Trang 984 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 484884934974982983984985986994 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 9,831 đến 9,840 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Theo mình cái 1dx này giá tốt chỉ 2000 theo mô tả mình thấy OK người Nhật họ bán hàng họ không bán quá rẻ đâu chỉ giá tốt chút thôi https://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-1...ion=4&LH_BIN=1

Theo mình 3 cái Samsonite trong link giá 100 là tốt chỉ là mình biết cái này xách tay về hơi khó nên link này là rất giới hạn về khả năng mua được

https://www.ebay.com/itm/Samsonite-T...374%3AFeatured

Giày này đẹp tốt nè đủ size lúc mình xem bạn mua mang thử sẽ OK lắm https://www.ebay.com/itm/Dockers-Men...9%3A6000004299 vào mà hết size 7 hay 8 là bán hết.

Dây apple lightening 9 pin rất dễ hỏng mình phải mua lại hoài theo mình dây Anker giá 8 đồng hơn trong link thuế chắc 9 đồng là rất tốt vì nó rất tốt về độ bền của dây giá 8.49 https://www.amazon.com/Anker-Powerli...4BB43YZ4PVFP6W
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Anh em góp ý như vậy là đủ ý kiến đa chiều rồi. Em đề nghị bác ngọc_hương mở topic mới hoặc chỉ chọn lọc các deal cực hấp dẫn từ eBay US để chia sẻ cho anh em nha. Nếu không em phải xóa bài của bác đó.

Sự thật em cũng mua hàng US nhiều (em toàn mua máy ảnh, đồ phượt, phụ tùng xe đạp) và em kiếm deal eBay, REI, Music Direct không à.

Mấy cái deal BH, Adorama mắc lòi, không quan tâm.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Anh em góp ý như vậy là đủ ý kiến đa chiều rồi. Em đề nghị bác ngọc_hương mở topic mới hoặc chỉ chọn lọc các deal cực hấp dẫn từ eBay US để chia sẻ cho anh em nha. Nếu không em phải xóa bài của bác đó.

Sự thật em cũng mua hàng US nhiều (em toàn mua máy ảnh, đồ phượt, phụ tùng xe đạp) và em kiếm deal eBay, REI, Music Direct không à.

Cảm ơn anh. Thật ra em giờ không có nhu cầu nhiều về chụp ảnh hay mua hàng gì, chỉ thỉnh thoảng chạy vào ngó topic này chút thôi

Quote Được gửi bởi apham View Post

Ác một cái là những người hát dở thì thường thích hát to và phải có người nghe (dù bị ép buộc). Chứ hát mà không ai nghe thì họ đâu có thấy vui.

Sạc anker không dây có tích hợp quạt làm mát dưới đế đang sale, chỉ còn khoảng 3 tiếng nữa là hết sale

https://www.amazon.com/gp/product/B0...WXDCJRG1YCN3KK
    American Dream!

Anh Nikonian2006 hình như là Fan của tai Beats, có mấy lần thấy anh giới thiệu Beats Studio Wireless. Không biết anh đã nghe qua ATH M50X hay chưa, có thê cho em xin ý kiến. Con này mới có ra bản wireless gần đây. Trước đây đọc review thấy mọi người nhận xét khen nhiều lắm, nhưng vì dậy dợ lằng nhằng nên ngại mua. Bản wireless này vẫn đi kèm dây 3.5mm nếu cần dùng, nhưng hình như không có chống ồn. Con Beats thì đắt hơn khá nhiều, nhưng chất lượng âm thanh thì em chưa nghe nên không biết thế nào. Em đang dùng 1 cái Power Beats 3, giá $200 mà nghe rất chán nên ấn tượng về Beats đang không được tốt :D

Link sản phẩm ATH:
    https://www.amazon.com/dp/B07HKVCVSY...d51b2f4b4&th=1
    Được sửa bởi manhlinh2490 lúc 12:18 AM ngày 05-11-2018

Quote Được gửi bởi manhlinh2490 View Post
    Anh Nikonian2006 hình như là Fan của tai Beats, có mấy lần thấy anh giới thiệu Beats Studio Wireless. Không biết anh đã nghe qua ATH M50X hay chưa, có thê cho em xin ý kiến. Con này mới có ra bản wireless gần đây. Trước đây đọc review thấy mọi người nhận xét khen nhiều lắm, nhưng vì dậy dợ lằng nhằng nên ngại mua. Bản wireless này vẫn đi kèm dây 3.5mm nếu cần dùng, nhưng hình như không có chống ồn. Con Beats thì đắt hơn khá nhiều, nhưng chất lượng âm thanh thì em chưa nghe nên không biết thế nào. Em đang dùng 1 cái Power Beats 3, giá $200 mà nghe rất chán nên ấn tượng về Beats đang không được tốt :D

Link sản phẩm ATH:
    https://www.amazon.com/dp/B07HKVCVSY...d51b2f4b4&th=1
    ATH M50X là tai nghe đến thời điểm này vẩn là tai nghe " tốt nhất trong tầm giá " mặc dù đã được bán ra thị trường rất lâu. Nhưng đối với 1 số người nghe khó tính hoặc yêu cầu cao thì tai nghe này chỉ gói gọn trong 1 nhận xét " Nghe đều 3 dãi ", hiểu nôm na là tai nghe này phục vụ số đông, thích hợp nghe nhiều thể loại nhạc, bass mềm lực tương đối, mid ngọt nên nếu gu bác nghe bolero thì ok đó, treb tơi vừa đủ. Nói chung trong tầm giá này thì khó có tai nghe nào như M50X. Nên em nghĩ mọi người cho nó danh hiệu tai nghe huyền thoại với giá tiền cũng đúng. Gần đây mói ra con Dennon AD1200 em nghe thử thấy cũng tương tự như M50X nhưng treb có vẻ long lanh hơn và kiểu dáng thì sang và ngọai hình đẹp hơn.

Nếu bác thích nghe blue, jazz hoặc nhạc cụ giao hưởng thì nên cố tí lấy em Beyer 880 hoặc 990 premium ( mua loại 600Ohm nếu có headamp xịn ) thì nghe xong sẽ muốn chia tay M50X.

Có chút ý kiến để bác tham khảo
    American Dream!

Hôm nay mình chỉ có một link bạn xem túi đi du lịch ngắn ngày loại túi duffle của Samsonite trong link nếu giá còn sale 20% code jetsetter thì giá bạn đang thấy là 35 đồng sẽ giảm 20% xuống, bạn vào add vào cart và thử xem code còn hiệu lực không nếu không là hết sale rồi. Túi này thích hợp cho bạn đi ngắn ngày và đi du lịch bằng phương tiện đường bộ loại này thì hàng chất lượng nếu đúng còn sale 20% thì rẻ với hàng có tên tuổi.

https://www.ebay.com/itm/Samsonite-A...9%3A6000004307

Mình sẽ nó về tai nghe trong bài viết tiếp theo.

1. Anh đã đọc hai bài viết (cả câu hỏi của hai em) trong post mới nhất về tai nghe. Manhlinh, hiện tại anh không phải là fan của bất cứ tai nghe nào cái nào anh thấy hay và có khả năng anh đều có thể mua được, anh nghĩ mấy năm trước nếu em đã theo dõi em thấy anh mua cả hai tai nghe lớn của Beats là Beats Pro (dây) và Beats Studio wireless 2 (lúc đó là version mới nhất) cho nên em nghĩ là anh là fan của Beats. Khi mình bắt đầu thì mình nghe tai nghe chưa có kinh nghiệm dần dần thì kinh nghiệm tăng lên.

2. Anh có thấy pirate nói về Beyer 880/990, đây là loại tai nghe có dây và nó thích hợp cho dùng ampli không nên cho phone nhỏ / tablet cho nên vì hai lý do (dây và ampli) anh khuyên là không nên mua trừ phi có audio system ở nhà. Một mặt khác, theo anh khuyên hiện tại là không nên mua tai nghe có dây. Xu hướng cả thế giới mobile là sẽ bỏ jack cắm 3.5 và nếu ai nghe khi di chuyển đi bộ hay đi công cộng như anh mà dùng dây là rất phiền phức. Tai nghe Beats Pro anh còn để đó mà lâu rồi anh cũng không nghe cũng vì lý do phiền hà này và đây là một tai nghe rất hay vì anh có nhiều sự lựa chọn tai nghe nên anh không đụng đến.

3. Về link em đưa, anh đã xem, đây là tai nghe hãng AT vừa mới ra nó giống như tai nghe cũ đã ra lâu loại có dây nhưng họ chỉ thêm chức năng điều khiển trên headphone và bluetooth vào theo trào lưu mới. Cái tai nghe model này anh đã đến tiệm nghe từ lâu loại wired và anh không ấn tượng lắm, pirate dã nói với em chỉ hay trong tầm giá thì anh tin rằng cái bluetooth mới ra chỉ hay trong tầm giá thôi chứ gọi là hay top thì không phải.

4. Nếu như giả sử em dân chơi audio có khả năng tài chính thì để hay hơn hiện tại em phải xem Sony 1000 mark 3 vừa mới ra, Bowers P7 wireless ra lâu, Bose 35v2 wireless hay kể cả hiệu AT em phải nghe thử dòng pure digital drive của nó, nó có DST9BT hay DSR7BT xem link ví dụ https://www.audio-technica.com/cms/h...d1a/index.html. Loại này thì giá cao. Vào lúc anh đi mua (đã nêu trong topic vài tháng trước anh đã nghe cái 7, anh nghe Sennheiser 550 wireless (top nhất trong dòng wireless của nó), anh nghe tiếp Bose 35v2 và cuối cùng vì noise cancelling anh lấy Sony 1000mx v2 (nay vừa ra v3). Cái AT mà 7BT anh nói là đúng nghe cực hay driver lớn nhưng anh không chọn vì không NC.

5. Vào thời điểm hôm nay, nếu em muốn NC phải cực tốt chống ồn đủ mọi nơi, đeo lên phải thoải mái như đeo tai nghe Bose 35, và âm thanh phải thật hay, chuẩn sạc phải USBC (trend hiện tại) không dùng sạc USB micro nữa thì em phải mua Sony 1000mx v3.

6. Bose từ lâu nay từ version 25 (anh có cái này từ lâu lắm) đển 35 nổi tiếng NC thì nay Sony không thua kém gì mà âm thanh nghe hay hơn hẳn (hơn thấy rõ ràng). Anh tin rằng Bose sẽ sớm ra cái sau 35v2 vì họ mất vị trí số một. Với Bose chuẩn hay nhất của nó là tai nghe nó rất thoải mái em đeo 7-8 tiếng không thấy đau. Tai nghe 1000mx v2 anh mua đi ra nắng hơi hầm nên anh chỉ dùng khi mùa thật lạnh. Tai nghe 1000v3 mới ra đã sửa lỗi này và nó êm như Bose vậy.

7. Về tai nghe Beats wireless v3 anh đã nghe rồi ở shop Apple, nó OK thôi (OK là so với top brand anh nêu ở trên). Beats nghe hay khi em nghe DJ hay nhạc nhiều bass chứ em nghe mà nhạc như bolero hay giao hưởng thì tai nghe này không thích hợp đâu. Về cái em nói Powerbeats v3, em không so sánh cái loại inear với overear được đâu. Inear chỉ tốt cho sự thuận tiện thôi cho nên so sánh như em nói và thất vọng là không đúng.

8. Em hãy xem, tai nghe Airpods wireless của Apple không có NC anh nghe cũng bình thường (so với tai nghe over ear anh có) nhưng nó vẫn rất bán chạy vì nó thuận tiện. Anh đã chờ 30/10 và không thấy Apple ra v2 cho nên anh sẽ sớm mua tai nghe này vì sự thuận tiện của nó khi mình nằm chẳng hạn hay mìh đi đâu nó nhỏ dễ dàng lấy ra vào, không cần nghe âm thanh cho hay.

Manhlinh

9. Anh viết riêng ra cho em nhe em. Trực tiếp vào câu hỏi của em như sau:

- Giả sử là ngân em chỉ có khoảng 200 USD trở xuống (theo link cái em quote) thì trong tầm giá này anh không thấy có cái nào hay cả nếu như hỏi anh nghe thuần túy âm thanh phải thật hay. Phải tăng lên 100-150 nữa thì họa may. Nếu ngân sách có vậy thì mua mấy cái AT em nói OK cả và chấp nhận âm thanh vừa phải.

- Em phải xem NC có quan trọng với em không. Nếu có thì 200 của em không "làm ăn" được gì đâu em (sorry) vì NC tốt mắc lắm. NC như anh có là đi ngoài đường không nghe xung quanh đâu nhe, nhưng đi phải nhìn trước sau coi chừng chết không biết. Hễ có NC tốt vào là tai nghe cao lên hẳn.

- Cũng khoảng giá khoảng 200 gì đó, em nghe thử Planstronics Backbeats Pro v2 xem. Anh đã nghe rồi anh thấy OK lắm.

10. Audio mang tính cá nhân rất nhiều cho nên đừng nghe anh nói hoàn toàn, hãy đi ra tiệm (nếu nó cho nghe thử như shops đây bên anh đều cho nghe thử tai nghe lớn) rồi chọn sau và phải xem em nghe dòng nhạc gì. Trong giá 200 chỉ là OK thôi, không phải xuất sắc và không bao giờ có NC tốt.

Trang 984 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 484884934974982983984985986994 ... Cuối cùngCuối cùng