Trang 888 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 388788838878886887888889890898938988 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 8,871 đến 8,880 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Quote Được gửi bởi piratevn View Post
    shipping address mặc định của em trên Ebay la US, em chưa mua ship trực tiếp về VN bao giờ???
    Vậy thì giữa cái shipping address của bác trên Paypal không khớp với cái shipping address trên eBay? Và tốt nhất bác nên show nội dung trao đổi giữa seller với bác qua cái Case cho em xem thì mói biết được lý do tại sao và vì sao nhá.

Case details
    Item: ASUS RT-AC1200 Dual-Band Wireless-AC1200 Router IEEE 802.11a, IEEE 802.11b, IEEE ( 302221662352) View purchased item
    - opens in a new window or tab

Transaction end: Mar-30-2017
    Seller:
    Seller name:
    newegg

Case type: Cancel transaction
    Case status: Closed. You declined seller's request to cancel the transaction.

Where would you like to go next?

Resolution Center
    My eBay

Previous messages
    eBay Mar-30-17 at 08:11:22 PDT

This case is closed. The buyer has declined the seller's request to cancel this transaction.

trunv39 Mar-30-17 at 08:11:21 PDT

xxxxxxxxx

eBay Mar-30-17 at 06:09:28 PDT

This case has been opened by the seller with the following reason: Buyer requested shipment to an unconfirmed address.
    Additional information provided by the seller:

Lúc em tạo acc Paypal là 2 em cũng add địa chỉ US chứ không có add địa chỉ VN
    American Dream!

Quote Được gửi bởi piratevn View Post
    Case details
    Item: ASUS RT-AC1200 Dual-Band Wireless-AC1200 Router IEEE 802.11a, IEEE 802.11b, IEEE ( 302221662352) View purchased item
    - opens in a new window or tab

Transaction end: Mar-30-2017
    Seller:
    Seller name:
    newegg

Case type: Cancel transaction
    Case status: Closed. You declined seller's request to cancel the transaction.

Where would you like to go next?

Resolution Center
    My eBay

Previous messages
    eBay Mar-30-17 at 08:11:22 PDT

This case is closed. The buyer has declined the seller's request to cancel this transaction.

trunv39 Mar-30-17 at 08:11:21 PDT

xxxxxxxxx

eBay Mar-30-17 at 06:09:28 PDT

This case has been opened by the seller with the following reason: Buyer requested shipment to an unconfirmed address.
    Additional information provided by the seller:

Lúc em tạo acc Paypal là 2 em cũng add địa chỉ US chứ không có add địa chỉ VN
    Trường hợp đã có lý do ghi rõ ở dòng em tô đậm rồi đó bác. Tức là Seller (người bán) chủ động mở case để hủy giao dịch này là do Buyer (người mua là bác) đã yêu cầu seller gửi hàng đến 1 địa chỉ không được xác nhận.

Việc này y chan như em đã nói ở post trước rồi, cái này rất thông thường thôi, chắc chắn người bán sẽ hủy giao dịch khi người mua thanh toán món hàng mà bảo người bán giao hàng đến 1 địa chỉ thứ 3 nào đó mà chưa được xác nhận đăng ký tại eBay. Bởi các lý do sau:

1/ Việc yêu cầu seller gửi hàng đến địa chỉ thứ 3 mà chưa được confirm (khi đăng ký địa chỉ nhận hàng tại eBay mới được gọi là địa chỉ confirm nha) không phù hợp với thông lệ giao dịch qui định của eBay.

2/ Tránh trường hợp Buyer dùng thẻ tín dụng không chính chủ (có thể là thẻ lượm được, thẻ lấy cắp hoặc thẻ của người khác, hoặc ăn cắp thẻ của vợ hoặc chồng hoặc người yêu, bồ nhí, bồ già...) để thanh toán mua hàng trên eBay và sau này khi chủ thẻ kiện và đòi ngân hàng điều tra nguồn gốc giao dịch, và như thế thì FBI sẽ mời ngay đại diện eBay đến cục điều tra liên bang để uống cafe nhá.

3/ Tránh hình thức rửa tiền phi pháp (monetary launderette), có những tổ chức chuyên dùng tiền phi pháp (có thể là tiền tham ô, nhận hối lộ, tiền buôn lậu, tiền ăn cắp, cướp ngân hàng...) để phân phát vào các thẻ tín dụng để cho bác đi shopping online thải mái luôn nhá. Hình thức này ở FBI đều biết hết cả đấy, nó chỉ dụ mồi vào rồi tó thôi à.

Nói chung là luật thương mại điện tử ở các nước tư bản phát triển người ta đã có biện pháp ngăn ngừa hết trơn rồi, ai vi phạm ít thì nó không để ý, đến khi to to lên là nó truy suất dữ liệu theo dãy transaction tracking (dấu vết giao dịch) từ A chuyển đến B rồi từ B chuyến đến Y từ Y chuyển về lại B...nói chung là người ta in bằng chứng ra được hết cả nhá.

Hehe... em chỉ nói sơ sơ để bác hiểu và hình dung ra thôi.

Chúc bác ngủ ngon !
    Được sửa bởi dongdigipics lúc 11:20 PM ngày 28-04-2017

Chào các bác, mình muốn mua đồng hồ tại mỹ để ship về vn, các bác có thể giới thiệu cho mình những page bán đồng hồ uy tín được không, cảm ơn các bác.

Quote Được gửi bởi Arcane View Post
    Chào các bác, mình muốn mua đồng hồ tại mỹ để ship về vn, các bác có thể giới thiệu cho mình những page bán đồng hồ uy tín được không, cảm ơn các bác.
    jomashop, ashford, amazon.................................
    American Dream!

Các bác cho hỏi, trang web nào bán máy ảnh cũ ở Nhật với giá tốt ạ. Giống như KEH ở Mỹ ấy ạ. Cảm ơn các bác.

Adorama đang giảm giá tripod Slik PRO 500 BHX Tripod with PBH-525DS Ball Head còn 90$.
    https://www.adorama.com/slp500bhx525...7AprilTopPicks

Các bác muốn mua đồ cũ trên mạng từ nước ngoài ship về để chơi để xài thì OK, chứ ship về để bán theo em là không ổn đâu, nội thuế không cũng đã hết 15 đến 20% rồi (dù là đồ 2nd hand), em chưa nói đến chuyện cúng cơm cho Hải Quan nữa nhá. Thủ tục "cúng cơm" ở VN là mặc định phải hiểu và không cần phải bàn cải gì thêm. Đã sống ở thiên đàn thì phải cúng mới linh nhá :P

Quote Được gửi bởi HAT View Post
    Adorama đang giảm giá tripod Slik PRO 500 BHX Tripod with PBH-525DS Ball Head còn 90$.
    https://www.adorama.com/slp500bhx525...7AprilTopPicks
    Cây Slik PRO 500 BHX này chỉ ship ở nước ngoài rồi xách tay về thì OK, chứ nó không ship trực tiếp về Hồ Chí Minh hay Việt Nam nha. Khi các bác mua hàng online từ các trang nước ngoài, các bác hãy để ý vấn đề shipping của nó nhá, đôi khi giá món hàng họ treo giá rất rẻ nhưng khi phí shipping về Việt Nam thì nó mắc gấp đôi giá trị món hàng ! các bác phải coi thật kỹ trước khi nhấn nút mua hàng. Nếu bác nào sống ở nước ngoài mua thì có thể lợi hơn.

Vài dòng chia sẻ.
    Được sửa bởi dongdigipics lúc 10:38 AM ngày 01-05-2017

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Bác phát biểu như vầy là không chính xác rồi nha bác. Đã là Credit Card thì nó được chấp nhận thanh toán toàn cầu bất kể nó được phát hành từ ngân hàng nước nào đi nữa, ngoại trừ cái Credit Card (CC) đó đã hết hạn mức chuẩn chi cho phép. Bác không thể nói là Credt Card ở Việt Nam mà bên eBayer bên Mỹ nó không bán hoặc Cancel order khi buyer Việt Nam mua hàng trên đó bằng thẻ tín dụng (Credit Card) Việt Nam ! Không ai phân biệt đó là thẻ tín dụng Visa, Amex, Master, JCB hay Diner Club là của Việt Nam hay Tây , Tàu cả.

Em đã và đang mua hàng trăm món hàng từ Mỹ, Nhật, Anh, Châu Âu... từ trên eBay có gì đâu. Mặc dù em đang ở nước cộng sản.

Trong trường hợp này là Seller trên eBay có chính sách không ship hàng quốc tế tức là "The Seller doesn't offer international shipping" điều này có nghĩa là Seller chỉ bán hàng hoặc ship hàng trong nước Mỹ mà thôi, chứ không phải là họ thấy Credit Card Việt Nam là họ không bán hoặc Cancel order người mua nha bác. Em đã check lại cái Shipment policy của seller cho món hàng này và dưới đây là cái hình em chụp lại từ trang eBay của seller món hàng này cho pà con thấy rõ ạ.

eBay by DongDigifoto, trên Flickr

Bác có Anti Party thì cũng phải Professional 1 chút chứ !

Chào bác,
    Trước khi bác đưa ra nhận xét về anh Vũ - Nikonian hay 1 vấn đề về ttoan từ NN thì bác nên đọc và hiểu người đó là ai, ít nhất là sự hiểu biết của họ trong topic này

Ebay chỉ là site dễ mua nhất đv người ở VN về khoản đa dạng hàng và phần thanh toán, nhưng đv những người đang sinh sống ở NN thì họ rất e dè, hiếm khi mua hàng từ ebay, tại sao ah, bác có người thân ở NN hỏi họ sẽ trả lời, chứ mình nói có khi bị ném đá .. kaka

Bác đã dùng thẻ Visa/Master card phát hành tại VN của bác mua trên sites : Newegg/Costco/Walmart/Fredmiranda/Macys ... chưa ha? Mà bác mạnh miệng nói thẻ của bác có thể cà được tất cả sites ko phân biệt Tây Tàu?
    Khi nào bác cà được các sites trên thì hãy nói a Vũ nói sai
    Và ngay cả trên ebay 1 số seller lớn đều chặn ttoan các thẻ có tk NH tại VN

Tôi chỉ muốn góp ý xây dựng, vì topic này là topic rất hữu ích, nhờ đó mà nhiều ae mua được hàng tốt giá rẻ, nhưng ko phải ai cũng biết tất cả, sẽ có những việc ko biết, thì nên lắng nghe, ktra lại

Thân chào.
    MINH TRÍ CAMERA
    Chuyên ship hàng từ Mỹ

Quote Được gửi bởi victory963 View Post
    Chào bác,
    Trước khi bác đưa ra nhận xét về anh Vũ - Nikonian hay 1 vấn đề về ttoan từ NN thì bác nên đọc và hiểu người đó là ai, ít nhất là sự hiểu biết của họ trong topic này

Ebay chỉ là site dễ mua nhất đv người ở VN về khoản đa dạng hàng và phần thanh toán, nhưng đv những người đang sinh sống ở NN thì họ rất e dè, hiếm khi mua hàng từ ebay, tại sao ah, bác có người thân ở NN hỏi họ sẽ trả lời, chứ mình nói có khi bị ném đá .. kaka

Bác đã dùng thẻ Visa/Master card phát hành tại VN của bác mua trên sites : Newegg/Costco/Walmart/Fredmiranda/Macys ... chưa ha? Mà bác mạnh miệng nói thẻ của bác có thể cà được tất cả sites ko phân biệt Tây Tàu?
    Khi nào bác cà được các sites trên thì hãy nói a Vũ nói sai
    Và ngay cả trên ebay 1 số seller lớn đều chặn ttoan các thẻ có tk NH tại VN

Tôi chỉ muốn góp ý xây dựng, vì topic này là topic rất hữu ích, nhờ đó mà nhiều ae mua được hàng tốt giá rẻ, nhưng ko phải ai cũng biết tất cả, sẽ có những việc ko biết, thì nên lắng nghe, ktra lại

Thân chào.
    Bác Minh Trí Camera có đọc kỹ những gì tôi đã viết trên này chưa mà còn cố gắng cải chày cải cối trên này nữa hả !?

Bác làm ơn mở mắt to ra mà đọc lại những gì tôi viết nhá. Thật vớ vẫn, nói cái gì thì phải có cơ sở chứ. Nếu tôi nói bác chuyên bán camera dỏm hay lừa đảo thì bác thấy sao ??

Đối với trường hợp cái ổ cứng đó thì rõ ràng là bác Nikonian phát biểu bậy rồi và không có cơ sở gì cả nha.

Tôi không hề xài Newegg...như đã nói và tôi cũng không cần biết trang Newegg nó bán cái gì. Tôi chỉ toàn mua hàng tại eBay thôi.

Trân trọng.
    Được sửa bởi dongdigipics lúc 11:23 AM ngày 01-05-2017

Trang 888 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 388788838878886887888889890898938988 ... Cuối cùngCuối cùng