Trang 931 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 431831881921929930931932933941981 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 9,301 đến 9,310 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    http://www.ebay.com/itm/Brand-New-Ra....c100005.m1851

Cùng giá 70. Bạn lưu ý là seller ebay mà mình gửi hầu hết mình đều xem và phải tin tưởng mới gửi link nếu không mình sẽ kêu phải đọc feedback.
    Em vừa theo link này của bác mua 1 cái màu xanh. Em thích sưu tầm Aviator này nên cũng hay để ý. Có mấy lần mua nhầm đồ giả, mà chủ yếu là của bọn TQ. Em để ý, hàng TQ cũng rất nhiều seller lấy location ở New York, hoặc gần gần đó như Main,...

Em có vô shop Rayban ở Macy's mua 2 cái, để dành so sánh sau này. Công nhận, fake cũng có nhiều loại, loại cao cấp nhất, chỉ đem vô shop người ta mới test ra được. Em ko nói seller trên bán đồ gì, em mua về thử xem.

Cám ơn bác Nikonian nhé.
    Gruhhh, Nikon duyên và nợ.

Quote Được gửi bởi Silver View Post

Có 2 cái này kêu là fake với không phải hàng nguyên bản, nhưng ko hiểu sao lại đánh giá tốt.
    - rất cám ơn bạn ....may mà mình chưa mua ! mà sao seller như vậy cũng được xếp hãng TOP RATES SELLER nhỉ ?

Quote Được gửi bởi ngọc_hương View Post
    - rất cám ơn bạn ....may mà mình chưa mua ! mà sao seller như vậy cũng được xếp hãng TOP RATES SELLER nhỉ ?
    Đọc ghi chú ở dưới thì có thể có sự nhầm lẫn hay gì đó mà người bán đã khắc phục nên người mua vẫn phản hồi tốt. Em nghĩ seller này tốt.

Quote Được gửi bởi Silver View Post
    Đọc ghi chú ở dưới thì có thể có sự nhầm lẫn hay gì đó mà người bán đã khắc phục nên người mua vẫn phản hồi tốt. Em nghĩ seller này tốt.
    - nếu tốt thì 2 comment kia phải được xóa đi chứ bạn ???? ai lại để nguyên vậy bao giờ !

Chắc là hàng giả quá

Coi link này thì biết. Trên mạng có rất nhiều bài viết về đồ giả trên ebay.

http://www.ebay.com/gds/Fake-Ray-Ban...0935653/g.html

http://www.ebay.com/gds/Buying-Ray-B...9040376/g.html

Bác muốn chắc ăn nhất là kêu thẳng hãng hỏi xem nó có đại lý bán trên Ebay hay không.

Một lần tớ mua dao đi rừng của gerber nên kêu họ hỏi. Họ nói là trên Amazon thì họ có, còn trên Ebay hay các chỗ khác thì không bảo đảm, và họ không bán trên Ebay.

Quote Được gửi bởi LN2017 View Post
    Chắc là hàng giả quá

Coi link này thì biết. Trên mạng có rất nhiều bài viết về đồ giả trên ebay.

http://www.ebay.com/gds/Fake-Ray-Ban...0935653/g.html

http://www.ebay.com/gds/Buying-Ray-B...9040376/g.html

Bác muốn chắc ăn nhất là kêu thẳng hãng hỏi xem nó có đại lý bán trên Ebay hay không.

Một lần tớ mua dao đi rừng của gerber nên kêu họ hỏi. Họ nói là trên Amazon thì họ có, còn trên Ebay hay các chỗ khác thì không bảo đảm, và họ không bán trên Ebay.
    - như vầy thì đánh giá 1 seler của ebay qua cái top rates seller là chưa bao giờ được chính xác hoàn toàn ?? có bạn nào cho biết đánh giá seller của ebay thế nào là chính xác kg ạ ??

Đánh giá là chuyện nó buôn bán mà khách hàng thích vì nó gởi hàng đúng thời hạn, tiền trao cháo múc, trả lại tiền vì hàng bị hư, không kèo nhèo vì bị trả hàng lại, v.v. Bác đọc thì biết liền.

Còn chuyện hàng giả thì như mấy link trên đã nói, nhiều người không biết là hàng giả. Thấy rẻ thì mua rồi đánh giá tốt vì những lý do trên, vậy thôi. Rồi những người kế tiếp thấy vậy nghĩ là hàng thật rồi đâm đầu vô mua.

BHphoto sale trong 24h - túi máy ảnh chống thấm nước - You Pay $99.99
    Save $70.00 Orig. $169.99

https://www.bhphotovideo.com/c/produ...enger_bag.html

1. Trong post này mình nói sơ qua về chọn seller ở ebay mà hai trang mới nhất này đang thảo luận. Hoàn toàn không có links mới và chỉ nói về kinh nghiệm quan trọng cho bạn chưa rành. Theo mình đọc thì ở VN hiện tại vẫn còn bạn chưa rành ebay cho dù đã biết ebay từ lâu.

2. Mình đã có bài chi tiết từ lâu nói về chọn seller và kinh nghiệm mua ebay, hãy tìm đọc lại. Mình viết lại ở đây là trôi mất.

3. Về câu hỏi của seller mà bạn NH định bid trong link seller này https://feedback.ebay.com/ws/eBayISA...30.m2531.l4585, mình trả lời như sau:

- Seller này không phải là top rated seller mình không thấy, ai thấy seller này là top rated thì nói cho mình biết mình đã xem không thấy. Và như bạn 2017 đã nói, top rated không liên quan gì đến feedback cho nên có top rated hay không không nói cho biết đây là seller bán hàng thật.

- Anh Silver đã nói, cái FB nói về fake đầu tiên rất có thể là buyer nhìn nghĩ rằng fake nhưng trao đổi qua lại thì buyer cuối cùng ghi thêm là giải quyết xong nghĩa là hài lòng. Cái còn lại fake cho + thì không biết lý do muốn biết phải đi hỏi buyer đó tại sao nó làm vậy.

- Ebay không bao giờ delete những message này. Ebay và Amazon rất tốt ở mặt này nó không bao giờ delete bậy bạ hoặc không rõ ràng. Muốn delete phải báo rõ ràng cho nó tại sao, đúng thì nó delete nếu không thì nó để lại. Delete bậy bạ là sẽ làm mất niềm tin của người khác. Phải để msg lại cho người đi sau họ xem và tự họ quyết định có mua hay không.

- Về seller trong link đó, mình cho rằng quá ít feedback. Nếu như một seller nào bán kính mà có hàng chục nghìn FB và 100% như seller trong link này thì mình sẽ tin hơn http://www.ebay.com/itm/Ray-Ban-Just...9%3A6000000567. Bạn cứ thử đi lên ebay bạn bán hàng chục nghìn món và bạn thử bán hàng giả xem coi cả hàng chục nghìn người mua tất cả có cho bạn 100% feedback thì sẽ hiểu.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Bây giờ ở trên ebay số người Chinese sống ở ngoài China bán trên đó rất nhiều cho nên muốn mua đòi hỏi phải có kinh nghiệm chọn seller. Nhìn vào tên seller không biết khi nào trả tiền rồi nhìn vào paypal account của nó dựa theo tên sẽ thấy rất nhiều Chinese. Vì vậy nếu như muốn mua Rayban hay kính mà phải 100% thì phải chọn như sau:

1. Phải mua hàng Amazon bán gốc như link https://www.amazon.com/Ray-Ban-Aviat...8118118&sr=8-3 đây là Amazon bán ghi rõ ràng. Nếu như có bằng chứng nó bán hàng giả cho dù mang về đến VN khả năng rất lớn cho trả lại hết tiền ngay lập tức. Mình mua Amazon rất lâu hàng amazon bán chưa bao giờ thấy hàng giả kể cả vali Pelican, áo lạnh North Face hay Helly Hansen.

2. Nếu không thích thì chọn Jomashop Rayban tại ebay, thằng này không bao giờ bán hàng giả.

3. Seller authenticglasses rate là 99.6% cho hơn 80 nghìn lần bán ở ebay. Nếu bạn cảm thấy không tin nó vì nó không 100% không cần phải mua.

4. Nếu chọn seller khác ebay phải chọn seller nào bán hàng chục nghìn lần gần 100K lần càng tốt, tg ở ebay phải 10-15 năm và 100% feedback những thằng này sẽ không bao giờ bán hàng giả. Như đã nói, bạn cứ thử đi lên ebay bán hàng giả cho hàng chục/trăm nghìn người mua đi rồi coi xem là bạn có 100% positive hay không. Người mua ở Mỹ nói chung rất đàng hoàng và thành thật, bán đồ giả cho nó là nó không bỏ qua, kể cả mình. Không bao giờ mình cho rằng nào bán hàng giả positive. Làm như thế là hại nhau và hại cả bản thân mình.

5. Bất cứ lúc nào mua ebay seller vài chục FB là phải đọc cho kỹ kể cả positive để xem người đã mua nói gì, sau đó mới quyết định có mua hay không. Khi trong lòng có cảm giác nghi ngờ, không bao giở mua của thằng này. Phải chọn seller theo tiêu chí đã nêu ở trên. Có khả năng nó 100% là vì nó kêu bạn bè gì của nó cho feedback giả nhưng không thể nào kêu hàng chục/trăm nghìn buyers cho positive khi bản thân là gian dối. Đây là cái hay của ebay và Amazon.

6. Fredmiranda cũng vậy, đố bạn đi lên đó bán hàng luộc mà bạn được hàng loạt positive. Ở trên đó chỉ cần bạn bị một hai lần negative thôi vì gian dối khi luộc hàng bán là không ai mua của bạn. Không tin lên đó làm thử. Và chính vì việc này cho nên fredmiranda khác bán hàng online ở VN rất nhiều về mức độ thành thật. Bạn có thể mua ống kính hàng nghìn đồng mà không hề phải lo lắng bị luộc. Đây là cái hay của anh Fred quản lý website này. Chỉ có một cái lừa ở website này là account của người đàng hoàng lâu quá không lên bị hack và bị lấy cắp tiền không ship hàng. Nhưng ở cái này mình đã chỉ dẫn rõ ràng làm sao tránh, không nói lại ở đây, hãy google bài viết.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 09:15 AM ngày 16-10-2017
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Trang 931 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 431831881921929930931932933941981 ... Cuối cùngCuối cùng