các bạn vào đây ngày qua ngày các bạn luôn có niềm tin là những gì em nói trong topic về hàng hóa đều phải xuất phát từ sự thành thật không gian dối, làm cho tất cả mọi người cảm thấy rất yên tâm khi mua hàng.

Tien13, giày Dr trước đây lúc nào cũng sx tại UK và luôn đắt tiền phải ba con số ít nhất mới mua được nhưng do cạnh tranh và để đại trà hơn họ buộc phải gia công từ VN hay China cho những đôi rẻ nhưng họ kiểm tra chất lượng đầu ra rất gắt gao y chang như Apple. Họ vẫn bán hàng chất lượng cực tốt UK sx cho nên ai không thích thì luôn chọn hàng UK ghi rõ trong website cho từng đôi.

Trang 252 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 152202242250251252253254262302352752 ... Cuối cùngCuối cùng