Trang 995 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 495895945985993994995996997 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 9,941 đến 9,950 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Hi, anh blurrist, em sorry anh vì em đã nói ngược ý của anh như em nói bên dưới.

Em đã xem kỹ sự khác biệt trên web review giữa hai dòng d4 và d4s và em đề nghị là phải nên lấy d4s bất kể d4 có bán rẻ bao nhiêu (giả sử rằng bạn hỏi em không có ý định mua xong nếu rẻ về bán lại kiếm lời). Fred hiện tại dòng d4 cũng ít bán hẳn đi và ở ebay thì em thấy cũng có cái còn rất đẹp (đa số ở Nhật) mà nếu may mắn khi nào ebay website sale 10% chẳng hạn mình mua ở đó thì giá cũng chỉ 1300-1350 (em ví dụ giá 1500 khoảng 20K shot thì giảm 10% là còn 1350 là rất đáng mua với tình trạng mới như em nói).

Tuy nhiên, nếu ai đã đụng đến dòng D4-D5 này rồi thì không phải là người mới vào và đã hiểu NA nhiều thì đã mua là phải mua cho đáng khi D5 đang còn đắt khoảng (3400-3600 mới mua dược) thì không nên mua dưới D4S. Sau này chúng ta chụp cần ISO cao và những thứ khác cần phải nhanh và lẹ mạnh mẽ xử lý nhanh thì con xử lý model 4 so với con xử lý model 3 là có sự khác biệt.

Em đề nghị là tiếp tục theo dõi Fred và mua đúng D4S hay xem ebay giảm giá thỉnh thoảng 10% cho hàng ebay bán ra (giảm giá là do ebay tạo ra) và mua ebay.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Em xin giới thiệu mọi người một loại sản phẩm mới mà em nghĩ cái này hơi to nên không ship quốc tế được đâu chết tiền ship luôn vì nó to và nặng. Em hy vọng là có thể mua offline ở siêu thị lớn ở VN được.

Mới gần đây theo sự giới thiệu của bạn bè em mua về một loại bàn ủi hơi nước gọi là garment steamer nghĩa là chúng ta không để quần áo lên một cái bàn để ủi mà treo trên móc để thẳng đứng lên và ủi ngay ở vị trí như vậy. Bạn hãy vào link đọc xem và nhìn hình thì sẽ hiểu hơn. Em chỉ mới sử dụng cái này rất ngắn vài tuần vì em bận như vậy nhưng em chia sẻ công việc nhà và quần áo cả gia đình đôi lúc em ủi hết giúp cho gấu, cho nên mọi người hay thấy là kinh nghiệm mua đồ con nít em hay biết nhiều là vậy.

https://www.smarthome.guide/best-garment-steamers/

Khi dùng cái này với bản thân em thôi em thấy có hai cái lợi:

1. Ủi cực nhanh làm một loáng là xong ngay.

2. Khi chúng ta đẻ bàn ủi bình thường lên quần đen, lâu ngày ủi hoài quần sẽ bị bóng lên làm hư lớp vải bên ngoài quần. Với loại này steamer, chúng ta không bị.

Trên là hai cái em thích nhất, nhưng em hiểu là ở VN đôi khi có thể chúng ta không có khả năng mua nó cho nên em mong bạn nào gia đình có khả năng như anh blurrist chẳng hạn thì hãy giới thiệu với gấu (nếu anh không ủi quần áo) để xem gấu nói gì và khi mua thì sẽ giúp đỡ gấu rất nhiều vì nó làm rất nhanh.

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Hi, anh blurrist, em sorry anh vì em đã nói ngược ý của anh như em nói bên dưới.

Em đã xem kỹ sự khác biệt trên web review giữa hai dòng d4 và d4s và em đề nghị là phải nên lấy d4s bất kể d4 có bán rẻ bao nhiêu (giả sử rằng bạn hỏi em không có ý định mua xong nếu rẻ về bán lại kiếm lời). Fred hiện tại dòng d4 cũng ít bán hẳn đi và ở ebay thì em thấy cũng có cái còn rất đẹp (đa số ở Nhật) mà nếu may mắn khi nào ebay website sale 10% chẳng hạn mình mua ở đó thì giá cũng chỉ 1300-1350 (em ví dụ giá 1500 khoảng 20K shot thì giảm 10% là còn 1350 là rất đáng mua với tình trạng mới như em nói).

Tuy nhiên, nếu ai đã đụng đến dòng D4-D5 này rồi thì không phải là người mới vào và đã hiểu NA nhiều thì đã mua là phải mua cho đáng khi D5 đang còn đắt khoảng (3400-3600 mới mua dược) thì không nên mua dưới D4S. Sau này chúng ta chụp cần ISO cao và những thứ khác cần phải nhanh và lẹ mạnh mẽ xử lý nhanh thì con xử lý model 4 so với con xử lý model 3 là có sự khác biệt.

Em đề nghị là tiếp tục theo dõi Fred và mua đúng D4S hay xem ebay giảm giá thỉnh thoảng 10% cho hàng ebay bán ra (giảm giá là do ebay tạo ra) và mua ebay.
    Anh chủ nếu tìm được D4S với giá em Nikonian2006 đề cập thì nên mua.
    Trong thực tế sử dụng, D4S hơn hẳn D4 chứ không phải chỉ ít ỏi như thông số nâng cấp của hãng.
    Ô Mai Gát

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Em xin giới thiệu mọi người một loại sản phẩm mới mà em nghĩ cái này hơi to nên không ship quốc tế được đâu chết tiền ship luôn vì nó to và nặng. Em hy vọng là có thể mua offline ở siêu thị lớn ở VN được.

Mới gần đây theo sự giới thiệu của bạn bè em mua về một loại bàn ủi hơi nước gọi là garment steamer nghĩa là chúng ta không để quần áo lên một cái bàn để ủi mà treo trên móc để thẳng đứng lên và ủi ngay ở vị trí như vậy. Bạn hãy vào link đọc xem và nhìn hình thì sẽ hiểu hơn. Em chỉ mới sử dụng cái này rất ngắn vài tuần vì em bận như vậy nhưng em chia sẻ công việc nhà và quần áo cả gia đình đôi lúc em ủi hết giúp cho gấu, cho nên mọi người hay thấy là kinh nghiệm mua đồ con nít em hay biết nhiều là vậy.

https://www.smarthome.guide/best-garment-steamers/

Khi dùng cái này với bản thân em thôi em thấy có hai cái lợi:

1. Ủi cực nhanh làm một loáng là xong ngay.

2. Khi chúng ta đẻ bàn ủi bình thường lên quần đen, lâu ngày ủi hoài quần sẽ bị bóng lên làm hư lớp vải bên ngoài quần. Với loại này steamer, chúng ta không bị.

Trên là hai cái em thích nhất, nhưng em hiểu là ở VN đôi khi có thể chúng ta không có khả năng mua nó cho nên em mong bạn nào gia đình có khả năng như anh blurrist chẳng hạn thì hãy giới thiệu với gấu (nếu anh không ủi quần áo) để xem gấu nói gì và khi mua thì sẽ giúp đỡ gấu rất nhiều vì nó làm rất nhanh.
    Ở nhà em có dùng bàn ủi hơi nước Phillips dạng đứng mua ở siêu thị. Nó xài cũng ổn phết so với loại bàn ủi hơi nước thông thường. Cái máy này thùng rất to, nặng cỡ 5kg nên mua ở trong nước tiện hơn mua amazon ship về. Có điều ở VN thì chỉ có Phillips là hiệu tốt nhất, còn lại là hiệu China là nhiều.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Ở nhà em có dùng bàn ủi hơi nước Phillips dạng đứng mua ở siêu thị. Nó xài cũng ổn phết so với loại bàn ủi hơi nước thông thường. Cái máy này thùng rất to, nặng cỡ 5kg nên mua ở trong nước tiện hơn mua amazon ship về. Có điều ở VN thì chỉ có Phillips là hiệu tốt nhất, còn lại là hiệu China là nhiều.
    Cái của nhà anh có giống cái Philips này không anh apham

https://tiki.vn/ban-ui-hoi-nuoc-dung...MzkwMDcwMTI%3D

Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Mình quay trở lại nói trước về D4S nhe các bạn cho bạn đã hỏi. Mình chỉ nói thêm một ít sau khi đã xem qua về giá thị trường mua tại Mỹ và có nhiều hay ít thôi với d4s. Theo mình thấy, nếu bạn mua muốn còn đẹp chút (không cần quá đẹp và vài chục nghìn shot ngoại hình còn như nguyên thì giá khoảng 2000-2100 là giá rẻ nhất hiện tại bạn có thể mua được không tính đến tiền xách tay VN. Tất nhiên là may mắn thì có giá rẻ hơn ở Fred nhưng mình thấy là không có nhiều hàng cho nên muốn mua ngay là không có. Khi nào ebay sale 10-20% thì cũng không phải lúc nào cũng có thỉnh thoảng thôi. Đa só máy đẹp toàn là ở cửa hàng chính (không phải dân bán không chuyên) ra nên giá cũng cố định lắm.

Về bàn ủi steam thì may mắn là mình cũng dùng như anh apham là lúc mình mua mình xem nhiều hiệu lắm trong đó có hiệu Tefal (đây là một nhà sx đồ dùng gia đình có tên tuổi của Pháp) và sau đó mình chọn Philips của Hà Lan. Model em gửi link trên là GC507 thì anh đang dùng là model Philips GC557/30 Comfort Touch (hãy google). Nếu em nhìn số model thì em cũng thấy khác là 507 và 557. Cái của anh có thì bình 1.8 lít, chỉ một phút là nóng ngay và dùng 1 giờ liên tục công suất 2000w và năm chế độ nóng khác nhau (cho đồ dầy và mỏng khác nhau). Cái của em là dùng 30 phút, bình 1.2 lít, công suất 1500w.

Chúng ta tất nhiên sẽ lựa sao cho nó vừa túi tiền không phải lúc nào cũng phải hiệu này hiệu nọ miễn sao ít nhất nó bảo đảm đủ tốt cho bạn là được. Trước đó gia đình anh dùng bàn ủi Philips loại thường mà lâu lắm rất nhiều năm không hề biết hỏng là gì. Cái này thì phải mua ở VN rồi mà cẩn thận khi mua đồ China thiết kế nhe.

Quote Được gửi bởi nglesangtc View Post
    Cái của nhà anh có giống cái Philips này không anh apham

https://tiki.vn/ban-ui-hoi-nuoc-dung...MzkwMDcwMTI%3D

Em mua dòng cao nhất bác ơi, giá trên 4 triệu gì đó.
    Mấy cái công suất nhỏ này xài chán lắm.
    Phạm An Dương

bác apham và nikonian2006 cho mình hỏi, loại bàn ủi hơi nước này có ủi được các loại quần và áo có ply không (quần tây, áo sơ mi...)? Vì mình nghe nói là nó chỉ ủi các loại quần áo trơn thôi, những loại cần ủi ply thì không được, có phải vậy không ạ? Mình cũng tính mua mà nghe vậy nên còn lưỡng lự.

Quote Được gửi bởi huyquantic View Post
    bác apham và nikonian2006 cho mình hỏi, loại bàn ủi hơi nước này có ủi được các loại quần và áo có ply không (quần tây, áo sơ mi...)? Vì mình nghe nói là nó chỉ ủi các loại quần áo trơn thôi, những loại cần ủi ply thì không được, có phải vậy không ạ? Mình cũng tính mua mà nghe vậy nên còn lưỡng lự.
    Ủi được hết chứ bác. Nó cũng giống như bàn là hơi nước thôi, nhưng cái này nó dựng dứng lên, có móc treo.
    Cơ chế ủi là của nó là xì ra hơi nước nóng để làm mềm và thẳng vải. Phía lưng của cái máy này (dòng cao cấp) có miếng lót vải y chang cái bàn vải mà mình hay mua.
    Phạm An Dương

thanks bác apham, vậy thì OK rồi. Em chỉ lo là nó không ủi tạo ply và không có mũi nhọn để luôn vào các ngóc ngách như bàn ủi thường.

Trang 995 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 495895945985993994995996997 ... Cuối cùngCuối cùng