Trang 932 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 432832882922930931932933934942982 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 9,311 đến 9,320 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Mình xin nói một câu cuối về mua hàng ở ebay, khi mua hàng online ở đây là sẽ có thể gặp rủi ro mua hàng giả tùy thuộc vào kinh nghiệm của người đi mua biết xem seller hay không và chọn như thế nào. Cho nên nếu ai nghĩ bằng muốn mua hàng giá hời lên ebay mua thì sẽ gặp phải rủi ro không tránh được đâu. Bản thân mình cũng gặp một hai lần trong vài trăm lần hàng giả những mà mình trả lại nó trả lại tiền đầy đủ cả, đó là do chưa kinh nghiệm nên càng về sau thì càng chọn seller kỹ hơn mình chọn seller 100% không, ở lâu và feedback nhiều.

Cái 1ds3 này rất rẻ 1000 xem mô tả sẽ rõ http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-1D...wAAOSwFiJZ49AV.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Từ trước giờ mình vẫn tin seller này là đại diện bán hàng chính hãng Samsonite vì không thể nào có một seller lấy tên thế này mà bán hàng giả ở ebay mà Samsonite chính hãng không cho luật sư hỏi thăm sức khỏe (vì bán hàng giả và làm cho người mua hay xem kể cả mình cho rằng đây là seller đàng hoàng bán đúng hiệu). Mình để ý là seller chỉ bán HS và Samsonite thì phải và cả hai đều là thuộc Samsonite.

Trong link balo cho 15 inch laptop là rẻ mình đang dùng loại vải ballistic mình biết cực tốt và bền, giá 35 trong khi Amazon có hàng và nó bán gần gấp đôi xem link hai

http://www.ebay.com/itm/Samsonite-Te...9%3A6000002058

https://www.amazon.com/Samsonite-Tec.../dp/B013BDLK5Q

Mình chưa mua nên không biết, cho nên nếu bạn cảm thấy seller ebay này không đáng tin và bán hàng dỏm thì đừng mua. Bạn nào đã mua thử thì hãy giúp cho biết sau này để bạn khác còn biết.

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    1. Trong post này mình nói sơ qua về chọn seller ở ebay mà hai trang mới nhất này đang thảo luận. Hoàn toàn không có links mới và chỉ nói về kinh nghiệm quan trọng cho bạn chưa rành. Theo mình đọc thì ở VN hiện tại vẫn còn bạn chưa rành ebay cho dù đã biết ebay từ lâu.

2. Mình đã có bài chi tiết từ lâu nói về chọn seller và kinh nghiệm mua ebay, hãy tìm đọc lại. Mình viết lại ở đây là trôi mất.

3. Về câu hỏi của seller mà bạn NH định bid trong link seller này https://feedback.ebay.com/ws/eBayISA...30.m2531.l4585, mình trả lời như sau:

- Seller này không phải là top rated seller mình không thấy, ai thấy seller này là top rated thì nói cho mình biết mình đã xem không thấy. Và như bạn 2017 đã nói, top rated không liên quan gì đến feedback cho nên có top rated hay không không nói cho biết đây là seller bán hàng thật.

- Anh Silver đã nói, cái FB nói về fake đầu tiên rất có thể là buyer nhìn nghĩ rằng fake nhưng trao đổi qua lại thì buyer cuối cùng ghi thêm là giải quyết xong nghĩa là hài lòng. Cái còn lại fake cho + thì không biết lý do muốn biết phải đi hỏi buyer đó tại sao nó làm vậy.

- Ebay không bao giờ delete những message này. Ebay và Amazon rất tốt ở mặt này nó không bao giờ delete bậy bạ hoặc không rõ ràng. Muốn delete phải báo rõ ràng cho nó tại sao, đúng thì nó delete nếu không thì nó để lại. Delete bậy bạ là sẽ làm mất niềm tin của người khác. Phải để msg lại cho người đi sau họ xem và tự họ quyết định có mua hay không.

.

- seller này đúng là TOP RATE SELLER bạn nikonian ơi ! mình post cho bạn xem mấy link có ghi TRS của nò nè ... bới vậy mình mới sợ và kg biết ebay đánh giá seller dựa vào đâu ?
    mày người mua hàng như mình thật sự rất mù mờ về seller của ebay nên chả khi nào dám mua ...trước khi mua cũng phải post lên 4 rum hỏi bạn là như vậy .

Được sửa bởi ngọc_hương lúc 01:42 PM ngày 16-10-2017

BHphoto sale chỉ 24h - màn hình philip 23" - IPS - góc nhìn 178-178 thích hợp cho photoshop .

- giá = You Pay $99.99
    Save $70,00 Orig. $169,99

https://www.bhphotovideo.com/c/produ...31p4qupeb.html

Phải cám ơn anh Nikonian vì những đóng góp vô tư, không vụ lợi, giúp đỡ rất nhiều anh em trên forum.
    Gruhhh, Nikon duyên và nợ.

Cám ơn bạn clhm, các bạn cũng thấy là do văn hóa hoặc môi trường ở VN nói chung khi mua bán online không biết mặt nhau rất hay không thành thật. Ngoài ra, các bạn cũng rất hay quen với chuyện "huê hồng" khi giới thiệu (mình rất ghét cái này) cho nên mình qua topic muốn chứng minh cho bạn thấy khi bạn bước vào topic này là những gì bạn lo sợ như mình nói là hoàn toàn không có.

Bạn NH, mình và các anh topic trước đã giải thích với bạn rõ. Bạn không dựa vào top rated để xem seller có thành thật hay bán hàng giả hay không. Ebay họ có quy định rõ làm sao để trở thành top rated và bạn đọc cái đó bạn sẽ hiểu rõ hơn. Ebay không bao giờ can thiệp vào feedback trừ phi có khiếu nại rõ ràng và lý do phải hợp lý thì nó mới sửa. Ví dụ bạn nói seller bán hàng giả mà bạn cho positive thì ebay không rảnh đi kiểm tra cái đó và sửa cho bạn. Không ai lên tiếng ebay nó không quan tâm. Nếu như bạn muốn mua seller đàng hoàng online thì bạn phải đọc lại topic mình đã vừa viết và làm đúng theo đó.

BH sale Sandisk mình biết là giá rẻ, mình vừa mới mua Sandisk iXpand 128GB ở Amazon giá hiện tại vẫn còn khoảng 90-95 và đắt hơn nhiều so với BH đang sale. Cái này rất hay khi dùng cho iphone và gấu nhà rất hài lòng khi back up data trong phone trước khi chuẩn bị đổi sang iphone mới.

https://www.bhphotovideo.com/c/buy/s...Sandisk-Banner

Mình muốn giới thiệu bạn cái sạc phone này 30K dung lượng dùng solar bạn tự xem và tự quyết định có mua không mình không kêu bạn phải nên mua seller tốt http://www.ebay.com/itm/POWERNEWS-30...374%3AFeatured

Oh, mình vừa mới kiểm tra Amazon iXpand 128 nó xuống giá luôn cũng còn 65 đồng như link lúc mình đang xem đây nên bạn thích mua ở đâu thì bạn mua tùy bạn nhưng lúc mình mới vừa mua thì giá cao lắm nhưng mình vẫn còn thấy rẻ so với mình mua offline lúc đó https://www.amazon.com/SanDisk-iXpan.../dp/B01CIEBXZG

Hôm trước mình có nói với các bạn về vali Pelican mình nghĩ là do cái này đắt và to nặng nên ở VN đa số các bạn ít dùng cho máy ảnh. Mình chỉ nói qua cho bạn biết. Nếu như bạn di chuyển ở nơi mặt phẳng nhất là phi trường do gầm của vali với bánh xe rất thấp và bạn không muốn mang vác thì khi có điều kiện bạn phải nên dùng Pelican. Tuy nhiên, nếu như bạn ở nơi mà không thích hợp để kéo thì bạn không nên dùng và phải nên dùng balo, cho nên bạn thấy là mình mua cả balo loại lớn chuyên dùng cho lens to dài. Mình bỏ lens dài vào trong Pelican và kéo đi rất thoải mái. Ngoài ra, bạn cũng nên suy nghĩ và mua loại Pelican mới ra v2 vì nó giảm đi trọng lượng rất nhiều nếu như bạn phải xách tay do v1 vali nào cũng rất nặng. Nếu không thì không cần thiết.

Mình đã không thích v2 bởi vì nó bỏ đi cái quay xách ngay trên đầu vali thẳng đứng lên và mình rất cần nó khi đi lên cầu thang khi đang kéo đi cho nên mình đã nghiên cứu và chọn mua v1.

BHphoto sale đèn quay phim chuyên nghịp Dracast trong 24h - có thể dùng pin NP-F của sony hay điện nhà qua adaptor .

giá chỉ : You Pay $169.95
    Save $330,00 - Orig. $499,95

https://www.bhphotovideo.com/c/produ...lor_panel.html

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post

Bạn NH, mình và các anh topic trước đã giải thích với bạn rõ. Bạn không dựa vào top rated để xem seller có thành thật hay bán hàng giả hay không. Ebay họ có quy định rõ làm sao để trở thành top rated và bạn đọc cái đó bạn sẽ hiểu rõ hơn. Ebay không bao giờ can thiệp vào feedback trừ phi có khiếu nại rõ ràng và lý do phải hợp lý thì nó mới sửa. Ví dụ bạn nói seller bán hàng giả mà bạn cho positive thì ebay không rảnh đi kiểm tra cái đó và sửa cho bạn. Không ai lên tiếng ebay nó không quan tâm. Nếu như bạn muốn mua seller đàng hoàng online thì bạn phải đọc lại topic mình đã vừa viết và làm đúng theo đó.

- rất cám ơn bạn nikonian ...sự thật là rất ít mua hàng trên ebay vì cách kiểm tra seller quá khó ! nếu bạn thấy ebay có bán gì và seller đàng hoàng thì cứ giới thiệu dùm ....mình cũng mua được vài món trên ebay do bạn giới thiệu đấy ạ ...xin cám ơn !

Trang 932 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 432832882922930931932933934942982 ... Cuối cùngCuối cùng