Trang 264 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 164214254262263264265266274314364764 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,631 đến 2,640 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

1. Nay mình trả lời câu hỏi của các bạn.

Về iphone 6

2. Bạn mgz, như mình đã nói hôm qua, tại vì điều kiện xã hội VN không có những offers đặc biệt dành cho khách hàng riêng của họ giống như mình đang được cho nên đa số ở VN là mua ngay giá gần 1000 với một số đông người nghèo ở VN chỉ đủ ăn no mặc ấm thì số tiền này quả là rất lớn đối với họ cho một món nhỏ như cái phone. Bản thân mình cũng vậy, nếu như kêu mình bỏ ra số tiền đó mua cái điện thoại này thì mình đã không mua. Ngay từ đầu mình đã không mua ngay cả như lúc iphone 5s ra mình có quan tâm đâu vì đối với tụi mình nó sở hữu nó không có gì là mang tính đẳng cấp so sánh mình hơn người khác cả. Nó rất bình thường.

3. Bạn hãy suy nghĩ đi, nếu như ở VN có việc bạn đang dùng plan mà nó offer cho bạn mỗi tháng chỉ trả thêm 5 đồng và nó gửi iphone 6 cho bạn thì mình tin rằng có rất nhiều bạn ở VN sẽ có thể làm được dễ dàng như vậy. Nó làm như thế với khách hàng lâu năm của nó vì nó muốn họ ký thêm hợp đồng ở lại lâu thêm, ràng buộc lâu thêm với họ. Nhưng thật sự cả hai đều có lợi. Bạn chỉ cần thêm 5 đồng bạn có cái phone mới. Và chính vì sự đại trà này tự bản thân xã hội nó triệt tiêu cái gọi là đẳng cấp. Rồi sẽ đến một ngày nào đó 5-10 năm nữa bạn sẽ thấy ở xã hội VN sẽ đi theo như vậy.

4. Mình lấy ví dụ mới nhất cho bạn xem, từ hàng chục/trăm năm qua xã hội phát triển đã có điều khoản bạn có quyền im lặng không thèm trả lời cảnh sát khi họ phỏng vấn bạn. VN bây giờ mới bắt đầu đem ra thảo luận để chuận bị coi có thích hợp không đưa vào trong bộ luật hình sự. Quan điểm của xã hội tư bản là gì. Là vì bạn tồn tại được là nhờ tiền thuế của dân, cho nên cho dù người ta không thèm khai với bạn, bạn phải có trách nhiệm dùng tiền thuế của dân đi điều tra và tìm ra bằng chứng phạm tội của nó. Chứ không phải bạn ngồi đó bạn bắt buộc nó phải tự khai ra nó phạm tội thế nào. Khi bạn dùng tiền thuế của dân một cách hiệu quả như vậy, dân sẽ tăng niềm tin vào khả năng của bạn và họ sẵn lòng làm việc góp thêm tiền thuế cho bạn. Và ngược lại.

Về rate E-

5. Ban phantan74, mình chưa bao giờ mua rate E trừ của Adorama nên mình xin lỗi không so sánh cho bạn được. Nếu bạn muốn, hãy lên trang bán hàng của Adorama trên ebay và tìm sản phẩm rate E trừ của họ, nó sẽ cho bạn thấy khái niệm hình thức của nó là như thế nào.

Về giá 5D ebay

6. Bạn H2X, việc bạn mua một cái máy chụp 5000 tấm mà giá 550 không có nghĩa là bạn luôn luôn lúc nào lên ebay bạn cũng có thể mua được máy này. Cũng rất có thể là bạn may mắn nên bạn mới mua được giá đó. Ebay không bao giờ có chuyện có giá cố định ở mức nào, có thể hàng sẽ rất rẻ có thể sẽ đắt hơn. Ví dụ món hàng mình ghi chằng hạn có grip Canon gốc còn đẹp mà giá khoảng 650 cũng không phải là đắt gì chưa nói đến hàng xuất sứ Nhật lúc nào cũng đắt bởi vì mức sống xã hội của nó cao.

7. Mình ví dụ đây chỉ nội riêng cái grip Canon cho 5D không cũng phải gần 100 đồng xem link http://www.ebay.com/itm/Canon-BG-E4-...item1c46c07b5a cho nên một cái máy có grip nếu 650 cũng OK.

8. Như vấn đề mới đây đã thảo luận về việc reset shutter count ở VN, bạn không nên chỉ đánh giá một máy 5D chụp 5000 tấm sẽ tốt hơn một máy chụp 20K tấm mà bạn phải nên từ bỏ khái niệm chỉ nhìn vào shutter count để đánh giá.

9. Nếu bạn cứ tiếp tục như thế thì bạn sẽ tạo điều kiện cho những người bán hàng gian dối ở VN có cơ hội sẽ tìm mọi cách để reset count. Trong trường hợp này một máy chụp 5K hay một máy chỉ chụp 20K cũng chẳng khác gì nhau miễn là hai máy cùng tình trạng mới như nhau xét trên tổng thể và hình thức. Hãy làm theo những gì Keh, Adorama và BH đang làm vì nó đi trước tất cả mọi người khác trong vấn đề dùng tiêu chí nào để định giá hàng cũ.

Mấy ngày rồi đi công tác giờ mới vào được topic, lỡ nhiều deal rẻ quá...

Tối nay e quyết ngồi canh cái casio Pathfinder.

À cái wenger của e về rồi a Nikonian ơi, rảnh e chụp 2 cái đồng hồ mua của amazon lên :D

Bác Nikonians phải nói là luôn rất chỉn chu khi trả lời anh em trong forum, rất trân trọng.

E là một khách hàng của Keh vài lần và phải thực sự công nhận là hệ thống đánh giá của họ rất nghiêm túc. Và rất đặc biệt là họ sẽ không đánh giá sản phẩm dựa vào shutter count, mà họ đánh giá vào các thông số cơ bản sau:

- Physical look: quan trọng nhất để rate sản phẩm.
    - Electrical functions: là điều kiện cần để đảm bảo thiết bị được bán ra dưới dạng "used" tức là không có lỗi

Họ hoàn toàn không có khái niệm sửa chữa hoặc tút lại máy rồi mới bán, mà sẽ luôn bán với dạng "nhập thế nào rate thế đó và bán nguyên dạng".

Nói túm lại, em thì luôn mua gears cũ theo quan điểm 100k shots mà chỉ chụp studio trong khoảng 5 năm với thân hình lành lặn thì còn tốt hơn là 50k shots mà thân trầy xước và chụp ở outdoor nhiều hơn trong nhà hoặc không biết rõ lịch sử của máy như thế nào.

Xin mạn phép bác Nikonians em bổ sung thêm chút cho bác Phantan74, đã là hàng BGN của Keh thì bác yên tâm là sẽ không thể có chuyện máy ở trong tình trạng GOOD tới mức có thể nghĩ tới chữ "Excellent" dù là "E-" nhé bác, suy nghĩ của người Mĩ cũng khá giống nhau thôi. Ví dụ: BGN body từ KEH sẽ thường xuyên có những cái như sau: LCD sau/hoặc trên nóc máy bị xước hoặc xước nhiều rất lộ, thân bị trầy và xước khá lộ, hoặc sẽ bị hiện tượng dính tay khi cầm rất khó chịu từ cao su bọc, hoặc bị bong tróc cao su chỗ nào đó, hay là sẽ bị mất một miếng cao su che ở lỗ nào đó. Sẽ rất hiếm khi mà một chiếc BGN của Keh sẽ làm cho bạn WOW lên sung sướng vì nó còn rất tốt hơn bạn tưởng tượng. Điều này có xảy ra, nhưng chỉ là cỡ vài phần trăm thôi - em rất may mắn là gặp cả hai trường hợp trên rồi nên chia sẻ với bác.
    Eyes seeing, heart shooting

http://enter-nikon.blogspot.com

Em shoji, chưa hết đâu, trong link anh gửi đây cho Casio, nếu em dùng code jwlwatch khi em mua nó sẽ giảm xuống 20% cho em http://www.amazon.com/s/ref=lp_10099...nid=2528832011

Sách nhiếp ảnh free, nếu thấy giá là hết free, mình đã lấy tất cả hai cuốn vì mình cần, mình nghĩ rằng tất cả các bạn nên lấy cuốn survival skills để đọc vì bạn sẽ không bao giờ biết bạn sẽ cần nó hay không. Mình đọc xong mình sẽ chia sẽ review trên topic cho bạn khác biết.

http://www.amazon.com/Photography-Co...ds=photography

http://www.amazon.com/exec/obidos/AS...M2E8/ozba0e-20

D700 vừa mới thay toàn bộ grip nếu bạn mua bạn hãy hỏi nó đưa giấy tờ chứng minh việc này cho bạn đa số là họ rất sẵn lòng kèm theo cho bạn biết không có gì khó khăn cả hỏi nó lịch sử sử dụng bao nhiêu full box chỉ 1050 http://www.ebay.com/itm/Nikon-D700-1...item2a44ebc064

Mình sẽ nói tiếp về việc rating ở Mỹ trong post tiếp theo.

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Em shoji, chưa hết đâu, trong link anh gửi đây cho Casio, nếu em dùng code jwlwatch khi em mua nó sẽ giảm xuống 20% cho em http://www.amazon.com/s/ref=lp_10099...nid=2528832011

Sách nhiếp ảnh free, nếu thấy giá là hết free, mình đã lấy tất cả hai cuốn vì mình cần, mình nghĩ rằng tất cả các bạn nên lấy cuốn survival skills để đọc vì bạn sẽ không bao giờ biết bạn sẽ cần nó hay không. Mình đọc xong mình sẽ chia sẽ review trên topic cho bạn khác biết.

http://www.amazon.com/Photography-Co...ds=photography

http://www.amazon.com/exec/obidos/AS...M2E8/ozba0e-20

D700 vừa mới thay toàn bộ grip nếu bạn mua bạn hãy hỏi nó đưa giấy tờ chứng minh việc này cho bạn đa số là họ rất sẵn lòng kèm theo cho bạn biết không có gì khó khăn cả hỏi nó lịch sử sử dụng bao nhiêu full box chỉ 1050 http://www.ebay.com/itm/Nikon-D700-1...item2a44ebc064

Mình sẽ nói tiếp về việc rating ở Mỹ trong post tiếp theo.
    Em vào link a gửi và thích cái đồng hồ này:

http://www.amazon.com/Casio-ERA-300B...2222620&sr=1-8

Amazon báo

"Ships from and sold by Amazon.com.
    This item ships to Kofu, Japan."

Và Free shipping. Nhưng đến khi e checkout thì nó báo không ship tới địa chỉ nhà e ở Kofu....

Vậy phải làm sao hả a?

1. Bạn vscorpions, cám ơn bạn đã gửi review cho các bạn khác biết về tình trạng hàng hóa. Đã từ rất lâu mình đã quen lối hành văn như thế rồi. Khi nào mình trả lời câu hỏi của người khác, mình luôn phải viết cho rõ ràng và đơn giản.

2. Bạn phantan74, sau khi bạn đã xem bài viết ở trên, bạn hãy nhìn vào link ở đây, đây là ví dụ minh họa rất rõ ràng hình ảnh thật thế nào là rate E- của Adorama tất cả những sản phẩm khác sẽ đều có hình thức tương tự. Trước đây Adorama rating không hay như Keh nhưng từ ngày có Keh Adorama đã thay đổi rất nhiều và bây giờ rating của họ rất tốt và nhất quán Hình Rating E- của Adorama. Đỉnh của Adorama là rate E+ bạn mua cái nào là đẹp cái đó. Rất ít khi nào nó có hàng cũ mà rate D. Mà nếu có là bay mất y chang như Keh với hàng cũ 5-10 năm mà có rate LN lần trước Keh sale 10% toàn bộ số hàng LN này bay mất sạch.

3. Nhưng như mình đã nói nhiều lần, bạn mua cửa hàng ở Mỹ không phải chỉ là giá, mà quan trọng nhất khi bạn mua hàng cũ là nó không bao giờ luộc tân trang hàng hóa để bán cho bạn. Có sao nó nói vậy, hàng mua vào thế nào nó để nguyên và rate theo đúng tình trạng và bán ra. Cho nên bạn mới thấy hàng LN của Keh cho máy 5-10 năm hễ có là bay mất. Ở VN trước đây đã không mua nhiều bời vì bạn không biết, bạn quen cách mua hàng cũ bị luộc ở VN cho nên khi bạn mua hàng bạn không kiểm tra được bạn luôn lo sợ bị luộc.

4. Cho nên mình mua bao nhiêu cái body của Keh rồi mình có thèm kiểm tra lại đâu. Dùng hỏng mình gửi lại đổi cái khác.

5. Như mình đã nói hôm qua, hôm nay mình đã order iphone 6 bản gold, phải nói là iphone 6 plus hết sạch ở tất cả mọi nơi không còn hàng để bán. Mình sẽ phải chờ hai tuần mới có phone gửi về. Khi nào về mình sẽ chụp hình cho bạn thấy. Có thể nói là số tiền plan mình trả hầu như không hề thay đổi chút nào chỉ trả thêm vài đồng lẻ mỗi tháng. Nếu vậy mình không thấy có lý do gì mà không đổi.

6. Trong 1-2 ngày đến, các bạn sẽ thấy topic này đã vượt đến ngưỡng 200 nghìn lần view và trở thành một trong ít topic dẫn đầu của box này về số lượng người xem mỗi ngày. Mình tin rằng, nếu mình tiếp tục xây dựng uy tín của topic dựa trên sự thành thật và vô vụ lợi, topic này sẽ còn tiến rất xa. Mình không những giúp các bạn ở VN mua hàng nguyên thủy không quậy phá không tân trang, mà còn giúp bạn về kinh nghiệm đi mua hàng online. Và mình vẫn tiếp tục suy nghĩ mỗi ngày để làm cho topic tốt hơn, giúp cho forum.

7. Mình đã mua online bảy cái áo sơmi mới và hai đôi giày đến tuần sau hàng sẽ đến mình sẽ chụp hình tất cả cho bạn xem. Một số áo đã về đến mình thử đều vừa vặn nhưng để nhận hết luôn rồi mình chụp hình luôn. Mình mua cả luôn áo mặc và bow tie cho dự tiệc formal vì mình cần, và hai bộ cuff links.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 11:17 AM ngày 02-10-2014 Reason: Sửa lại link cho đúng

Quote Được gửi bởi Shoji Ban View Post
    Em vào link a gửi và thích cái đồng hồ này:

http://www.amazon.com/Casio-ERA-300B...2222620&sr=1-8

Amazon báo

"Ships from and sold by Amazon.com.
    This item ships to Kofu, Japan."

Và Free shipping. Nhưng đến khi e checkout thì nó báo không ship tới địa chỉ nhà e ở Kofu....

Vậy phải làm sao hả a?
    Em log vào Amazon với tài khoản của em, dò tìm phần chat và lên chat với họ nó sẽ điều chỉnh order cho em và ship về Japan cho em, easy.

Khi các bạn khác gặp bất cứ vấn đề gì khó khăn khi mua Amazon, hãy lên chat với nó. Nó sẽ giúp ngay.

Chào anh Nikonian , như anh nói , em đã rất mua rất nhiều đồng hồ từ biết topic anh giới thiệu đến giờ . Tất nhiên em mua đồng hồ vì sở thích , một phần vì ý kiến gia đình kêu một số mẫu gọi là sang trọng ở VN để đi dự hội tiệc v.v... Mọi cái em mua thì toàn tiền của bản thân nên em củng chẳng ý kiến gì , chỉ thích là mua và đánh giá giữa các hiệu với nhau . Cứ nghỉ không thích thì đem bán lại nhưng đến giờ củng chưa bán con nào . Dù nhìn con Movado theo em là già nhưng lâu lâu lại thấy đẹp rồi đành cất tủ . Chắc mốt em phải cố tập tính tiết kiệm thôi , chứ cứ nhìn và nghỉ đeo lên tay là đẹp nên toàn mua liều thôi .

Em nhờ anh Nikonian check dùm em seller này , thấy feedback cao nhưng một số người vẫn bảo hàng fake nên em hơi lo . Đang phân vân mua giữa amazon hay ebay seller . Vì em củng mua để tặng quà nên muốn ấn tượng 1 tí. Một số loại em thấy chai đẹp nhưng ở amazon không có ! . Cám ơn anh .

http://www.ebay.com/usr/perfumecosmeticsworld1

Anh đã xem qua seller của em đưa, anh thấy seller này đi kiểm tra từng negative một và trả lời đàng hoàng chứng tỏ là họ quan tâm đến feedback, cảm giác của anh là OK. Tuy nhiên, do vấn đề seller này chỉ mới lên 3 năm và không 100% và khi em mua nước hoa không có seal rất dễ làm giả anh muốn em phải đi kiếm seller nào nhiều feedback, đã tham gia từ rất lâu, trên mô tả ghi rõ ràng bán hàng thật và 100% để mua. Khi nào em kiếm không ra thì em post lên cho anh biết. Cho dù đắt hơn một vài đồng cũng phải mua seller anh nói với nước hoa. Anh chỉ tin tưởng những seller như thế bán nước hoa trên ebay trừ phi bản thân em biết kiểm tra hàng thật giả và seller em nói nó cho tự do trả lại.

Nước hoa thật em mua em dùng nó sẽ giữ mùi rất lâu nhất là au de parfum anh thích loại này cho nên anh toàn là mua loại này để anh dùng. Em mua nước hoa chọ phụ nữ rất khó khăn không phải dễ và phải hiểu rất rõ sở thích của đối phương. Và chỉ nên mua 30m hay 50m cao nhất.

Amazon sale hàng mới quần áo giày dép đồng hồ, bạn vào trong link này rất nhiều sự lựa chọn chỉ sợ bạn không có đủ tiền mua thôi http://www.amazon.com/gp/browse.html...de=10124012011

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Về giá 5D ebay

6. Bạn H2X, việc bạn mua một cái máy chụp 5000 tấm mà giá 550 không có nghĩa là bạn luôn luôn lúc nào lên ebay bạn cũng có thể mua được máy này. Cũng rất có thể là bạn may mắn nên bạn mới mua được giá đó. Ebay không bao giờ có chuyện có giá cố định ở mức nào, có thể hàng sẽ rất rẻ có thể sẽ đắt hơn. Ví dụ món hàng mình ghi chằng hạn có grip Canon gốc còn đẹp mà giá khoảng 650 cũng không phải là đắt gì chưa nói đến hàng xuất sứ Nhật lúc nào cũng đắt bởi vì mức sống xã hội của nó cao.

7. Mình ví dụ đây chỉ nội riêng cái grip Canon cho 5D không cũng phải gần 100 đồng xem link http://www.ebay.com/itm/Canon-BG-E4-...item1c46c07b5a cho nên một cái máy có grip nếu 650 cũng OK.

8. Như vấn đề mới đây đã thảo luận về việc reset shutter count ở VN, bạn không nên chỉ đánh giá một máy 5D chụp 5000 tấm sẽ tốt hơn một máy chụp 20K tấm mà bạn phải nên từ bỏ khái niệm chỉ nhìn vào shutter count để đánh giá.

9. Nếu bạn cứ tiếp tục như thế thì bạn sẽ tạo điều kiện cho những người bán hàng gian dối ở VN có cơ hội sẽ tìm mọi cách để reset count. Trong trường hợp này một máy chụp 5K hay một máy chỉ chụp 20K cũng chẳng khác gì nhau miễn là hai máy cùng tình trạng mới như nhau xét trên tổng thể và hình thức. Hãy làm theo những gì Keh, Adorama và BH đang làm vì nó đi trước tất cả mọi người khác trong vấn đề dùng tiêu chí nào để định giá hàng cũ.
    Em thì không hay mua Buy it now mà hầu như là đấu giá hết anh ạ, những con 5D nào đẹp, fullbox, em đều cho vô watching list và contact với seller hết, đa số những máy e xem fullbox, nhiều hình ảnh đi kèm seller đều chắn chắn tầm <30k ( phải nói là máy rất đẹp, nhìn vô y như brand new). Đa số đều end ở mức 480$-550$. Còn về grip thì em không rành giá lắm, trước đây em có xem 1 số topic của các anh trên vnphoto ( toàn người ship hàng us về và có uy tín) thì grip zin 5D chỉ tầm 800k-1tr thôi ạ . Có thể giá mỗi nơi có sự chênh lệch nhau. Hàng 5D ở VN thì nói thật là e ko dám bàn ... hàng dựng quá nhiều ...

Trang 264 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 164214254262263264265266274314364764 ... Cuối cùngCuối cùng