Trang 246 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 146196236244245246247248256296346746 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,451 đến 2,460 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Anh vantrung, sự nghi ngờ của anh đã thể hiện rất rõ về vấn đề em hay nói là để mất niềm tin của người khác. Khi niềm tin đã mất, nhiều lúc những nơi người ta làm ăn thành thật cũng bị nghi ngờ. Amazon là buôn bán online thật sự nghĩa là không cần đến con người trong khi ở VN anh thấy do điều kiện xã hội mua bán online không phát triển được cho nên người bán không cảm thấy sự cần thiết và quan trọng phải update thông tin trên website cho đúng với thực tế đang có. Chưa nói đến Amazon là số một thế giới về phục vụ mua bán online cho nên những thông tin nó ghi là rất chính xác. Ít khi em vẫn thấy Amazon đã gửi hình sai vì em xem qua review người review nói ngay nên em biết nhưng Amazon nó đọc reviews cho nên vào lúc em xem lại hình lúc đó thì hình đúng nhưng Amazon không bao giờ dám xóa review đàng hoàng của người mua cho nên review nói về cái sai vẫn còn đó trong khi mô tả sản phẩm thì sửa lại chính xác.

Nếu tất cả các bạn khác mua bất cứ thứ gì trên Amazon mà có thắc mắc và nếu không hỏi được em thì hãy lên chat với Amazon nó sẽ giải thích rất rõ ràng. Nếu không biết tiếng anh để nói chuyện thì post lên đây để hỏi.

Về vấn đề giày như bạn rionikon vừa nói thêm, em đã mang Rockport rất nhiều năm đôi em đang mang hiện tại là đôi thứ hai và em đang chuẩn bị chờ Amazon sale sắp đến mà có size em là em mua đôi thứ ba. Chưa bao giờ em gặp tình trạng đế bị hở. Và mọi người đều biết là ở nước ngoài đi bộ rất nhanh (em đi nhanh vì lợi dụng vào đó tập thể dục hàng ngày luôn). Đôi đầu tiên của em em bỏ là vì nó cũ và bên trong ở phần cổ chân da của nó bị bong ra tất nhiên rồi vì chuyển động cổ chân mà nhanh quá sẽ bào mòn. Đế hoàn toàn tốt chỉ mòn đáy bình thường thôi không hề có dấu hiệu nào bong keo.

Các bạn nào không tin thử mua Rockport hàng thật mang thử sẽ kiểm nghiệm điều em nói. Lưu ý là nếu mua ở VN mà lỡ mua ở nhầm hàng giả là em không bảo đảm. Clarks và Dr Martens (loại dress shoe) cũng là hiệu rất tốt.

Mọi người xem cái wenger hôm qua em nói Amazon đang sale 80 đồng cái này sợi dây của nó rất tốt tốt hơn hẳn Casio bạn nào có casio xong mua thử cái này về sẽ thấy ngay chỉ còn 2 giờ nữa sẽ hết sale http://www.amazon.com/dp/B00CZ5VF84/...d_p=1920875882

Đây là một seller rất tin tưởng em đọc desc em tin là rất đàng hoàng vì anh ta là CPS member cho nên bạn xem tờ giấy dẫn chứng của anh ta vệ sinh máy hoàn hảo toàn là không đồng bởi vì Canon dịch vụ free. Bản thân em đã từng làm free nên em biết cho dù em không phải là CPS member. Canon check shot 42K tấm đây là chính xác, máy full box còn rất đẹp bạn đọc mô tả sẽ thấy seller rất thành thật, nói họ gửi receipt mua bán đầy đủ cho bạn. Giá 2210 là giá tốt nếu mình cần mình sẽ mua cái này mà không cần bid bởi vì với dòng Canon này phải mang lên Canon thì mới biết shot chính xác http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-1D...item2595c2211e

Máy còn rất đẹp phụ kiện đầy đủ không có gì để phàn nàn và seller đàng hoàng là quan trọng nhất.

Em post riêng ra nhe

Bạn nào đăng ký với website của họ họ sẽ gửi code giảm tất cả 15% trên website của họ cho bạn đây là link hàng đang sale http://www.rockport.com/sale-all-mens-shoes

Hôm nọ có bạn hỏi em, bạn hỏi đó có thể mua cái này size 8 wide và dress black shoe xem hình giá rất rẻ 70 trừ 15% nữa free shipping trong Mỹ. Hãy vui lòng kiểm tra size wide cho kỹ chứ size 8 cho dài mà bạn nào mang size 41 (International) là đúng chuẩn. Size này to với em ở chiều ngang chứ không thì em đã mua rồi http://www.rockport.com/hillandale/h...daless12_black

Adorama có video này kể về chụp low light ở tốc độ 15 không có tripod vì leo núi cao không tiện mang tripod theo bạn xem, em đã xem rồi, hay http://www.adorama.com/alc/0014842/a...tm_source=RSYS

Quote Được gửi bởi J a s m i n View Post
    Chào anh Nikonian2006,

Em viết bài này có 2 mục đích:

1. Theo tư vấn trong topic này của anh trước đây, em có mua 1 cục sạc pin dự phòng Romoss Sense 4 của Romoss USA.
    Sau khi sử dụng khoảng 3 tháng, thì pin bị tình trạng sạc không full được, chỉ dừng lại ở mức 2.
    Em liên lạc với Romoss USA via email, và nhận được phản hồi là Romoss USA sẽ full refund hoặc gửi lại cho em cục mới và hoàn toàn miễn phí, em cũng không cần trả lại cục pin cũ. Đúng là dịch vụ kiểu Mỹ, em rất appreciate Romoss USA và trả lời sẽ nhận cục pin thay thế vì nó hoàn toàn cần thiết với nhu cầu sử dụng của em.

Sau khi nhận được cục pin thứ 2 và sử dụng trong 1 tháng, em lại gặp vấn đề tương tự và em lại liên lạc Romoss USA ngay lập tức. Trong vòng chưa đến 30 phút, Romoss USA gửi email xin lỗi và xin phép refund 100% cho em.

Qua việc này, em nghĩ Romoss Sense 4 có vẻ, em xin phép chỉ dùng từ có vẻ trong trường hợp của em, là không đảm bảo chất lượng lắm, mặc dù dịch vụ của Romoss USA hoàn hảo.

2. Em đang tìm 1 con chuột cho việc chỉnh sửa hình ảnh. Qua tìm hiều thì em thấy Logitech M705 khá tốt. Và đây là giá tham khảo tại Amazon:
    http://www.amazon.com/Logitech-Wirel...logitech+mouse

Nhưng em không biết See-thru package (29.99$) khác như thế nào với boxed package (45$)? Có phải see-thru package là hàng mới 100%, nhưng không box, nhưng cũng không phải hàng Refurish không ạ? Ở VN mình hình như hay gọi là hàng Tray phải không ạ?

Cám ơn anh!
    Em jasmin

1. Như anh đã nói, anh đã dùng 3 cái không phải một cái từ nhiều tháng qua và anh không bị bất cứ vấn đề gì. Ngày mai anh sẽ chụp hình cả ba cái của anh cho em xem. Nhưng anh không mua từ Amazon US mà anh mua từ ebay AU vì vào lúc anh mua nó sale như em có thấy cách đây vài ngày ebay nó sale chỉ còn 19 đồng.

2. Nếu như em nói vậy thì anh nghĩ các bạn khác vẫn tiếp tục nên mua vì nếu lỡ nó hỏng bạn báo cho seller biết giải thích cho nó hiểu là bạn ship về VN cho nên nó ship tiếp sẽ tốn tiền bạn hãy kêu nó đền lại 100% tiền cho bạn. Như vậy thì bạn đã lời còn gì vì pin vẫn còn dùng được.

3. Vấn đề này anh nghĩ trong cục đó có 4 viên pin cho nên hai viên nó tự nhiên nó hỏng thì cũng khó khăn cho seller lắm, miễn là nó làm như em nói là OK an toàn mua cho dù đây không phải là amazon bán và phục vụ.

4. Về cái mouse em hỏi:

- Boxed package nghĩa là bỏ vào trong hộp không thấy bên trong.

- See-thru nghĩa là box có plastic trong em sẽ thấy bên trong là cái gì khi Amazon đóng gói.

- Giá khác nhau là vì cái box seller bán trong khi cái see-t là Amazon bán nên amazon bán rẻ.

- Hàng của em mua là hàng mới 100% (cả hai loại kể cả seller bán) cho nên không có chuyện hàng tân trang đâu em. Em đọc lại nội dung thử xem. Amazon bán hàng cũ sẽ ghi rất rõ ràng và nằm trong phần Amazon warehouse discount đàng hoàng.

Jasmin

Anh ví dụ cụ thẻ cho em xem cách Amazon bán hàng cũ. Em hãy vào link trong này xem. Hàng nào cũ Amazon ghi ra rõ ràng (luôn cả tình trạng còn thế nào) và chỉ do Amazon warehouse bán (với hàng amazon) không bao giờ Amazon bán hàng cũ ngoài warehouse cho nên mua hàng amazon là mới 100%.

http://www.amazon.com/gp/offer-listi...condition=used

Anh Nikonian2006,

Cám ơn anh đã giải thích. Em cũng mua hàng nhiều ở Mỹ nhưng lần đầu gặp khái niệm See-thru ạ ^^!. Em hoàn toàn yên tâm vì Mỹ ít có trường hợp mô tả không rõ ràng về sản phẩm. Một lần nữa, cám ơn anh nhiều ạ.

@Nikonian2006,

Cái Wenger #2460 nhìn fashion quá ta, giá sale cực kỳ hấp dẫn, nhìn muốn mua liền.

Chiều nay anh nhận cái Casio Protrek 3rd gen em đưa link trên topic tháng trước. Anh sẽ chụp hình, post lên đây để mọi người cùng xem.
    Ô Mai Gát

E đã mua cái Wenger Men's 79374, charge thêm 14$ ship và 14.6$ import fees. Tổng là 108.5$, vẫn quá rẻ. Cảm ơn a Nikonnian về cái deal này :D Đây là cái đồng hồ thứ 2 e mua của amazon và đều là từ các deal rất rẻ.

P/s: Hix, giờ mới để ý, case diameter tận 44mm, tay e đeo 32 là độ to vừa phải...44 chắc nhìn quá khổ lắm )
    Được sửa bởi Shoji Ban lúc 02:24 PM ngày 19-09-2014

Cám ơn Nikonian2006 về post #2456 với nhiều thông tin bổ ích và còn mất thời gian chụp hình đôi giày post lên.

Như mình nói thì vụ bung keo chỉ bị với giày thể thao (Nike, Adidas) hoặc giày da đế cao su (như Ecco) theo kinh nghiệm thực tế của mình và nghe người khác nói. Chứ giày da đế da may bằng chỉ như Florsheim thì chắc chắn là không thể bị vấn đề này. Vụ bung keo thì mình cũng ko dám chắc 100% ai cũng bị như vậy mà chỉ dựa vào kinh nghiệm bản thân của mình thôi, có thể cũng còn tùy theo điều kiện sử dụng mỗi người mỗi khác.

Cám ơn Nikonian2006 đã offer kiếm sale off của giày Florsheim nhưng mà thôi mình cũng chưa có dự định mua thêm giày, hiện tại đang có 4 đôi (1 Nike, 1 Rockport, 1 Ecco, 1 Clarks) phải xoay tour mang chứ không thôi mua nhiều quá để không sử dụng nó lại bị hư hihihi. Nhưng mình sẽ lưu ý Florsheim nếu sau này có ý định mua dress shoes.

Cám ơn Nikonian2006 đã dành nhiều thời gian để viết post và chia sẻ thông tin nhé.

Anh huyquatic, em rất ít khi về VN phải nói là lâu lắm rồi em chưa về VN và cũng không biết khi nào về maybe lúc em về là lúc anh sẽ cần mua một đôi mới sau nhiều năm nữa. Để em về rồi em thử pm cho anh xem thế nào, nếu anh cần thì mua cho anh sẽ rẻ hơn từ bên này cũng phải gần 50% so với anh mua ở VN. Nếu không cần thì còn tốt cho em khỏi phải mang theo. Tại em thấy giày anh nói ở VN đắt quá và không sale.

Các bạn khác Amazon đang sale giày đen Ecco còn size 41 medium (standard chuẩn) chỉ 79 đồng bạn xem thử chỉ 1 giờ nữa sẽ hết lựa size sẽ thấy giá http://www.amazon.com/ECCO-23904-001...d_p=1920875882

Sale giày Dockers bạn vào chọn thử http://www.amazon.com/s/ref=gb1h_img...d_p=1827254902

Chờ chút em post hình lên cái Romoss.

Shoji, sorry khi nghe em nói là em mua chỉ 100 nhập vào mà cũng bị đánh thuế nhập khẩu làm cho hàng em mua đắt hơn. Cái em mua khi em cầm lên em sẽ thấy hàng nào của Thụy Sĩ đều rất chất lượng nếu em có Casio em sẽ thấy hai sợi dây cao su nó khác hẳn nhau. Amazon sale là thật sự vì bây giờ em vào xem lại giá thường phải gần 200 mới mua được chưa nói đến thuế. Nói chung ra, nếu em mua Seiko hay Citizen mà dây cao su thì cũng tốt hơn Casio. Anh có một cái Citizen dây tốt hơn hẳn cái Casio cả hai anh mua từ amazon sale trong năm nay. Khác hẳn.

Các bạn khác, như đã hứa đây là ba cái Romoss mình đang dùng mình đã bật đèn dung lượng pin còn lại lên cho bạn thấy. Khi bạn xét trên logic, mình đang dùng và sạc không có vấn đề gì như pin của em Jasmin nên nó mới lên 4 gạch. Cái kia là mình đang dùng thì phải còn ba gạch. Mình tiện chụp cho bạn xem hai cái còn lại hiệu Rhino là mình mua từ năm trước dùng lâu rồi chỉ sạc được gần 2 lần máy thôi (mới 100% thì = 2 lần) bạn nhìn sẽ thấy mình dùng lâu rồi nên nó cũ luôn. Cái đó lúc mình mua phải hơn 20 đồng một cái mà không tốt bằng Romoss về khả năng sạc.

Ah các bạn, mình không phải là người chỉ khuyên dùng Apple không thôi đâu mà không dùng hãng khác điện thoại OS nào trừ Windows mình đều có vì mình đã lập trình trên nó mà. Hôm nay thì người bạn chung team của mình đi ra xếp hàng lấy cái iphone 6+ về mua rất dễ dàng thôi không phải khó khăn như mua xách tay ở VN giá quá cao đâu, mình phải công nhận là rất đẹp từng đường nét design và finish đều cho thấy rất chất lượng.

Tốc độ cực nhanh, xử lý thông tin nào cũng cực nhanh. Mình tắt thử shut down nó mà nó tắt ngay chứ không phải như iphone mình đang dùng phải chờ hồi xong mới tắt. Mình phải công nhận là Apple sx cái phone này ra tốt thật. Nhưng mà mình không cần mua vì mình thà bỏ tiền ra mua đồng hồ chứ không mua phone. Còn nhiều nơi các bạn chưa có iphone 6 này đâu. Mình nói để bạn nào quan tâm biết. Bạn mình nó thích quá đi cho nên nó chấp nhận xếp hàng ra mua luôn.

Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 08:51 PM ngày 19-09-2014 Reason: Thêm tin về Apple

Trang 246 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 146196236244245246247248256296346746 ... Cuối cùngCuối cùng