Trang 994 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 494894944984992993994995996 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 9,931 đến 9,940 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Anh mua cái Helly Hansen Men's Salt Waterproof lúc $103.73. Bữa nay thấy lên $223.54

Người anh em thiện lành ở miền Nam không nên mua cái này. Quá nóng so với khí hậu ở đây.

https://www.amazon.com/Helly-Hansen-...1_6?th=1&psc=1
    Ô Mai Gát

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Luôn tiện anh kể cho em nghe về quy định đèn pha xe hơi mà anh biết và anh cũng hay làm mấy case tranh cãi này lắm, quy định sẽ là như sau nếu như bai viết của em nói về việc xe chạy ngược chiều hay dùng đèn pha chiếu vào mắt và em bị mờ mắt khôntg nhìn thấy rõ đường lái xe.

1. Không được phép dùng đèn chiếu bất kể mà nó làm lóa mắt người lái xe hơi nếu lái sau chiếc khác trong vòng 200m trở lại.

2. Không được chiếu pha vào người lái ngược chiều trong khoảng cách 200m trở lại.

3. Không dùng bất cứ loại đèn nào làm lóa mắt người trước mặt dùng phương tiện không phải xe hơi (gắn máy, đạp, đi bộ).

Thường đa số nói chung anh thấy rất ít khi ở bên anh bật pha lên khi anh chạy ngược nếu có thì có thể do lỡ tay kéo cần lên thôi và không để ý táp lô (dashboard) vì nếu để ý là bật pha lên thì nó báo ngay trên đó cho tài xế biết. Vì nếu không thì tài xế đối diện họ sẽ dừng lại và họ nhá đèn cho mình biết, nếu không sửa ngay thì lỡ mà xe cảnh sát chạy gần thì sẽ ăn ticket theo anh nhớ là vài trăm đồng không ít hơn đâu.
    Ở VN cũng phạt anh ơi, mà không ăn thua gì. Em thấy nhiều người vẫn mở pha bình thường, từ xe máy đến xe hơi, chói lắm.

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Luôn tiện anh kể cho em nghe về quy định đèn pha xe hơi mà anh biết và anh cũng hay làm mấy case tranh cãi này lắm, quy định sẽ là như sau nếu như bai viết của em nói về việc xe chạy ngược chiều hay dùng đèn pha chiếu vào mắt và em bị mờ mắt khôntg nhìn thấy rõ đường lái xe.

1. Không được phép dùng đèn chiếu bất kể mà nó làm lóa mắt người lái xe hơi nếu lái sau chiếc khác trong vòng 200m trở lại.

2. Không được chiếu pha vào người lái ngược chiều trong khoảng cách 200m trở lại.

3. Không dùng bất cứ loại đèn nào làm lóa mắt người trước mặt dùng phương tiện không phải xe hơi (gắn máy, đạp, đi bộ).

Thường đa số nói chung anh thấy rất ít khi ở bên anh bật pha lên khi anh chạy ngược nếu có thì có thể do lỡ tay kéo cần lên thôi và không để ý táp lô (dashboard) vì nếu để ý là bật pha lên thì nó báo ngay trên đó cho tài xế biết. Vì nếu không thì tài xế đối diện họ sẽ dừng lại và họ nhá đèn cho mình biết, nếu không sửa ngay thì lỡ mà xe cảnh sát chạy gần thì sẽ ăn ticket theo anh nhớ là vài trăm đồng không ít hơn đâu.
    Việt Nam có quy định phạt anh, mà chẳng thấy ông CS nào phạt hết. Kể cả trong mấy câu lý thuyết thi bằng lái xe cũng có dạy. Ngoài bọn thiếu ý thưc lái xe pha thẳng vô mặt mình thì còn mấy bọn tệ hơn nữa ( bị chửi rất thậm tệ các kiểu ) là họ chạy xe gắn máy, nhưng gắn thêm cái đèn pha led, đang chạy mà thấy xe ô tô đối diện là bật lên pha thẳng. Haiza, sống ở thiên đường tự do, khó nói lắm anh ơi.
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Walmart offers the 9th-generation Intel Core i9-9900K 3.6GHz Coffee-Lake 8-Core Processor for $474.99 with free shipping.

https://www.walmart.com/ip/Boxed-Int...ype=10&veh=aff
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Theo dõi thread từ lâu nên em biết anh Nikonian2006 đã có kinh nghiệm chăm sóc em bé nên nhờ a tư vấn giúp trong việc chọn mua xe đẩy + túi địu con + ghế oto. VD mình cần chú ý về trọng lượng hay độ bền hay chất liệu? Vợ em sống ở US luôn ạ, và cũng di chuyển nhiều nên nếu có loại "N in 1" các chức năng trên luôn càng tốt ạ.

Quote Được gửi bởi taurusvn View Post
    Theo dõi thread từ lâu nên em biết anh Nikonian2006 đã có kinh nghiệm chăm sóc em bé nên nhờ a tư vấn giúp trong việc chọn mua xe đẩy + túi địu con + ghế oto. VD mình cần chú ý về trọng lượng hay độ bền hay chất liệu? Vợ em sống ở US luôn ạ, và cũng di chuyển nhiều nên nếu có loại "N in 1" các chức năng trên luôn càng tốt ạ.
    1. Sorry em em gửi bài này từ ngày thứ tư tuần trước anh không vào site nên bây giờ anh mới đọc được câu hỏi của em. Xin lỗi em đã trả lời trễ cho em.

2. Về túi địu em nói tiếng anh gọi là baby carrier. Anh biết có nhiều hiệu nhưng ngày xưa anh chỉ dùng đúng một hiệu xuất phát từ Thụy Điển (anh nhớ là như vậy nhưng rất có khả năng bây giờ nó làm ở China) hiệu là Baby Bjorn em xem link anh gửi chỉ là một loại.

https://www.amazon.com/BABYBJORN-Bab...gateway&sr=8-7

3. Thời xưa của anh không có loại vải mesh sau này nó có và đắt tiền hơn anh cho là nó để tránh bị nóng nhưng em đọc mô tả về sản phẩm mesh này mới ra thì em sẽ hiểu thêm và chọn lựa thêm nhe em. Anh nghĩ là cái dưới 100 là OK lắm và không rõ cái mesh em đọc review sẽ rõ ràng.

4. Về ghế xe hơi thì em nên mua loại nào cũng OK cả với điều kiện còn nhỏ thì em phải mua loại backward facing nghĩa là đặt con phải hướng về phía sau. Khi em mua thì em sẽ xem mô tả xem số kg của ghết từ 0-26kg nghĩa là cho trẻ mới sinh (backward) sau đó 6 tháng thì forward facing nên ghế sẽ thay đổi. Em lựa xem rồi post lên anh xem. Theo anh thì mua loại cho trẻ từ sinh thế này sẽ lợi hơn là mua một loại sau đó lại mua lại tiếp.

5. Đắt tiền hơn thì nó có loại lấy cả cái capsule ra đó em để em ra khỏi xe em khỏi phải mang bé ra cái carrier khác luôn. Em cứ xem mô tả em sẽ hiểu thêm, mua cái này cũng hay lắm.

6. Về xe đẩy thì cũng ý tương tự, hiệu thì nhiều em cứ lựa đi nói chung là tốt cả. Chỉ lưu ý là cho con nít mới sinh thì ghế nằm ngang và nó lớn lên thì xe có khả năng kéo đứng lên được. Ở Mỹ anh thấy hay nói đến hiệu Britax nên em xem thử.

Khi nào em lựa xong mà không hiểu chức năng thì post link lên anh xem nhe. Xe đẩy và ghế xe hơi luôn luôn có phân loại em chỉ cần lựa loại cho mới sinh đến khoảng 26kg là OK lắm nghĩa là thường em sẽ dùng khoảng đến 3-4 tuổi gì đó.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Hi, các bạn

Các bạn thấy là mình không post link sale thường xuyên trong topic này nữa là vì bây giờ mọi thứ đã khác việc mà tìm kiếm link save đã trở nên rất phổ biến ở VN các bạn không còn cần giúp đỡ như 5-6 năm về trước.

Nhiều năm trước trong topic mình giới thiệu bạn dùng pin dự phòng Romoss, hiện tại mình vẫn dùng nhưng do giá sale ebay nên mình mua Xiaomi loại quick charge dùng USB-A (nghĩa là loại non pro USBC) thì giá dưới 30 đồng cho 20K dung lượng, mình đã đọc review và được đánh giá cao nên nếu bạn thấy rẻ thì bạn mua dùng thử nhe. Mình sẽ quay lại nhiều tháng nói về kinh nghiệm dùng nó cho bạn mới biết.

Các loại khác mình biết rõ là nó tốt thì có ravpower và Anker dòng powercore nhưng mà giá nó hơi cao hơn nên bạn nào không muốn chuột bạch thì lựa hai hiệu mình đã nói cộng với Belkin hay Jackery. Đây là những thương hiệu có tiếng từ lâu rồi đó bạn.

Hi bác Nikonian2006, em đang nhăm nhe mua lại Nikon D4s trên ebay. Bác thấy con Nikon D4s hàng used bây giờ giá bao nhiêu là hợp lý. Tiêu chí của em vẫn là ngon bổ rẻ. Cảm ơn bác.

Quote Được gửi bởi ptvh View Post
    Hi bác Nikonian2006, em đang nhăm nhe mua lại Nikon D4s trên ebay. Bác thấy con Nikon D4s hàng used bây giờ giá bao nhiêu là hợp lý. Tiêu chí của em vẫn là ngon bổ rẻ. Cảm ơn bác.
    Mình đã xem lại giá thị trường vào lúc bạn hỏi bởi vì trước đó mình không còn dùng Nikon cho nên mình không rõ giá hiện tại. Theo mình nếu bạn mua được tốt ngoài ebay bán thì giá cho máy khoảng 100-200K shot là khoảng 1900 USD khoảng đó cao hay thấp hơn tùy. Nếu bạn phải mua trên ebay thì đa số máy này còn đẹp bây giờ chỉ mua ở Nhật là vào khoảng 2100-2200 giá cao hơn ngoài ebay là vì bản thân ebay nó lấy mất 10% giá bán và 3% tiền paypal nữa nên seller ở đó nó tăng giá lên. Theo mình nghĩ nếu bạn kiếm ra được ai có khả năng và uy tín mua online ở Mỹ thì bạn hãy lên Fred Miranda mua. Anh victory của forum có thể mua dễ dàng ở đó và thêm phí xách tay về cho bạn nhưng vấn đề là anh ấy chỉ làm cho người quen thôi nên nếu bạn quen với anh blurrist có thể nhờ giúp đỡ nếu không thì tự bạn đi kiếm xách tay hay thu xếp người nhà ở Mỹ mua ha bạn rồi tự mang về. Hãy đọc hướng dẫn mình viết lâu lắm về mua ở đó nếu bạn có người nhà ở mỹ mua cho nó không bán cho ai ở ngoài Mỹ đâu, đừng tốn thời gian nhất là không có feedback ở trên Fred hay site có uy tín ở Mỹ. Nếu mua được ở Fred thì theo mình đó là giá rẻ tương đối nhất. Hàng này mà ở Mỹ trên ebay cũng không nhiều đâu có nhưng không nhiều, đa số là ở shop Nhật. Nếu bạn có thể nhờ xách tay mua ở Nhật thì cũng tốt đó nhe.

Có cái d4 này giá tốt quá. Anh em nhanh tay nhờ mua hy vọng kịp.
    $1275 chưa paypal và phí mua giùm.
    Em gì ở trên nếu không nhất định phải mua d4s thì nên mua con này.

https://www.fredmiranda.com/forum/to...323/0#14883791
    Ô Mai Gát

Trang 994 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 494894944984992993994995996 ... Cuối cùngCuối cùng