Trang 219 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 119169209217218219220221229269319719 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,181 đến 2,190 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Mình đang tính order cái fitness watch này cho bà xã tập gym, với 3 yêu cầu đơn giản là design cho nữ, đo nhịp tim và calories burned. Xem review trên amazon và Internet nói chung thì thấy model FT4 của hãng Polar này được đánh giá cao nhất. Mình thấy cũng rất OK chỉ có điều để đo nhịp tim chính xác thì phải đeo cái chest strap sensor hơi phiền phức. Mình cũng không có tí kinh nghiệm gì về loại fitness watch. Nếu Nikonian2006 hay bạn nào biết có loại nào khác tốt hơn và sử dụng đơn giản hơn thì chỉ giúp mình nhé, mình cám ơn trước.

http://www.amazon.com/Polar-Heart-Ra...ords=polar+FT4

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Dây cable cho iphone 5 giá chỉ 8 đồng hàng gốc cực rẻ luôn seller tốt bạn yên tâm mua, bạn nào chưa biết thì ở VN dây này rất dễ mua đồ giả kể cả đi ra tiệm mua đàng hoàng hoặc mua máy mới vẫn bị gặp dây giả http://www.ebay.com/itm/Authentic-OE...item1c3d9555a9
    Hi Nikonian
    Cách đây tầm 3 tuần mình cũng có nhu cầu mua cable cho Iphone để thay thế cái đang dùng sắp hỏng. Mình có quay lại topic của bạn để tìm mấy cái link hồi trước bạn giới thiệu. Nhưng kết quả là vẫn không thể tìm được cable xịn của Apple. Các seller mình tìm thấy trên ebay cũng như tìm theo link được giới thiệu ở đây mặc dù được đánh giá rất cao, nhưng họ luôn ghi cable là hàng OEM chứ không ghi là hàng chính hãng. Và nếu đọc kĩ thì vẫn luôn có neg fb than phiền rằng cable không hoạt động, hoặc hoạt động không ổn định.

Ngay cả với seller này gần đây cũng nhận 2 cái neg về chất lượng của cable cho ipad, iphone 5...

Mình nghĩ là Nikonian bận quá nên không có thời gian xem kĩ từng fb mà chỉ nhìn vào đánh giá chung của seller này thôi.

Các bạn cho hỏi: Mình muốn mua cái đồng hồ đeo tay ở ebay thì có được nhập k0 và cách tính thuế thế nào ?
    Nên oder trực tiếp hay thông qua 1 nơi nào khác ?
    Mình chưa mua bao giờ.

Cảm ơn trước.

Bạn nên tìm đọc lại các post trước đã có hướng dẫn cụ thể hết rồi đấy ạ, ngoài ra nếu tìm đọc lại các post bạn sẽ tìm thấy được nhiều vấn đề trong việc mua bán ngoài phần thắc mắc bạn mà nếu muốn mua bạn chắc chắn sẽ phải biết.

Quote Được gửi bởi hieuln View Post
    Các anh mến,

Em và bạn có mua 2 món đồ, 1 cái ống Leica và một cái máy đo điện hiệu Fluke. Fluke là một nhãn hiệu chuyên làm các máy đo điện hàng đầu thế giới, sản phẩm của họ thường có giá cao gấp nhiều lần các sản phẩm đo điện kể cả từ Nhật Bản mà các anh hay dùng ở Việt Nam như Sanwa (hàng xịn). Vì em biết là mua rồi ship về sẽ khá là rắc rối nên em không chọn mua hàng rẻ của những seller ít uy tín. Cả 2 món đồ trên em đều mua của 2 seller có 100% positive feedback. Seller bán ống Leica thì có khoảng 320 feedback, seller bán máy đo điện thì có khoảng 2700 feedback. Em mua ebay cũng khá nhiều và khá lâu rồi, khoảng 8 năm nên em biết seller nào có thể tin được. Với 2 con số trên thì em tin chắc chắn đây là những seller uy tín và không cần phải suy nghĩ nhiều về chất lượng sản phẩm một khi họ đã nói là rất tốt.

Nhưng không phải như vậy. Ống Leica khi nhận được bị mù rất rõ ràng và vô cùng dễ dàng để nhìn thấy bị mù. Khi em liên lạc lại với seller, họ chối về việc mù và yêu cầu chụp ảnh. Em đã chụp lại kỹ càng, gửi nguyên file gốc hình bị mù cho họ nhưng họ vẫn chối, bảo là "không thấy bị mù gì cả".

Đây là hình lens bị mù:

Sau khi đôi co qua nhiều lần thì họ bảo return để họ refund. Thật sự mà nói thì việc return từ Việt Nam là vô cùng khó khăn. Em đã chọn seller uy tín để tránh rắc rối việc mất tiền và thời gian rồi nhưng vẫn bị dính. Thật là bực mình và buồn vô cùng.

Vụ việc thứ 2 là cái máy đo điện cũng tương tự. Ngay khi em nhận được cái máy là cái máy đã không hoạt động rồi, số nhảy loạn xạ cả lên. Với kinh nghiệm của em thì máy bị hỏng từ trước chứ không hề bị hỏng do vận chuyển. Các máy đo điện của Fluke luôn được sản xuất (tại Mỹ) để chống chịu va đập rất tốt. Em chụp ảnh lại và gửi cho seller, cũng giống seller kia, họ chối bay chối biến. Cuối cùng em đành phải open case để return lại hàng để nhận refund.

Như anh Nikonian đã nói, họ là những seller tốt nên mới sẵn sàng refund cho mình nhưng ở quan điểm của em, em không đồng ý như thế. Qua 2 trường hợp trên, rõ ràng seller biết rất rõ món hàng bị lỗi nhưng không mô tả mà lấp liếm. Sau đó tìm mọi cách chối đẩy. Hai việc này mất rất nhiều thời gian và tiền bạc (gửi cái máy đo điện lại Mỹ bằng bưu điện mất gần 450k - là tiền em phải chịu).

Em chỉ muốn chia sẻ hai việc trên để các anh tự rút kinh nghiệm cho bản thân mình khi mua hàng ebay. Em bây giờ không tin ebay nữa rồi, em sẽ chỉ mua hàng trên Amazon, BH hay Ado thôi.
    Mình đã mua khá nhiều đồ trên ebay cả cũ lẫn mới, nhất là lens, và cả trên BHphoto, adorama, Keh,.. mình cũng gặp một số trường hợp nêu ra các bạn tham khảo thêm
    - Theo mình thì quan điểm kiểm tra lens bị mù của họ khác của mình, và có vẻ như rất ít số người họ dùng đèn pin soi ngược lens để kiểm tra như mình, cùng lắm là họ soi lên nguồn sáng để nhìn, và một số trường hợp thì không thể phát hiện được. Nếu nặng có thể nhìn và chụp lại được nhưng nếu nhẹ thì rất khó thấy, như trường hợp lens Leica của bạn. Minh có gặp vài trường hợp mình cũng phải gửi lại để hoàn tiền.
    - Về Bhphoto mình bị dính 1 vụ của tụi này và hiện tại tuy vẫn mua nhưng điểm đánh giá bị hạ xuống. Nội dung là mình order cho khách 1 filer GND 0.9 Hitech 77mm, mua theo link trên web giá 72$ nhưng họ ship cho 1 ND 77mm 0.9. Mình có mail cho họ thì ban đầu họ nói mã hàng là đúng, mình phải chụp lại hộp cũng như tên trên filter, cả mặt filter rồi gửi họ, vậy mà lần đầu nhân viên họ mail lại vẫn bảo họ gửi chính xác là cái GND (bạn nào dùng qua GND với ND thì nhìn vào mặt filter nhận ra ngay, nhất là loại tới 3 stop càng dễ phân biệt). Lúc này thật sự hơi cáu và nói nặng lời 1 chút thì nhận đc mail bảo mình gửi lại nó sẽ gửi cho cái khác bù.
    Vì thời gian cần gấp nên mình phải mua cái khác và hẹn nó gửi lại cái kia sau và nó trả lại tiền chứ không phải gửi cái khác. Lần này rút kinh nghiệm chat với đại diện của nó, hỏi nó cái GND Hitech 0.9 3 stop và dc nó gửi cho link, từ link đấy mình vào order cái khác, yên tâm là nhận đúng hàng. 3 tuần sau nhận được hộp filter y như cũ, mở ra vẫn cái ND 3 stop như trước. Hơi thất vọng, ông khách thì sau khi chờ gần 2 tháng ko được hủy luôn đặt hàng.
    Mình chat với đại diện và lại yêu cầu nó gửi 2 link GND và ND 3 stop, nó gửi cho 2 cái với giá 72$ GND và 65$ ND. Tất cả phần chat mình vẫn lưu lại. Lần này mình gửi mail về cả 2 trường hợp, chụp ảnh cả 2, lần đầu thì nhân viên họ vẫn trả lời là gửi đúng hàng, nó chính xác là GND, đến lúc mình gửi link cả 2 loại, báo giá cả 2 khác nhau, và cả nội dung chat thì họ mới nhận sai và bảo gửi lại họ sẽ hoàn tiền. Mất thêm gần 1 tháng nữa nhận lại 144$.
    Cái này mình không hề nói dối, tất cả mail mình đều còn, chỉ phần chat ko nhớ lưu ở đâu vì mới thay laptop. Qua đây thì mình thấy hiểu biết về hàng hóa của nhân viên cũng như phục vụ của họ cũng chỉ ở tầm trung. Tuy không phải nhân viên nào cũng vậy nhưng mỗi lần mình nhận mail là 1 người khác trả lời, nội dung thì sai như nhau.
    Thêm nữa đánh giá đồ cũ của tụi này không được tốt lắm, có lần filter tình trạng 9 mà về kính bị xước nhẹ
    - Adorama thì vài lần mình mua lens tình trạng NEW nhưng khi nhận không còn seal, hộp sách cũng ko còn niêm phong gì, không phân biệt đc hàng NEW hay hàng Open Box.
    - Keh thì chưa gặp vấn đề gì ngoài việc có lần mua nhiều đồ lặt vặt quá mất hơn 1 tháng họ mới đóng gói ship đi được vì phải lấy từ nhiều kho khác nhau. Đóng gói của tụi này rất cận thận và gọn gàng.

Quote Được gửi bởi Pe/|/T@x View Post
    Bạn nên tìm đọc lại các post trước đã có hướng dẫn cụ thể hết rồi đấy ạ, ngoài ra nếu tìm đọc lại các post bạn sẽ tìm thấy được nhiều vấn đề trong việc mua bán ngoài phần thắc mắc bạn mà nếu muốn mua bạn chắc chắn sẽ phải biết.
    Ths b rep. m vừa được báo là "k0 được nhập đồng hồ cũ, nhưng qua ship hộ thì được"...hú vía. m hay đi nước ngoài, mua cái chợt thích thì dễ, tìm cái đã thích thì khó hơn trên ebay. có lẽ m sẽ mua gửi về địa chỉ quen vậy.

Còn về lens m đọc đâu đó nói sợ lắm: 80% lens ebay có vấn đề, có thể nó giải thích cho 1 số ảnh trên 4r này, lens rất nổi tiếng và đắt tiền nhưng ảnh k0 đẹp.

Quote Được gửi bởi ptt3579 View Post
    Ths b rep. m vừa được báo là "k0 được nhập đồng hồ cũ, nhưng qua ship hộ thì được"...hú vía. m hay đi nước ngoài, mua cái chợt thích thì dễ, tìm cái đã thích thì khó hơn trên ebay. có lẽ m sẽ mua gửi về địa chỉ quen vậy.

Còn về lens m đọc đâu đó nói sợ lắm: 80% lens ebay có vấn đề, có thể nó giải thích cho 1 số ảnh trên 4r này, lens rất nổi tiếng và đắt tiền nhưng ảnh k0 đẹp.
    Bạn chưa mua bán trên ebay bao giờ nên chắc là kinh nghiệm 80% kia của bạn là được nghe nói.
    Mua và bán thì dù ở Việt Nam hay trên ebay bạn cũng cần cẩn thận lựa chọn seller tốt và đọc thật kĩ miêu tả món hàng là không phải lo lắng gì cả.

Trên ebay người mua được bảo vệ hơn cả người bán nên nếu 80% lens bán ra là hàng có vấn đề thì bạn sẽ nhìn thấy neg fb phải nhiều gấp 4 lần pos fb. Bạn hãy mạnh dạn tham gia, đừng tự giới hạn mình với duy nhất thị trường trong nước.

Quote Được gửi bởi huyquantic View Post
    Mình đang tính order cái fitness watch này cho bà xã tập gym, với 3 yêu cầu đơn giản là design cho nữ, đo nhịp tim và calories burned. Xem review trên amazon và Internet nói chung thì thấy model FT4 của hãng Polar này được đánh giá cao nhất. Mình thấy cũng rất OK chỉ có điều để đo nhịp tim chính xác thì phải đeo cái chest strap sensor hơi phiền phức. Mình cũng không có tí kinh nghiệm gì về loại fitness watch. Nếu Nikonian2006 hay bạn nào biết có loại nào khác tốt hơn và sử dụng đơn giản hơn thì chỉ giúp mình nhé, mình cám ơn trước.

http://www.amazon.com/Polar-Heart-Ra...ords=polar+FT4
    1. Từ khi em bận đến giờ có rất nhiều post trong đây em phải trả lời nên em làm từng cái một riêng rẽ.

2. Em không rành món này lắm anh, em sorry nên em chỉ nói được đơn giản:

- Hiệu này rất tốt nếu anh muốn mua.

- Nếu như bx của anh mà nghĩ sau này sẽ di chuyển khi tập (chạy xe hay chạy bộ) thì nên mua Garmin Forerunner hiệu này tốt hơn GPS rất tốt khi chạy và có thể sync với máy vi tính trong khi thằng kia thì không nhưng sure anh phải tốn tiền hơn. Nó có model tương ứng vớ FT4 của anh anh dò Amazon sẽ thấy.

- Nếu anh không muốn đeo dây ngực thì anh có thể kiếm hiệu Strapless Mio chỉ đeo tay. Đeo ngực là đo chính xác nhất nhưng bản thân em nếu là con gái em cũng ghét đeo ngực. Đeo tay thì ít chính xác hơn nhưng không sao, và đắt hơn tất nhiên.

- Anh đầu tư cho gấu không nên tiếc tiền. Nếu cần phải mua đắt hơn là phải mua vì số tiền anh bỏ ra sau này lợi ích có lại sẽ rất nhiều, em bảo đảm anh câu này luôn luôn đúng.

1. Hieuln em:

- Cám ơn em đã gửi link mua hàng cho anh xem. Như đã nói, anh sẽ xóa pm sớm và không bao giờ gửi thông tin cá nhân của bất cứ bạn nào gửi cho anh bằng pm mà không hỏi ý kiến trước.

- Anh đã xem và anh thành thật sorry khi em gặp hải như vậy. Anh cám ơn em Pentax đã giải thích lý do rất hợp lý ở trường hợp lens là bản thân nó không có khả năng biết lens đó bị mù nhe hay không cho nên nó cứ tin rằng nó đúng (nghĩa là nó sai mà nó thành thật sai không phải cố tình sai). Anh vẫn đề nghị em cho nó negative để cho nó phải chừa cái chuyện mua bán phải biết rành hàng của mình.

- Ở trường hợp hai, anh không giải thích cho em được tại sao một thằng bán hàng nghìn lần 100% mà lại để cho khách hàng phiền lòng tranh cãi chỉ vì một món hàng số tiền cực nhỏ bây giờ em cho nó negative coi như ảnh hưởng đến tương lai của nó. Nếu là anh không bao giờ anh làm vậy. Anh ví dụ Keh chẳng hạn mà anh vừa mới viết bài. Nó gửi cái máy bị hỏng đi ra nước ngoài, bị than phiền, nó liền gửi ngay cái khác không cần phải trả lại cái kia.

- Anh chưa bao giờ bị như em như anh đã nói. Anh ví dụ một người cho em link đây http://www.ebay.com/sch/explore_all/...p2047675.l2562. Đây là anh Robert Body em dò POTN hay fredmiranda sẽ thấy website của anh ấy robertbody dot com anh ấy không phải là dân bán chuyên nghiệp. Anh mua của anh ấy ngoài ebay anh trả tiền chưa bao giờ bị quỵt và gửi hàng cho anh rất đàng hoàng. Hàng như mới. Nói chuyện email đàng hoàng.

2. Anh ribina:

- Blutek là seller rất hay bán sale ở ebay. Em chưa bao giờ mua. Em không đủ thời gian để phải kiểm tra tất cả feedback vì links mỗi ngày em gửi forum là rất nhiều.

- Em làm việc không công và thật sự đã bỏ công sức cho topic rất nhiều cho nên em không thể nào bảo đảm 100% từng seller, các bạn hãy vui lòng phải đọc feedback mỗi khi mua. Nếu cảm thấy không an tâm thì không mua.

- Em chưa bao giờ mua blutek và em không cần dây nếu không em mua thử một cái cho anh.

- Nếu anh muốn an toàn hàng gốc đàng hoàng thì anh mua seller này giá 13 đồng http://www.ebay.com/itm/Genuine-Appl...3D121292281257

- Bản thân em tin rằng blutek bán hàng thật. Không đáng bán hàng giả mà ghi rõ ràng trong topic là thật. Em không tin professional seller bán hàng cực nhiều ebay mà làm vậy.

Quote Được gửi bởi hpvn_hung View Post
    Ban xem co con Nikon D2xs nao khong minh muon mua 1 con khoang hon 10 shots
    Anh, nếu như nick của anh không phải là 2009 thì em nghĩ rằng anh đang chọc ghẹo khả năng tìm kiếm của em. Em không biết là anh rành về máy cũ như thế nào nhưng làm sao mà có thể kiếm ra một cái máy sx đã 10 năm qua mà phải chụp 10 tấm thôi. Chụp 10 tấm thì coi như máy mới nghĩa là người mua chỉ mua xong cái mới lúc đó 5000 đồng mang về để chơi đó 10 năm sau bây giờ mang ra bán, rất dư tiền. Cho dù bây giờ có cái như thế này nó là đổ cổ giá nó cũng phải bằng D3 không biết anh có muốn mua không, hay anh cũng muốn bỏ tiền ra sưu tầm không ngại tốn bao nhiêu?

Lúc 1130pm hôm nay Amazon sale Seiko cái này Amazon đóng gói yên tâm mua nếu giá rẻ http://www.amazon.com/gp/product/B00...d_p=1725241842

Sách nhiếp ảnh Amazon free http://www.amazon.com/exec/obidos/AS...D6Y0/ozba0e-20

Trang 219 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 119169209217218219220221229269319719 ... Cuối cùngCuối cùng