Trang 412 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 312362402410411412413414422462512912 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 4,111 đến 4,120 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Bài này của mình là về những trải nghiệm mua hàng refurbished

Đầu năm 2014 Mình đã mua kindle basic refurbished từ amazon.com, hàng về rất đẹp, như mới và các chức năng hoạt động hoàn hảo. Máy được đóng hộp đẹp như mới với dòng chữ ghi rõ trên vỏ hộp là hàng refurbished.

Gần đây nổi hứng mình đã mua ipod touch 5th gen refurbished từ a4c.com, lúc nhận hàng mình khá bất ngờ và...buồn, bởi vì máy đã bị xước nhiều, xước cả ở mặt kính, thân máy bị cong (đặt lên bàn sẽ thấy rõ), được một điều an ủi là mọi thứ vẫn hoạt động tốt. Tuy nhiên kèm theo máy chỉ có cục sạc và tai nghe, không có dây sạc, cũng không có vỏ hộp gì cả.

Cả hai máy trên đều mua qua một địa chỉ mua hàng.

Đó là trải nghiệm mua hàng của mình, cho đến thời điểm này mình chỉ đánh giá cao amazon.com và chắc sẽ chỉ mua hàng ở đây. Nếu các bạn có những trải nghiệm khác, xin vui lòng chia sẻ để mọi người cùng biết và rút kinh nghiệm.

Có thể hàng bạn mua của Amazon là Manufacture Refurbished, còn a4c là seller refurbished. Mình thì khi mua hàng trên ebay thì hay chọn seller ref vì kiếm thằng manu hơi khó. Nhưng chắc do hên hay sao mà mấy cái laptop mình mua đều như mới hết .

Pin 1ds3 của em đã lăn ra chết sau khi mình quên không tắt máy và nó cạn pin sau 3 ngày (đút vào sạc không vào điện nữa, sạc còn tốt đã thử với pin khác).

Bác Nikonian có link em pin nào giá tốt cho em với. Ngoài Canon chính hãng thì có hãng nào sản xuất pin cho dòng pro tốt hơn không bác, hôm bữa có đọc qua bác đề cập ở bài nào đó mà em quên rồi. Em cảm ơn bác ạ.

Quote Được gửi bởi banhmitrung View Post
    Pin 1ds3 của em đã lăn ra chết sau khi mình quên không tắt máy và nó cạn pin sau 3 ngày (đút vào sạc không vào điện nữa, sạc còn tốt đã thử với pin khác).

Bác Nikonian có link em pin nào giá tốt cho em với. Ngoài Canon chính hãng thì có hãng nào sản xuất pin cho dòng pro tốt hơn không bác, hôm bữa có đọc qua bác đề cập ở bài nào đó mà em quên rồi. Em cảm ơn bác ạ.
    camera nó tự tắt mà ta, mình có tắt máy bao giờ đâu nhỉ?
    1D Mark 3 + 50mm f/1.4 USM

Quote Được gửi bởi tien113 View Post
    camera nó tự tắt mà ta, mình có tắt máy bao giờ đâu nhỉ?
    Em tắt chế độ tự tắt để chụp studio đó bác :P

BMT, hiện tại ebay không có cái nào rẻ vì hàng cũ này hiếm khi mới có. Bạn lên Adorama mua hoặc E hoặc E trừ 74 hay 64 tùy bạn có thể mua E trừ OK xem link http://www.adorama.com/l/Used/Canon-...=de&Startat=21 nếu vào không thấy là đã có người mua rồi lúc bạn xem.

Các bạn khác, mình xin lỗi là mình đang rất bận với topic khác để mình xong mấy ảnh tennis vì mình cần phải process ảnh gửi đi cho news rồi mình mới quay trở lại topic ebay được cuối tuần này.

Em thuynd nên tin tưởng a4c họ không phải nói láo gì đâu vấn đề là khi mua mà seller refurbished là em sẽ có thể bị rủi ro. Trước đây anh đã viết bài trong topic nhắc nhở là mua loại này phải có người ở Mỹ, phải chấp nhận rủi ro hàng hình thức không đẹp ship trả lại full refund trong 30 ngày không biết lý do là gì. Nếu các bạn không làm được việc này, đừng mua chứ a4c hoàn toàn OK để mua.

Mình đã viết một bài chi tiết trên forum về MINH và Lithium bảo quản trong đó mình đã có nói là không bao giờ để pin Lithium hết hoàn toàn ngược lại với NIMH. Các bạn khác phải lấy việc này làm kinh nghiệm.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 11:28 AM ngày 22-01-2015 Reason: Thêm một đoạn cuối.

Cái D3X này giá tốt quá. Các bạn thử hỏi seller giảm giá vì pin và sạc for xem sao:

http://www.ebay.com/itm/Nikon-D3x-24...item35e3fefe12
    Ô Mai Gát

Quote Được gửi bởi banhmitrung View Post

Ngày trước điện thoại em để trong kho lâu quá, pin bị kiệt cũng sạc không vào, phải kích pin lên thì mới lại sạc được. Bác thử nghiên cứu pin của bác với trường hợp của em trước đây xem.
    Gia tài: vài chục nghìn tấm ảnh của thằng cu nhà em

Quote Được gửi bởi vneseman View Post
    Ngày trước điện thoại em để trong kho lâu quá, pin bị kiệt cũng sạc không vào, phải kích pin lên thì mới lại sạc được. Bác thử nghiên cứu pin của bác với trường hợp của em trước đây xem.
    Cảm ơn bác, em cũng nghĩ là pin em đang bị yếu dòng nên nó không vào được, chắc phải kích. Mỗi tội em ko biết kich pin máy ảnh mua ở đâu và làm thế nào để kích, chứ dt thì em làm vài lần rồi.

Để mình nhắc lại một lần nữa khi bạn mua hàng seller refurbished của a4c. Nó hoàn toàn không lừa đảo gì bạn cả, tại vì nhiều bạn ở VN mua hàng trong nước bị lừa nhiều quá rồi cho nên mất niềm tin ở con người. Nó đã cho phép bạn tự do trả lại trong 30 ngày không cần biết lý do là gì cho nên nếu bạn lỡ không may nhận được hình thức không đẹp bạn phải chuẩn bị tư thế bỏ tiền ra ship lại cho nó trong Mỹ (không đắt) để mua cái khác và full refund. Vì vậy cho nên khi nào bạn có thể làm được việc đó thì hãy nghĩ đến mua của nó loại SR nếu không thì mua mới. Nó là thằng có tên tuổi làm ăn đàng hoàng đừng có sợ.

Mình đã nói với các bạn, mình không cần dùng slickdeals.net bởi vì những gì links mình làm cho các bạn là tự mình đi kiếm bằng tay. Cũng chính vì vậy cho nên khi nào mình quá bận như tuần này bạn có thể tự do lên đó kiếm deals ở Mỹ bởi vì những gì mình gửi ở đây sẽ rất có thể hoàn toàn khác với cái bạn thấy trên website đó.

Cái link dưới này là do Spigen gửi email cho mình trong đó lại gửi link từ sleaks cho nên mình mới nhận được và cũng tiện lợi vì mỗi sale đều có code riêng. Bạn vào xem. Spigen case rất tốt giá hợp lý. Bạn muốn nhận email lên website Spigen đăng ký.

http://slickdeals.net/f/7612814-spig...eid=2b248dd903

Hãy vào box thử nghiệm thiết bị xem mình nói về kinh nghiệm Otterbox tránh mình phải post lại. Ở đây mình post bài sẽ mất. Đơn giản, cuối tuần mình rớt phone mình khoảng cao 2m (là rất cao) từ tai (ear) của mình do áp vào rồi mất thăng bằng rớt bằng góc thẳng xuống sàn xi măng. Case không hề có vấn đề gì Otterbox Defender.

Mình tin buydig bán rẻ thẻ 256gb USB mà chỉ 94 đồng http://www.ebay.com/itm/Lexar-256GB-...item4ae0d2dcdc

Lần đầu tiên mình thấy ebay sale 1dx xuống dưới 4200 brand new http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-1D...item4631e063ef

Mình vẫn còn bận với ảnh tennis, mình chỉ có thể post vài links cho bạn bạn thông cảm. Mình sẽ trở lại topic sớm vì đây là commitment của mình muốn giúp cho forum trong thời gian mình có.

4 viên sạc Duracell mình tin là chất lượng tốt loại 3A chỉ 8 đồng http://www.ebay.com/itm/Duracell-Rec...item4ae2c5ebb3

Trang 412 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 312362402410411412413414422462512912 ... Cuối cùngCuối cùng