Trang 996 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 496896946986994995996997998 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 9,951 đến 9,960 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Hi, các bạn dạo sau này thì mình rất hay để ý ebay nếu như thỉnh thoảng nó có sale 10% hay 20% thì mình vào mình cần cái gì đó (mà bình thường không cần ngay thì mình chờ lúc đó mình mua) như hiện tại mình đang cần thêm một thẻ CF loại UDMA7 nữa size 32 thì mình chưa mua lúc nào có sale như mình nói thì mình mua.

Trong link bạn thấy này hàng Samsonite có thể bao gồm cả High Sierra hay American Tourist (hai hiệu rẻ tiền hơn nhưng cùng dưới Sam) thì bạn vào xem trước 1 tháng 7 sẽ hết sale (giờ Mỹ) nên bạn check out ra và thấy đúng giảm 20% thì bạn mua ha. Cái này canh dễ lắm nên sau này mình không post link thường là vậy chỉ nói thỉnh thoảng bạn lưu ý thôi. Như mình mua cái Xiami power bank 20000mha mới nhất là 20% sale trên giá ebay bán ra.

https://www.ebay.com/sme/samsonite/E...p2047675.m2197
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Bạn huy, sorry bạn mình đã trả lời trễ cho bạn cả tuần nhe bạn vì mình không log vào nên không thấy bạn hỏi. Về câu hỏi của bạn mình nói thêm sau khi apham đã nói với bạn. Câu trả lời là tùy cái bạn mua theo mình là bạn phải mua loại tiền trung bình trở lên thì mới có.

1. Bạn hãy nhìn model em nghesang post lên, mình cho rằng model đó là thấp ngoài specs thấp mình đã giải thích tại sao ở bài trước, bạn thấy rõ là nó không có cái bàn để ủi (dựng đứng) nghĩa là nếu bạn không có thêm bàn để ủi thì bản thân nó chỉ là ủi cho thẳng mà không có ủi ly vì bạn không có cái gì trên bàn ủi để tựa vào để làm điều đó.

2. Tuy nhiên, nếu bạn mua cái khác cao giá hơn, như trong link đây bạn hãy vào xem mình chỉ đưa cho bạn xem thấy hình làm ví dụ minh họa thì bạn sẽ thấy nó có cho thêm bàn để ủi và ngang đứng xéo đều OK hết thì thất nhiên giá nó phải cao hơn. Cái bàn ủi model mà mình nói mình đã mua trong post trước bạn dò tìm hình bạn sẽ thấy nó có cả bàn để ủi thẳng đứng lên mà model em nghesang post lên vì rẻ tiền hơn nên không có.

https://www.amazon.com/Rowenta-QR102...GH8QHAG7WS1AS9

3. Tuy nhiên, nếu bạn uyển chuyển và nhà đã có sẵn bàn để ủi (từ bàn ủi cũ) thì tất nhiên là bạn có thể dùng nó để ủi ly vì bạn cần phải ép quần / áo giữa hai cái gì đó thì mới ra ly. Cái hay của ủi hơi là nó làm mọi lúc mọi nơi kể cả treo trong tủ quần áo hay cầm trên tay cũng ủi thẳng ra OK cả. Nếu bạn mua hơi nước và sẽ cần phải ủi ly thì bạn hãy lưu ý là lúc đó chỗ đầu bài ủi hơi (là thép tốt) ép vào quần lâu này sẽ tạo ra độ bóng cho nên phải khéo léo chút chỉ chạm chỗ làm cho ra ly quần mà không ép luôn cả phần quần kế bên để lâu ngày quần nó bị bóng (nhất là quần đắt tiền như đồ vest thì không nên).

4. Với mình thì khi dùng ủi hơi, mình máng áo lên móc treo lên cây (của bàn ủi hơi) một tay kéo căng áo hay tay áo ra và áp hơn lên thế là nó thẳng ra ngay mà thậm chí không dùng cả bàn để ủi của nó, nhưng có luôn thì hay hơn để khi cần. Chính vì không phải dùng bàn để ủi cho nên mình ủi nhanh lắm bạn ơi. Huy có dịp thì ra tiệm offline dẫn gấu theo và giới thiệu thử nhe mua cái trung bình trở lên giá cao như anh apham đang có để dùng lâu chút là giúp gấu nhiều lắm nếu như không có thói quen ủi đồ gia đình giúp việc cho gấu.

5. Có một số gấu có thể bảo thủ và sợ khi dùng ủi hơi thì mình thấy là không bị phỏng đâu (kinh nghiệm cá nhân) và nên đi với gấu ra tiệm chỉ cho gấu cái hay của nó, giúp tiết kiệm tg cho gấu. Mua online ở Mỹ thì điện khác 220v cũng khó mang về VN chưa nói đến to / nặng.

6. Huy lưu ý là mua nó ít nhất cũng phải ủi được 1 giờ liên tục ha, vì 1/2 giờ là ít lắm ủi cả gia đình một lần 1/2 hr không ăn thua.

Một điểm nữa mà Huy hãy lưu ý khi đi mua là ủi hơi nên có ít nhất 3-4 chế độ hơi ra (cái mình có là 5) vì tùy loại quần áo mà cần hơi nhiều hay ít. Nếu dùng quá nhiều hơn cho áo mỏng thì lãng phí điện và nước làm cho nước hết sớm hơn và khi dùng thì bắt đầu bằng số nhỏ nhất với quần như Jean dầy thì tăng số lên thì sẽ hiệu quả hơn khi sử dụng.

Khi Huy ủi, để tiết kiệm thời gian và làm thật nhanh thì gắn càng nhiều quần áo vào móc đã có càng tốt, sau đó ủi xong máng ra lấy ngay cái khác móc lên ủi ngay. Hơi nó ra liên tục nó không dừng lại nên để giữa giờ không dùng là hơi ra lãng phí và làm tg ủi dài hơn.

Một lưu ý khác là nên dùng nước cho sạch nhe vì nếu không để lâu đóng cặn trong đó là nó mất hiệu quả. Bàn ủi giá cao có chức năng xử lý cặn đó nên đi xem specs lúc mua thì sẽ hiểu.

@Nikonian2006: rất cám ơn bác đã chỉ dẫn cặn kẽ. Đúng là trước đây khi mình ra cửa hàng thì đa số chỉ thấy loại không có bàn để ủi kèm theo mà chỉ có cái móc đơn giản để treo lên, và nhân viên bán hàng cũng không biết/không dám khẳng định nó có ủi ply được ko (chắc do họ cũng ko có kinh nghiệm thực tế và chỉ được huấn luyện bán các model rẻ tiền không có bàn kèm theo).

Mình sẽ tìm hiểu kỹ hơn để mua cho gấu 1 cái

cái này với 2 battery là rẻ lắm $79 thôi

CPO Outlets via Rakuten offers the DeWalt 20-volt Max Li-ion Brushless Compact Drill Driver for $99. Coupon code "HOME20" cuts that to $79.20. With free shipping

https://www.rakuten.com/shop/cpo-out...OAuUEiu90OW3ag
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

https://www.rakuten.com/shop/6ave-el...8D0209nWsss6jA

6ave Electronics via Rakuten offers the GoPro Hero7 Black 4K Action Camera for $339.49. Coupon code "SAVE15" cuts the price to $288.57. With free shipping
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Thinktank giảm giá 15% nhân ngày 04Jul2019

https://www.thinktankphoto.com/colle...cklight-series
    Ô Mai Gát

Hi, các bạn liên quan đến các post mới của anh yashi cho các bạn về driver, cái đầu tiên bạn sẽ phải lưu ý là cái đó là compact one nghĩa là loại nhỏ nên giá nó mới dưới 100 USD chưa tính giá giảm chứ cái nguyên và to của nó thì không có giá rẻ vậy đâu. Thứ hai là link anh ấy gửi bạn chỉ phải vào khi bạn có IP address là ở trong Mỹ thôi chứ ngoài Mỹ là nó không có vào xem để mua đâu.

Nhân chuyện đó, bạn sẽ để ý là link anh ấy gửi là link của website mới không phải loại phổ biến (như ebay chẳng hạn) cho nên với nhiều người có thể sẽ phải đăng ký vào site trước. Bạn hãy lưu ý là nhiều lúc ebay có sale tất cả các dụng cụ dành cho home và garden bán trên ebay giá đều giảm 15% với giá bạn thấy và code JULY4FUN nó sẽ hết ngay vào đêm 3 tháng 7 giờ Mỹ mình đã kiểm tra ngay lúc post và code vẫn còn giá trị cho nên nếu bạn chậm thì hết giá trị.

Mình không post máy cái này ngay nữa bởi vì bây giờ nhiều bạn ở VN đã biết cách đi mua rồi, bạn sẽ cần phải theo dõi thường xuyên. Mình miuốn cho bạn biết là sau này mình rất hay mua kiểu giảm giá này ở ebay đôi lúc may mắn như mua cái cục sạc Xiaomi vừa rồi là giảm luôn 20% giá bán. Khi như thế thì bạn có thể không cần vào mua link anh yashi post mà mua ở ebay thì sẽ an toàn hơn cho bạn.

Trong link anh blurrist gửi ở trên cũng là đáng mua nếu bạn muốn nhưng nó chỉ sale cho balo model Backlight thôi không phải tất cả đâu, mình hiện tại không dùng Balo của hãng này nhưng mình dùng loại dây nịch đeo vai và túi đeo hông của Thinktank rất nhiều cho nên mình rất thích hãng này. Bạn hãy xem thử nhe, nó tốt lắm.

Huyquatic, vì ủi hơi nước mà dùng như bàn ủi thường theo mình nghĩ ở VN cũng còn mới mẻ cho nên bạn hãy đi ra xem hỏi người bán ghi lại model và hiểu nó có chức năng gì và hãy post lên đây hỏi mình để cho an toàn trước khi bạn mua nhe bạn, hy vọng như vậy sẽ giúp cho bạn mua đúng hơn không sai khi mua lần đầu.

Mình muốn giới thiệu một lĩnh vực khác cho bạn quan tâm là ở lĩnh vực mua đồ ghi âm sound recording mà chất lượng ghi âm phải tốt không phải đơn giản như bạn mở iphone lên ghi âm. Mình đang nghiên cứu học hỏi kinh nghiệm và mình sẽ sớm mua một bộ ghi âm gồm hai micro condenser riêng (mình nghĩ cái này ở VN gọi là định hướng) và một sound interface gắn vào trong macbook qua USB và cài software (có bản quyền) vào trong mac để ghi âm piano cơ (acoustic). Sau khi mình làm xong nếu OK thì mình sẽ cho bạn biết nhe, tool này mình đều tìm và mua ở ebay thôi.

Ghi âm được những bài chơi piano cơ là không dễ dàng bởi vì nếu không có tool đúng thì bạn sẽ nghe tiếng ồn ở ngoài vào trong bản ghi âm rất nhiều mình đã thử ghi bằng iphone hay macbook mà không có tool đúng và mình dùng mic thử thì không đúng cách, cần phải mua tool cho đúng và giá phải vừa phải thôi vì mình không phải là chuyên nghiệp về ghi âm.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 10:16 AM ngày 04-07-2019

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Trong link anh blurrist gửi ở trên cũng là đáng mua nếu bạn muốn nhưng nó chỉ sale cho balo model Backlight thôi không phải tất cả đâu, mình hiện tại không dùng Balo của hãng này nhưng mình dùng loại dây nịch đeo vai và túi đeo hông của Thinktank rất nhiều cho nên mình rất thích hãng này. Bạn hãy xem thử nhe, nó tốt lắm.
    Đúng rồi.
    Anh đã có 2 cái 30L, định kiếm thêm cái Airport Roller mà không thấy giảm giá.
    Ô Mai Gát

Trang 996 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 496896946986994995996997998 ... Cuối cùngCuối cùng