Trang 993 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 493893943983991992993994995 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 9,921 đến 9,930 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Quote Được gửi bởi tien113 View Post
    code not work nếu bác chưa mua Echo.
    Em đang xài Echo nhưng cũng chỉ mua được cái ổ cắm wifi !
    American Dream!

Quote Được gửi bởi piratevn View Post
    Em đang xài Echo nhưng cũng chỉ mua được cái ổ cắm wifi !
    mình mún mua cái lift mini mà nó k giảm nên thôi.
    1D Mark 3 + 50mm f/1.4 USM

Có cái D4 này giá tốt quá: $1400 gồm cả paypal và shipping.

https://www.fredmiranda.com/forum/to...750/0#14781850
    Ô Mai Gát

Cô Helen Oster thông báo nghỉ việc tại Adorama Camera sau ngày 5/4/2019

https://www.fredmiranda.com/forum/topic/1589105
    Ô Mai Gát

Cô Helen là một người mình đã nhắc đến rất lâu trong những bài viết về hàng cũ mua Adorama từ nhiều năm trước có thể cô ấy có vị trí ở đâu tốt hơn và không làm nữa nhưng mình tin rằng Adorama sẽ tiếp tục thuê người thay thế và nhờ có những người đi khắp forum tiếng Anh và xử lý feedback và lắng nghe cho nên hàng cũ Adorama mua là rất đáng tin cậy và họ đã làm tốt gần đây.

Mình không có nhiều link cho các bạn về sau này một phần là mình càng bận với công việc càng về sau mình không lên forum nhiều, một phần lớn là tại vì bây giờ ở VN mua online ở Mỹ đã quá rành so với thời gian ban đầu mình mở topic cho nên topic nay chỉ còn là giải đáp thắc mắc khi mua hàng cho các bạn khi các bạn gặp khó khăn mua nhất là ở Amazon.

Trong nhiều năm qua, trong topic mình có nói là mình dùng áo ấm của Helly Hansen (sau này mình có dùng thử hàng tốt hơn nhưng đắt hơn nhiều là North Face rất nổi tiếng cho người leo núi). Mình có hai cái dòng Salt xem link ở dưới và trong nhiều loại áo HH khác model mình mua mình thích nhất là dòng Salt (hay Salt Power). Chất lượng cực kỳ cao cấp mình xin nói cụ thể.

Thông thường bạn dùng áo thì ở cổ tay áo là nơi tiếp xúc nhiều và rất dễ dàng bị sờn hay bị nứt mấy dòng khác HH mình mua đều bị mình không thích dòng Salt không bị vì ngay ở đó nó làm rất tốt toàn bằng da bọc bên trong.

Dòng áo này không đủ ấm cho lạnh đông Hanoi nhưng đủ và có thể là nóng chút cho đông Saigon, cho nên bạn nào dùng cho mùa đông Saigon là hoàn toàn thích hợp và khả năng chống nước đi mưa của nó là tuyệt hảo. Đôi lúc giá nó (size med hay small) mà dưới 100 như bạn chọn màu Ebony trong link mình gửi hôm nay là giá cực rẻ vì hầu như giá nó phải gần 200 mới có một cái. Ai có khả năng mua hiệu này hãy dùng thử. Mình không chém gió về khả năng của nó đâu và bạn phải tin lời mình nói là thật.

Vào lúc giá tốt bạn có thể mua Salt này (link) hay Salt Power hay mua dòng Salt mới sx 2019 (giá cao hơn nhiều nhưng đẹp hơn nhiều). Màu của HH này cực đẹp ở ngoài đi đường là nổi bật ngay nhất là màu xanh và đỏ nên tùy bạn. Vì giá dưới 100 thỉnh thoảng cho nên khi nào áo hỏng mình sẽ mua tiếp mà hiện tại dùng mấy năm rồi hai áo nó không hề hỏng mới chết.

Mình thấp nên chỉ cao 1.64 nên size small là vừa, bạn cao hơn hãy chọn medium.

https://www.amazon.com/Helly-Hansen-...V42/ref=sr_1_6

Ở nước ngoài ít bụt nên mình rất ít giặt, và nếu có rất dễ nhúng vào thùng bột giặt với nước lấy ra chà bên ngoài nhẹ và đem phơi là sạch sẽ ngay. Bạn sờ vào vật liệu bên ngoài của nó là biết nó chất lượng ngay liền và ở VN không lạnh thì đừng mong mặc nhe vì nó kín lắm và nóng ngay.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Plantronics headset wireless này là tốt nè bạn, chỉ 15 đồng, rất đáng mua.

https://www.ebay.com/itm/Plantronics...9%3A6000001691

Nhân tiện, mình đang dùng Apple Airpods phần lớn không phải vì âm thanh hay mà vì nó tiện lợi quá hôm nọ Apple ra version 2 mình rất mong chờ có noise cancelling mà nó không làm cho nên mình không mua, để v1 dùng luôn, chỉ có khác là sạc không dây cho nên mình không quan tâm.

Mình muốn nhắc nhở ai muốn mua dùng Airpods thì phải nhớ là bạn phải là người rất cẩn thận thì hãy nên mua dùng cái này vì nếu không rất dễ dàng bị mất ít nhất một bên tai nghe vì nó hoàn toàn không có dây gì hết và đôi lúc bạn không cảm nhận nó trong tai bạn và đó chính là lúc nó rơi lúc nào bạn sẽ không biết cho nên kinh nghiệm của mình là đeo lên phải nghe ngay để âm thanh làm cho mình biết nó đang ở đó, nếu không là phải cất vào ngay. Mất một cái là mua lại đắt tiền lắm nghe, mình cảnh báo trước rồi.

Ở trên ebay có bán một cái hộp sạc gắn vào Airpods này v1 thì nó sẽ trở thành wireless khi nào mình mua cái đó mình dùng mình sẽ feedback lên đây. Cái hộp của Apple mới ra bán hơn 100 đồng, mình bỏ qua luôn, mắc quá đâu cần phải wireless, có thì tiện lợi thôi. Mình thấy hộp ở ebay kia giá khoảng 20 và chọn hiệu OK thì mình tin rằng sẽ OK.

Với ai dùng Apple products mình có rất nhiều loại tai nghe khác nhau kể cả Bose mình chưa thấy có cái nào tiện như Airpods này cho nên ở nước ngoài số người dùng A này rất nhiều đi lên xe công cộng là thấy nhiều vô kể.

Em muốn mua cái kính nào đeo chống chói do pha led ngược chiều ban đêm thì loại nào tốt ạ? Cảm ơn anh Nikon và mọi người.

Quote Được gửi bởi learningtocode View Post
    Em muốn mua cái kính nào đeo chống chói do pha led ngược chiều ban đêm thì loại nào tốt ạ? Cảm ơn anh Nikon và mọi người.
    Cái mà em hỏi đó không phải dựa vào hiệu mà dựa vào lớp gọi là anti-glare coating họ thêm vào trên tròng kính ở bên ngoài. Anh ví dụ anh mua kính cận cho anh thì luôn luôn lúc nào anh cũng bỏ thêm tiền mua thêm một lớp thêm nếu em nhìn xéo vào trong kính em sẽ thấy nó màu xanh green gọi là anti reflection coating thì kính của anh sẽ không bị phản chiếu ánh sáng. Ở mặt này em hãy đi ra tiệm kính và hỏi họ đưa cho em thử. Khi em ở trong phòng thử sẽ không có đèn pha nhưng nếu em có đèn spot light ở trần thì em sẽ thử được ngay. Sau khi em thử xong thì em ghi nhớ hiệu em xem và nếu em muốn thì về nhà mua online. Lớp mà anh nói cho cận thì không mua online được mà phải dựa vào cửa hiệu lớn và tốt thì họ sẽ làm cái này tốt cho em trên kính cận. Lúc trước trong topic anh có nói anh có mua một kính thể thao Puma RX05 thì phải anh nghĩ là bây giờ tìm có thể hết hàng nó cho thêm 3 loại tròng kính khác nhau gắn vào trong đó có một cái màu vàng như nghệ và đeo vào ban đêm thì hoàn toàn chống chói. Nghĩa là sẽ có cửa hiệu bán loại tương tự nên em phải đi ra thì sẽ biết.

Anh cũng không biết em đang ở đâu, nếu em ở VN và chưa biết thì anh cho em biết ở các nước phát triển đi ban đêm mà chiếu đèn pha đi trong thành phố mà xe cảnh sát họ đi ngược chiều họ bắt gặp là ăn giấy phạt mất điểm bằng lái ngay không cãi được. Hoàn toàn cấm tuyệt chiếu pha khi lái xe hơi. Em chỉ được phép pha khi em chạy tốc độ cao trên cao tốc và đường chỉ một chiều cho em lái thôi không có xe chạy ngược lại. Cái này là rất nguy hiểm nhất là lái xe tốc độ cao hơn 100kmh.

Luôn tiện anh kể cho em nghe về quy định đèn pha xe hơi mà anh biết và anh cũng hay làm mấy case tranh cãi này lắm, quy định sẽ là như sau nếu như bai viết của em nói về việc xe chạy ngược chiều hay dùng đèn pha chiếu vào mắt và em bị mờ mắt khôntg nhìn thấy rõ đường lái xe.

1. Không được phép dùng đèn chiếu bất kể mà nó làm lóa mắt người lái xe hơi nếu lái sau chiếc khác trong vòng 200m trở lại.

2. Không được chiếu pha vào người lái ngược chiều trong khoảng cách 200m trở lại.

3. Không dùng bất cứ loại đèn nào làm lóa mắt người trước mặt dùng phương tiện không phải xe hơi (gắn máy, đạp, đi bộ).

Thường đa số nói chung anh thấy rất ít khi ở bên anh bật pha lên khi anh chạy ngược nếu có thì có thể do lỡ tay kéo cần lên thôi và không để ý táp lô (dashboard) vì nếu để ý là bật pha lên thì nó báo ngay trên đó cho tài xế biết. Vì nếu không thì tài xế đối diện họ sẽ dừng lại và họ nhá đèn cho mình biết, nếu không sửa ngay thì lỡ mà xe cảnh sát chạy gần thì sẽ ăn ticket theo anh nhớ là vài trăm đồng không ít hơn đâu.

Trong bài trước mình có nói với các bạn là mình sẽ mua một cái case sạc wireless cho airpods mà không phải hiệu Apple để dùng thử và cho các bạn biết.

Mình mua một cái case như trong link bạn xem https://www.amazon.com/Airpods-Wirel...ateway&sr=8-16.

Lý do mình mua cái này là vì Apple có bán cho Airpods v1 nhưng giá cao lắm gần 100 USD chỉ một cái case nên mình thấy không cần thì nó chỉ có thêm là sạc không dây. Mình mua cái trên thì mình thấy như sau:

1. Nói mặt dở trước ha, nó case bao luôn cả case của airport và nó rất chặt nên bạn lấy ra lấy vào sẽ cần phải nhẹ nhàng tay, bạn xem review thấy nói là rất khó khăn lấy ra đúng như vậy nếu như bạn không nhẹ nhàng và từ từ lấy ra. Nếu từ từ cũng OK và tốt nhất là cũng nên thật khít vào.

2. Mình thử bỏ lên sạc nhanh thì để lúc lâu thấy nó cũng hơi nóng nóng cho nên an toàn nhất là đừng để qua đêm vì quá lâu. Đây là đồ rẻ tiền bạn thích an toàn thì chơi Apple đi thì an toàn còn không thì sạc ban ngày một hai tiếng sau check nó xong lấy ra thì mình thấy không sao cả.

3. Nó to hơn và không bỏ túi quần dễ dàng như case gốc đâu vì nó bao cả hai case chung với nhau. Các chức năng mà bạn cần ở case gốc đều OK cả như nối vào iphone, bấm để connect.

4. Cái tốt là nó rẻ hoạt động tốt phục vụ wireless tốt (để tiện lợi cho chúng ta thôi nếu không dùng dây, cần phải có sạc wireless nhe) và quan trọng là nó như là phần bào vệ case gốc luôn không bị trầy vì đồ Apple bóng loáng trầy rất dễ dàng nhất là bụi nhiều ở VN.

Mình nói chung là hài lòng và sẽ cần thêm thời gian xem coi wireless có bị chết không (bảo hành 12 tháng) và vì hài lòng với giá 1/10 hàng gốc cho nên mình giới thiệu với các bạn biết. Ai thích như mình thì mua dùng sẽ OK.

Nếu bạn muốn mở ra dễ dàng thì hãy dùng cái này xem hình sẽ thấy https://www.amazon.com/Skywin-Wirele...gateway&sr=8-3, nó giống như một nửa case. Cái dở là nó không phải bảo vệ case airpods của bạn hoàn toàn như cái trên, nên bạn thích cái nào tùy việc xem review của mình thì mua dùng.

Sau một thời gian vài tháng mình sẽ feedback trở lại về độ bên của nó, chất lượng China cái này làm cũng tốt mình thấy OK và giá rẻ. Bạn không nên lên ebay mua máy cái mà họ thật rẻ chi vài đồng, phải nên mua loại mà Amazon có nhiều feedback cho bạn đọc nhe vì rẻ quá chất lượng sạc wireless nó làm nóng case gốc là hơi phiền đó nhe bạn. Pin nó kỵ nóng lắm. Khi sạc wireless phải luôn cẩn thận và check case nhe các bạn.

Trang 993 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 493893943983991992993994995 ... Cuối cùngCuối cùng